Một số thông tin về transformers 2 mọi người nên biết

GENERALS

Ban Quản Trị
Ðề: một số thông tin về transformers 2 mọi người nên biết

Lần đầu xem tại galaxy, lần 2 xem tại Mega HV :
Hình ảnh rõ ràng Mega HV thua xa. Âm thanh thì ngồi trong galaxy mấy đoạn lắp ghép và bắn súng rung cả nền + ghế rồi phê kinh khủng.
Còn Mega star thì âm thanh nghe nhỏ , ko bằng. Thêm nữa hôm bữa em đi coi bên mega star Hùng Vương 1 xuất mất 420k thiệt bó tay. Cạch megastar

Bạn có thể nói rõ hơn về giá này đựoc ko ? Sao lại 420k/1 suất chiếu ???

nham18

Member

Hình ảnh rõ ràng Mega HV thua xa. Âm thanh thì ngồi trong galaxy mấy đoạn lắp ghép và bắn súng rung cả nền + ghế rồi phê kinh khủng.
Còn Mega star thì âm thanh nghe nhỏ , ko bằng. Thêm nữa hôm bữa em đi coi bên mega star Hùng Vương 1 xuất mất 420k thiệt bó tay. Cạch megastar

Xuất Premier à, mà cũng chưa tới giá đó. May ra 1 xuất Pre + nằm + 1 girl nữa thì mới cỡ đó :-/

Mới coi bên Megastar hôm chủ nhật , tại đêm trước thức khuya nên hôm sau vào rạp mắt cứ nhắm tịt vào buồn ngủ không chịu được ! Cả phim toàn thấy robot đánh nhau hoa cả mắt chẳng hiểu con nào với con nào .

Chắc qua tuổi xem robot rồi nên thấy phần này bình thường nội dung chẳng ra sao cả , cả phim toàn kĩ xảo cũng chán , thêm nữa lúc mua vé xong xuống nhà bạn gái mình xem ví thì bị rơi mất 550k ---> cộng thêm đôi vé 120k ---> đôi vé đắt nhất trong lịch sử tiếc quá .

howtomiss

Member

Bạn có thể nói rõ hơn về giá này đựoc ko ? Sao lại 420k/1 suất chiếu ???

Xuất Premier à, mà cũng chưa tới giá đó. May ra 1 xuất Pre + nằm + 1 girl nữa thì mới cỡ đó :-/

Àh, Hôm đó em đi đặt vé do đặt buổi sáng đặt xong còn vội đi làm, đặt hết 7 vé, mỗi vé 60k .
Em dặn đi đặn lại thằng bán vé là xuất 19h 30 tổng cộng em dặn 3 lần là xuất 19h 30 . Lúc em mua vé là 9h 50 sáng, chờ nó bấm lấy vé lâu lắc xong nó đưa vé bảo xuất 7 rưỡi tối thế là bỏ lun vào cặp ko thèm kiểm tra.
Đến tối nguyên đám tới xem thì hỡi ôi. Vé nó đưa là vé 10h sáng.
thế là phải chịu mất 420k tiền ngu. Vào hỏi quản lý cho xin gặp thằng bán vé bàn đó thì nó bảo ko làm nữa tức tập 2.
Thôi đành mua vé khác.
Cứ nghĩ là megastar sẽ đẹp hơn galaxy. Nhưng vào xem thất vọng. Hình ảnh ko đẹp bằng + âm thanh lúc nổ bom + bắn súng thua bên galaxy.
Nói chung cái đội ngũ bán vé của tụi megastar Hùng vương () làm ăn chậm chạp + bê bối. Thua hẳn mấy em lịch sự xinh đẹp bên galaxy.
Nghĩ lại cũng là 1 bài học.

nham18

Member

Àh, Hôm đó em đi đặt vé do đặt buổi sáng đặt xong còn vội đi làm, đặt hết 7 vé, mỗi vé 60k .
Em dặn đi đặn lại thằng bán vé là xuất 19h 30 tổng cộng em dặn 3 lần là xuất 19h 30 . Lúc em mua vé là 9h 50 sáng, chờ nó bấm lấy vé lâu lắc xong nó đưa vé bảo xuất 7 rưỡi tối thế là bỏ lun vào cặp ko thèm kiểm tra.
Đến tối nguyên đám tới xem thì hỡi ôi. Vé nó đưa là vé 10h sáng.
thế là phải chịu mất 420k tiền ngu. Vào hỏi quản lý cho xin gặp thằng bán vé bàn đó thì nó bảo ko làm nữa tức tập 2.
Thôi đành mua vé khác.
Cứ nghĩ là megastar sẽ đẹp hơn galaxy. Nhưng vào xem thất vọng. Hình ảnh ko đẹp bằng + âm thanh lúc nổ bom + bắn súng thua bên galaxy.
Nói chung cái đội ngũ bán vé của tụi megastar Hùng vương () làm ăn chậm chạp + bê bối. Thua hẳn mấy em lịch sự xinh đẹp bên galaxy.
Nghĩ lại cũng là 1 bài học.

Thì ra có nội tình bên trong, cứ tưởng bạn mua 2 vé giường nằm đi xem với bạn gái + 1 hộp bắp rang: 200k x 2 + 20k = 420k :p

Dù sao cũng còn "an ủi" hơn bạn blinkinkin 1 cặp vé tới 670k :-t

anpnt

Member

Thèm xem phim này đến nỗi, mấy hôm nay có trục với bg, tui quyết định đi xem một mình ở Galaxy. Rạp A Galaxy âm thanh vòm, xem sướng tê người.

Trong phim có chi tiết làm rung động nhất là đoạn Optimus Prime chết, nhưng cũng may cuối phim được cứu sống, lại "đúng là phim" ..

Trong phần này, tay nghề của anh Bumnlebee lên hẳn, đoạn cuối xử được mấy tên Robot hung hãn, nhưng vẫn dễ thương đoạn chia tay với SAM (vào Đại học), khóc nức nở ..

To oải nhất là ông Robot hút cát, đoạn gần cuối, được nhập lại từ chục chiếc xe công trường ..

Buồn cười nhất là ông Robot già chống gậy (phe Deception) nhưng có trái tim nhân hậu, lúc sau hiến "nội tạng" cho Optimus luôn, làm anh hùng này mạnh lên đáng kế ..

Phim hay quá, chắc phải đi xem một lần nữa, trước khi chờ down bản HDrip .. :)

Chỉnh sửa lần cuối:

hia

optimus chứ , octopus là bạch tuộc mà bác =))

gaubu

LeechPro

vumanhha

Hic,đọc octopus của bác mà em cứ nghĩ thằng Sam là người nhện ...
Chắc bác thích spiderman

MrQ1984

Member

hình như bác ấy đang mỉa :D
Các bạn ơi, Sốc không nè:--> Chưa kiểm chứng:D

[HD] [RS-NL]Transformers 2 (2008) Telesync.720p. x264-Fatal

Links đây:

Còn ghi nguồn là:

Mới ác chứ, trong nhà chưa rõ mà bên ngoài đã biết:D

Các bác tay to kiểm chứng đi ạ.:D

gaubu

ảo mộng tình yêu lắm bác ợ .

poly

Banned

anpnt

Member

Ồ, hèn gì thấy là lạ, chắc do tối qua buồn ngũ, mắt nhắm, mắt mở .. hơ hơ ..

Chính xác là Optimus Prime hả .. ;)

ranchu

oạch, phim bom tấn mà cũng cắt. Đúng là Việt Nam ^:)^
hèn gì lúc coi thấy nhiều đoạn chuyển cảnh vô duyên hết sức.
coi 2 lần rồi, muốn coi nữa mà thôi chờ bản HD cho nó trọn vẹn. Một con robot có hàng ngàn chi tiết nhỏ mà cái rạp Mega nó chiếu mờ mờ thành ra như một đống sắt vụn :-B

vumanhha

Phần 1 em nhớ xem mega Hà Nội nó cũng cắt cả đoạn đầu,về sau xem lại HD mình mới biết.

COMMANDO

Active Member

oạch, phim bom tấn mà cũng cắt. Đúng là Việt Nam ^:)^
hèn gì lúc coi thấy nhiều đoạn chuyển cảnh vô duyên hết sức.
coi 2 lần rồi, muốn coi nữa mà thôi chờ bản HD cho nó trọn vẹn. Một con robot có hàng ngàn chi tiết nhỏ mà cái rạp Mega nó chiếu mờ mờ thành ra như một đống sắt vụn :-B

Té ra là Trans 2 do coi ở Mega nên hình ảnh mới bị mờ hả các bác? Không biết anh em trong HDVN lúc coi Trans 2 ở Lotte có thấy bị mờ không. Bữa trước em coi ở Mega thấy bị mờ, lúc đầu cứ tưởng do phim không hà, chứ đâu ai ngờ cái rạp lớn mà hình ảnh tệ vậy...

MrQ1984

Member

chuyện xem mega hình ảnh hơi mờ mình đã từng thắc mắc bên voz,thế mà ae cứ bẩu mình hâm T___T
coi từ trans 1,HP,Hulk,Iron man ... đều thấy mờ mờ:confused:
doanh thu phần 2 này khủng thật :
30. Transformers: Revenge of the Fallen---------------- $721.9---- 3 weeks
31. Transformers --------------------------------------- $708.3---- 18 weeks

splendidriver

phần 2 thì ko biết, nhưng phần 1 so bản HD với bản rạp có thấy cắt gì đâu nhỉ ? Mà tớ xem Mega Hà Nội thấy ngon mà, đâu có mờ :-?.

duycom

Ban Quản Trị

Té ra là Trans 2 do coi ở Mega nên hình ảnh mới bị mờ hả các bác? Không biết anh em trong HDVN lúc coi Trans 2 ở Lotte có thấy bị mờ không. Bữa trước em coi ở Mega thấy bị mờ, lúc đầu cứ tưởng do phim không hà, chứ đâu ai ngờ cái rạp lớn mà hình ảnh tệ vậy...

em xem ở lotte rạp 1 hình ảnh còn mờ hơn mega nữa

Henry

Làm gì mà chê thậm tệ Mega thế bồ tèo...

Mà xuất chiếu gì kinh thế, 420k bác có đang dùng hạt nhân không mà gây ra vụ nổ chấn động luôn. Premier tôi thấy cũng tầm 200k mà...Thái Quá!

Nash

nghĩ cũng lạ, mấy con robot biến thành xe này xe kia để..ẩn mình,hòanh tráng là thế, high-tech còn hơn cả HD mà không chịu khó gắn thêm cái biển số, không lẽ bên Mẽo chạy xe vậy ta :eek::rolleyes::cool::confused::mad::eek:^:)^:-o:ar!

Bên trên