Một số vấn đề của tv Sony 55W800C

nghecon07

Ðề: Một số vấn đề của tv Sony 55W800C

Nhờ các bác giúp đỡ tivi 65w850c nhà em gần đây không bắt được sóng VTV2HD,VTV3HD,VTV6HD, chỉ bắt được mỗi VTV1HD, mà ở góc màn hình lại có logo MobiTV. Em đã xoay anten đủ kiểu mà vẫn không dò được, không hiểu là bị làm sao nữa. Mọi người giúp em với, nhà em ở khu Mỗ Lao, Hà Đông.Cảm ơn các bác.

Nhờ các bác giúp đỡ tivi 65w850c nhà em gần đây không bắt được sóng VTV2HD,VTV3HD,VTV6HD, chỉ bắt được mỗi VTV1HD, mà ở góc màn hình lại có logo MobiTV. Em đã xoay anten đủ kiểu mà vẫn không dò được, không hiểu là bị làm sao nữa. Mọi người giúp em với, nhà em ở khu Mỗ Lao, Hà Đông.Cảm ơn các bác.

mấy con sony w800c này lúc vào chỗ dò kênh dvb t2 nó cứ chậm chậm lag lag bác nhỉ

HNT24681

Well-Known Member

Bác phải nói rõ bác ở khu vực nào, dùng anten gì để dò sóng thì ae mới giúp được.
Kênh VTV1-HD có chữ Mobi mà bác dò được không phải của VTV mà là của AVG phát chuyển tiếp, nhiều khả năng khu vực bác ở chưa có sóng DVB-T2 của VTV hoặc sóng yếu

ndchieu22

Well-Known Member

lỗi này thường do sóng dvb-t2 phủ sóng chưa tốt bác nhé, chứ ko phải do tivi đâu ah

nghecon07

Bác phải nói rõ bác ở khu vực nào, dùng anten gì để dò sóng thì ae mới giúp được.
Kênh VTV1-HD có chữ Mobi mà bác dò được không phải của VTV mà là của AVG phát chuyển tiếp, nhiều khả năng khu vực bác ở chưa có sóng DVB-T2 của VTV hoặc sóng yếu

Em ở Mỗ Lao, Hà Đông gần khu siêu thị coopmart ấy. Em dùng anten xương cá từ trước tới cách đây nửa tháng em vẫn xem các kênh HD của VTV sóng rất khỏe, xem bình thường cho đến một ngày mở ra thấy VTV2,VTV3, VTV6HD và một số kênh nữa tối thui báo không giải mã tín hiệu, em dò lại nhiều lần thì chỉ được VTV1HD và một số kênh khác, mà ở góc của màn hình kênh nào cũng có chữ MobiTV. Em chỉ sợ bọn nhỏ nhà em ở nhà nó bấm linh tinh vào chõ nào mà mình không biết.

HNT24681

Well-Known Member

Em ở Mỗ Lao, Hà Đông gần khu siêu thị coopmart ấy. Em dùng anten xương cá từ trước tới cách đây nửa tháng em vẫn xem các kênh HD của VTV sóng rất khỏe, xem bình thường cho đến một ngày mở ra thấy VTV2,VTV3, VTV6HD và một số kênh nữa tối thui báo không giải mã tín hiệu, em dò lại nhiều lần thì chỉ được VTV1HD và một số kênh khác, mà ở góc của màn hình kênh nào cũng có chữ MobiTV. Em chỉ sợ bọn nhỏ nhà em ở nhà nó bấm linh tinh vào chõ nào mà mình không biết.

Cái này là do tín hiệu DVB-T2 của VTV tại khu vực bác ko tốt, ko liên quan đến cái VTV1-HD MobiTV vì cái đó của AVG. Nếu trước kia vẫn bắt tốt thì bác kiểm tra lại anten, em nghi là sau trận bão vừa rồi cũng bị ảnh hưởng chút xíu :D

pianoman

Active Member

Các anh cho em hỏi là con w800c nhà em chạy phim hd tải từ diễn đàn (Don, Tayto, Hdit, Ctrhd) toàn nhóm rip xịn, chuẩn 24p cả, nhưng khi chạy qua laptop hay ổ cứng ngoài thì khung hình không mượt, xem khá mỏi mắt. Trong khi xem clip demo ngoài điện máy thì rất mượt. Vậy nguyên nhân là do đâu ạ? Em đã để chế độ true cinema 24p, laptop chạy chip skylake cũng không được mượt.

HNT24681

Well-Known Member

Cgo e hỏi đã bác nào cài MyK+ trên con này chưa ạ?

lazzy

Member

Minh cung co sony 55x8505c cho minh hoi làm sao ban coi duoc film 4k tam 60G film.
O cung format nfts thi no kg nhan. dung smb thi mang load kg noi hay sao ma no giat lam.

vytidu

Member
Con 50w800c của mình bị tình trạng như sau: Sau khi tắt tivi bằng remote thì cứ 15' đèn led ở dưới lại sáng khoảng 30 giây rồi tắt, và cứ lặp lại như vậy sau mỗi 15'. Nếu rút điện hẳn ra thì ko bị. Tivi bị như vậy vì nguyên nhân gì?

Bên trên