Một số vấn đề của tv Sony 55W800C

rua bo

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Một số vấn đề của tv Sony 55W800C

Đây là danh sách những con chip đc hỗ trợ cho Kodi
Android hardware - Kodi

XBMC/Kodi đã được dùng trên chip khác như Rockchip, ARM từ lâu lắm rồi nhé.

Search ko ra nhưng mình nhớ có từng đọc qua bài viết bảo là TV Android 2015 của Sony cũng xài ARM.

và trên thực tế thì mình vẫn đang xài Kodi trên TV đây. Chỉ có 1 vấn đề do TV là không nhận ra tín hiệu 3D từ tất cả các app, ko chỉ Kodi. TV chỉ nhận ra tín hiệu 3D từ external input, và hiện option chuyển sang 3D trong action menu.
TV Sony xài chip Media Tek. Vì vậy, em khuyên bác xài thử SPMC xem sao. Link tải tại đây.

meoghe_14

Member
Ðề: Một số vấn đề của tv Sony 55W800C

Bỏ tiền mua SMART TV Android về mà cảm giác càng xài càng stupid nhỉ? Sao k thử Samsung Tizen :)) thông minh vượt trội hơn hẳn Android nhỉ, mình thì mình vote cho Samsung

Bỏ tiền mua SMART TV Android về mà cảm giác càng xài càng stupid nhỉ? Sao k thử Samsung Tizen :)) thông minh vượt trội hơn hẳn Android nhỉ, mình thì mình vote cho Samsung

Để đỡ phản cảm, bạn đưa ra model cụ thể của samsung để so sánh với model w800c của sony.

Đồng thời bạn đưa ra các điểm vượt trội của model của samsung so với w800c về: chất lượng hình ảnh vượt trội ntn, tizen thông minh vượt trội android ở chỗ nào, giá cả samsung vượt trội sony như thế nào....

Bạn và các nick khác phán không cụ thể gây phản cảm trên diễn đàn, đặc biệt ở thread này. Tôi cũng chẳng biết thế này là seeder của samsung hay sony nữa. Nếu là của sony thì đã thành công, nếu là của samsung thì đã thất bại. Nhưng là của ai thì bạn cũng nên dừng cách làm này ở thread này và các thread khác về sản phẩm sony lại vì nó quá phản cảm.

Keither

Member

Để đỡ phản cảm, bạn đưa ra model cụ thể của samsung để so sánh với model w800c của sony.

Đồng thời bạn đưa ra các điểm vượt trội của model của samsung so với w800c về: chất lượng hình ảnh vượt trội ntn, tizen thông minh vượt trội android ở chỗ nào, giá cả samsung vượt trội sony như thế nào....

Bạn và các nick khác phán không cụ thể gây phản cảm trên diễn đàn, đặc biệt ở thread này. Tôi cũng chẳng biết thế này là seeder của samsung hay sony nữa. Nếu là của sony thì đã thành công, nếu là của samsung thì đã thất bại. Nhưng là của ai thì bạn cũng nên dừng cách làm này ở thread này và các thread khác về sản phẩm sony lại vì nó quá phản cảm.

có lần mình report thì mod cũng chả phản ứng gì cả
giờ nghĩ lại thôi thấy cũng tội các bạn ấy, dù sao cũng là công việc của bạn ấy :))

cothienlac86

e thấy samsung độ nét hay tương phản không được bằng sony:-j

vanlinh2905

Well-Known Member

bọn nó (gần đây có mấy tên liền) chắc chắn là seeder vì 1 điều ko thể trùng hợp hơn là những đứa PR samsung toàn đăng kí ngày 12-10-14. số bài đăng rất ít

C_Pham

Well-Known Member

bọn nó (gần đây có mấy tên liền) chắc chắn là seeder vì 1 điều ko thể trùng hợp hơn là những đứa PR samsung toàn đăng kí ngày 12-10-14. số bài đăng rất ít

Nó có nói thế nào thì SS vẫn là đồ rẻ tiền thôi mà bác.

rua bo

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Một số vấn đề của tv Sony 55W800C

khác biệt chổ nào bạn

CCoCó

Trang trước, em có nói SPMC là bản tùy biến của KODI. Nhiều bác cài Kodi, xài gặp lỗi, nên chuyển sang xài SPMC ngon lành. Không tin thì bác qua thớt android xem đi.

onhungtq

Mình thấy dùng android tv box himedia q10 iv là chuẩn nhất.

C_Pham

Well-Known Member

Đừng mua Sony, chơi hẳn mấy em SUHD của Samsung có thiết kế màn hình cong và khả năng hiển thị màu sắc chi tiết gấp 64 lần, độ sáng gấp 2,5 lần và độ tương phản gấp 2 lần so với TV UHD thông thường có phải hay hơn không

Seeder SS dạo này xuất hiện nhiều như ruồi bâu.

nguoianhem

thích thi mua thôi,không cần lăng tang nha bác

ndchieu22

Well-Known Member

Mình đang tính mua một tay game dùng để chơi trên em sony 43W800c (dự kiến là logitech F710) mà không biết có tương thích không bạn nào có thể tư vấn không, sợ mua về lại vứt đó thì phí! thanks

tivi dùng android em cắm thử chuột phím đa số là tương thích bác ah, bác xem có ai mua con tivi đó gần nhà rồi mang phím sang cắm thử cho chắc!

jayvoz

Member

Sony TV thì chắc mua tay PS4 về chơi là tương thích ngay. Để tối nay về thử.

Bên trên