Một số vấn đề của tv Sony 55W800C

Ðề: Một số vấn đề của tv Sony 55W800C

Bác ndchieu cho đánh giá khách quan đi.e tính 10 ngày nữa định lấy 43w800c mà nghe nhiều ý kiến trái chiều về dòng w800c này quá.
Bản thân e đang làm samsung đây.nhưng chưa bao giờ có cảm tình vs samsung cho dù là đt hay tv.

ndchieu22

Well-Known Member

Bác ndchieu cho đánh giá khách quan đi.e tính 10 ngày nữa định lấy 43w800c mà nghe nhiều ý kiến trái chiều về dòng w800c này quá.
Bản thân e đang làm samsung đây.nhưng chưa bao giờ có cảm tình vs samsung cho dù là đt hay tv.

theo em bác nên trải nghiệm thực tế bằng cách qua siêu thị xem qua, bởi mỗi người có quan điểm khác nhau, với em thấy tầm tiền hơn 12tr mà có tivi sony 3D + smart tv android mặc dù android chưa phải là tối ưu nhưng chấp nhận được bác ah, chắc hãng sẽ khắc phục dần, quan điểm em ai thích thương hiệu nào thì mình dùng miễn sao phù hợp với nhu cầu + túi tiền

a dat

Well-Known Member

đang tính nâng cấp mà ....thôi em đành dùng tiếp con 55w800b vậy

Sony TV thì chắc mua tay PS4 về chơi là tương thích ngay. Để tối nay về thử.

bác đã thử tay chưa :)) không biết có được không, e đang định mod lại case cũ để làm htpc và stream game, nếu được khỏi cần mod lại case :))

jayvoz

Member

chưa thử, đi nước ngoài rồi, 1/9 mới về...

---------- Post added 17-08-2015 at 09:26 ----------

đang tính nâng cấp mà ....thôi em đành dùng tiếp con 55w800b vậy

bạn từ w800b nâng cấp lên w800c làm cái gì...

thấy 800b motion 400 mà 800c 800 nhưng năm nay 800c lại kém hơn 800b năm ngoái không hiểu sao :)) em định tháng 11 mới mua tv chỉ sợ lúc đấy lại không còn 800b, cũng đang phân vân rất nhiều vì a sam nhiều bác dùng kêu hết 2 năm bảo hành năm sau hỏng - căn giờ rất chuẩn, sony thì bảo hành " tốt " quá... khó nghĩ phết

C_Pham

Well-Known Member

thấy 800b motion 400 mà 800c 800 nhưng năm nay 800c lại kém hơn 800b năm ngoái không hiểu sao :)) em định tháng 11 mới mua tv chỉ sợ lúc đấy lại không còn 800b, cũng đang phân vân rất nhiều vì a sam nhiều bác dùng kêu hết 2 năm bảo hành năm sau hỏng - căn giờ rất chuẩn, sony thì bảo hành " tốt " quá... khó nghĩ phết

Vụ bảo hành Sony vừa kết thúc có hậu, bác chủ đã xóa chữ ký rồi đó bác.

ditymm

Member

Anh em trên diễn đàn cho mình hỏi, mình có đứa cháu mới mua sony cái tv 43 w800c và sử dụng mạng cáp quang viettel có truyền hình, hiện nó bị như sau,kết nối wifi xem bình thường chỉ có vào youtube và google play thì không được mà phải tắt nguồn reset lại mới vào được

vanlinh2905

Well-Known Member

Anh em trên diễn đàn cho mình hỏi, mình có đứa cháu mới mua sony cái tv 43 w800c và sử dụng mạng cáp quang viettel có truyền hình, hiện nó bị như sau,kết nối wifi xem bình thường chỉ có vào youtube và google play thì không được mà phải tắt nguồn reset lại mới vào được

sai giờ nên bị lỗi chứng chỉ mạng thôi. cái này đơn giản mà nhiều người gặp nhỉ

a dat

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Một số vấn đề của tv Sony 55W800C

Bác dùng 55w800b là ngon rồi mà bác!

chưa thử, đi nước ngoài rồi, 1/9 mới về...

---------- Post added 17-08-2015 at 09:26 ----------

bạn từ w800b nâng cấp lên w800c làm cái gì...

Em cũng dùng w800b, xem review lại thấy w800b được điểm cao hơn w800c chút. Cũng có tí an ủi.
nghe lời các bác .đợi sang năm xem có cải tiến gì không hoặc 4K rẻ thì nâng cấp luôn thể

phongphu712

Member

Mua Smart TV 8 lõi của SS chạy nhanh hơn, chip octa core vô đối các thể loại khác k đáng so sánh đâu.

nhat quang

Member

những năm gần đây tv Sony không chất lượng cho lắm,xài 2-3 năm là out khỏi nhà thôi.giờ thì chơi với mấy anh Hàn màchắc cú hơn.

các bạn mua tivi samsung màu đẹp tươi rực rỡ,có bộ nâng cấp màu mở rộng,pu color,:D,chíp 16 nhân cho tốc độ tên lủa siêu âm,có 3 tính năng chống sét,chống ẩm chống mốc hình ảnh samsung hiện nay sony LG sáp,tcl ko có cửa độ với samsung blab blad trích dẫn sender samsung nó nói zậy

PS em cũng mê samsung lắm mà đâu có sender như lũ kia đâu sony màu thực samsung màu nịnh mắt tươi rực rỡ ai thích màu gì lấy màu đó

anhtuanph

Member

Vừa mới mua hôm qua em 55W800C thì đọc được bài của bác chủ, buồn dể sợ, sao mấy bữa trước search quá trời ko thấy bài này.
Sẽ test kỹ rồi cho ý kiến lên đây, tuy nhiên muốn mọi người dùng W800C lập hội, mở bài tồng hợp hướng dẫn để A E đỡ phải tìm kiếm hỗ trợ khắp nơi.
Có 1 vài điều chia sẽ như sau:
1. Trong tầm tiên 25tr kiếm em smart 3D từ 55 trở lên thì chỉ có em này, tầng số quét cao.
2. Về lỗi ko play được 3D qua mạng mình chạy tốt với app có sẳn trên TV, ko play được trên Kodi. Bác chủ thử lại xem sao nhé.

Về thắc mắc cần hỗ trợ:
1. Mua kính 3D, hcm ở đâu chất, giá rẻ. Nhà còn 4 cái kính samsung dòng D - bluetooth có tận dụng được ko.
2. Có dùng Hub usb để kết nối nhiều thiet bị với tivi được không.
3. Nhừng dòng Camera nào tương thích với tivi.
4. Những tay games ko đây nào tương thích với tivi.
.... và càng nhiều thông tin về e nó càng tốt.

Cám ơn

hodie1090

Member

Nếu cần TV thông minh hiện nay theo mình chọn TV Samsung dùng Tizen mới thật sự smart, có smart view các kiểu đúng nghĩa

vanlinh2905

Well-Known Member

Vừa mới mua hôm qua em 55W800C thì đọc được bài của bác chủ, buồn dể sợ, sao mấy bữa trước search quá trời ko thấy bài này.
Sẽ test kỹ rồi cho ý kiến lên đây, tuy nhiên muốn mọi người dùng W800C lập hội, mở bài tồng hợp hướng dẫn để A E đỡ phải tìm kiếm hỗ trợ khắp nơi.
Có 1 vài điều chia sẽ như sau:
1. Trong tầm tiên 25tr kiếm em smart 3D từ 55 trở lên thì chỉ có em này, tầng số quét cao.
2. Về lỗi ko play được 3D qua mạng mình chạy tốt với app có sẳn trên TV, ko play được trên Kodi. Bác chủ thử lại xem sao nhé.

Về thắc mắc cần hỗ trợ:
1. Mua kính 3D, hcm ở đâu chất, giá rẻ. Nhà còn 4 cái kính samsung dòng D - bluetooth có tận dụng được ko.
2. Có dùng Hub usb để kết nối nhiều thiet bị với tivi được không.
3. Nhừng dòng Camera nào tương thích với tivi.
4. Những tay games ko đây nào tương thích với tivi.
.... và càng nhiều thông tin về e nó càng tốt.

Cám ơn

1. theo em biết thì hình như kính 3D ss vẫn dùng cho sony bình thường. bác thử xem sao.
2. được. em thấy trên điện máy xanh nó hướng dẫn.
3. cái này em chưa có đk thử. bác LH CSKH sony
4. tương thích android thì tương thích sony như logitech hay razer, G01... trừ một số thằng độc quyền như tay xbox hay tay của nvidia shield. nếu có đk mua tay playstation càng ngon

Bên trên