MPC càng nghe lossless càng phê

edc

Active Member
Như các bác đã biết, hiện nay có rất nhiều phần mềm nghe nhạc đỉnh cao như Signalyst HQPlayer, XXhighend, footbar 2000....có lẽ em không cần phải nói nhiều. Vì các bác còn nghe nhạc, tinh chỉnh....để đạt tới đỉnh cao cảnh giới cũng như au đi ô phi lê chính hiệu. :D. Nhưng gần đây em nghe nhạc lossless trên MPC lại thấy nó thể hiện chất âm rất riêng của em nó, MPC thể hiện 1 thứ âm thanh khá dày, đậm đà, độ động khá tốt.....Túm cái váy lại là MPC thể hiện rất hay. Bác nào quan tâm thì xin thử nghiệm và cho ý kiến so sánh Signalyst HQPlayer, XXhighend, footbar 2000. Chả biết em có bị tai Trâu k nữa. #:-S. thanks

link download:
http://www.free-codecs.com/K_Lite_Mega_Codec_Pack_download.htm

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: MPC càng nghe lossless càng phê

Có bác nào đã nghe thử losness trên JetAudio(Bản 8.17) chưa vậy, theo như đôi tai của mình thì còn hơn cả Foolbar đấy.Các bác thử mà xem.

tonga

Active Member

Quá chuẩn.Jet là lựa chọn trong mọi lựa chọn(của tôi)

datdaigia

Member

Mình đang dùng Jriver 17, Nghe rất ok, Giao diện đẹp, hỗ trợ nhiều tính năng, Share hay links đến mạng xã hỗi tốt

hoasimtim

Well-Known Member
Mình vẫn nghe bằng foobar vì chưa tìm được cái nào khác xài được:(

takasi01

Member

nói gì nói mình vẫn trung thành foobar ^__^

edc

Active Member
Re: Ðề: MPC càng nghe lossless càng phê

Bác thử sẽ biết liền

Megaboy

foobar vẫn là vô đối vì có nhiều plugin hay :D

nguyentrungthanh

Well-Known Member
MPC bác chủ nói chắc là bản mới, version sau này nó tối ưu về phần Audio,:-? cơ nhưng Lossless em dùng foobar quen rồi, cũng chưa thử các phần mềm nghe nhạc Lossless trên vì khó Crack key này nọ.

boykutehp90

Well-Known Member
MPC là cơ bản rồi, chả cần cài gì thêm cho rườm rà, chơi hầu hết định dạng. Tự động play, nhảy bài tiếp theo, chất lượng âm thanh mượt, tốn ít cpu. Thích MPC

Hoancomf

Active Member

Em dùng đường ra số nên nghe bằng các phần mềm khác nhau cũng không thấy khác nhau nhiều lắm nên vẫn chỉ dùng foobar. Có JRiver Media là khác nhiều, tiếng có phần sắc và mạnh lên, không khoái lắm.
Dùng Foobar2000 em thấy có mấy ưu điểm đáng kể đó là tự biên tập một list nhạc rất nhanh (kéo và thả), kết hợp với việc sử dụng RAM disk, chuyển hết các file trong list vào Ram và play. Foobar2000 thật tuyệt !

lovevn04

Mình cũng đang dùng Foobar2000,thấy âm thanh rất tuyệt,chỉ tội cái cài giao diện hơi khó,dễ xảy ra lỗi.:-bd

eagle284

Active Member

Mình cũng đang dùng Foobar2000 nhưng nghe bằng loa Laptop nên không thể phân biệt được hay dở thế nào với các phần mêm khác,với cả dùng quen rồi nên cũng thấy gắn bó không muốn thay thế

Bên trên