Mua âm thanh ở đâu ???

Tomykhoai

Active Member
Xin chào anh em HD Đà Nẵng
Sau 1 thời gian chạy quanh phố phường chạy quanh thị trường tìm hiểu về các chỗ bán thiết bị âm thanh để ghép lên 1 bộ 5.1 xem phim thì mình rút ra vài điều như sau :
1- Đồ 2nd rất ít và hiếm đặc biệt là Receiver 5.1. VD Ông Thảo Vân 21 Lê Duẩn đăng bán 1 cái harman kardon 5550 sx năm 2003 với giá 15t hehe pó tay luôn. Với giá đó em mua được cả 1 bộ mới tinh gồm cả receiver Y 365 + 5 cái loa Yamaha bảo hành 1 năm luôn.
2- Giá đồ mới thì ở trên trời VD 1 em receiver Yamaha 365 tại SG bán 5,8T thì ở ĐN bán với giá 350$ keke
Loa thì chưa tìm hiểu kỹ nên chưa có thông tin cụ thể anh em nào có thì cung cấp nhé.
Tóm lại chắc anh em nào muốn chơi âm thanh xem phim HD thì phải nhờ ở HN or SG mua dùm thôi.
Anh em nào có thêm thông tin thì post nhé.
Thân.

ljonh3art

Active Member
Ðề: Mua âm thanh ở đâu ???

bác muốn mua đồ 2nd thì đến quán Huy Hoàng đường Ông Ích Khiêm,bên cạnh chợ Cồn í.chỗ đó nhiều loa + avr 5.1 lắm,giá cũng nhiều để chọn 3tr trở lên.2nd ở đây là 2nd của bọn Nhật,bọn nó xài rồi,nhập về VN,chứ k có đồ 2nd của VN mình đâu.
đồ mới thì bác dạo dạo đường Hùng Vương,có 1 tiệm nhỏ nhỏ ( nhỏ mà có võ nghen ) gần ngã tư đương Hùng Vương với Triệu Nữ Vương,chuyên Denon với Jamo đó,YAMAHA nữa.
em chỉ biết thế,bác nào bik thì post thêm.
ah,có 1 chỗ trên đường Đống Đa,cũng nhiều lắm nhưng mà giá nó bán đắt lắm,ae nên so giá ở những chỗ khác trước.

Tomykhoai

Active Member

Mình đã tham khảo ở Huy Hoang rồi cũng chỉ có vài con 5.1 mà giá thì cũng cao lắm 1 em Yamaha 1200 giá 6,5T hihi mà hình như SG có 3,8T thì phải. Tiếp tục tìm kiếm nếu có chỗ nào hợp lý sẽ thông báo với anh em.

anbinhdo

Well-Known Member

Xin chào anh em HD Đà Nẵng
Sau 1 thời gian chạy quanh phố phường chạy quanh thị trường tìm hiểu về các chỗ bán thiết bị âm thanh để ghép lên 1 bộ 5.1 xem phim thì mình rút ra vài điều như sau :
1- Đồ 2nd rất ít và hiếm đặc biệt là Receiver 5.1. VD Ông Thảo Vân 21 Lê Duẩn đăng bán 1 cái harman kardon 5550 sx năm 2003 với giá 15t hehe pó tay luôn. Với giá đó em mua được cả 1 bộ mới tinh gồm cả receiver Y 365 + 5 cái loa Yamaha bảo hành 1 năm luôn.
2- Giá đồ mới thì ở trên trời VD 1 em receiver Yamaha 365 tại SG bán 5,8T thì ở ĐN bán với giá 350$ keke
Loa thì chưa tìm hiểu kỹ nên chưa có thông tin cụ thể anh em nào có thì cung cấp nhé.
Tóm lại chắc anh em nào muốn chơi âm thanh xem phim HD thì phải nhờ ở HN or SG mua dùm thôi.
Anh em nào có thêm thông tin thì post nhé.
Thân.

----------------------------------------
Đúng là giá ở Đ Nẵng mình mấy đồ đó trên trời thật..nhưng do không có đường vận chuyển với lại nôn nóng để có được 1 bộ để nghe nên đành nhắm mắt mua....hi hi .Mình cũng đi dạo vài cái nhưng thấy cũng kinh quá..nếu vậy vào chổ Phan Khang trên đường Ng Tri phương ấy mua luôn mấy em Denon nghe cho nó sướng..đường nào cũng mất tiền mua..mua cho nó chắc luôn vậy các Bác nhỉ:-S

Tomykhoai

Active Member

Tính em cũng máu lắm thích là phải mua bằng được keke nhưng ở HN còn dễ ko thích mình mang ra đổi cái khác cũng chắng sao chứ ở ĐN thì không làm thế được nên đành phải cẩn thận củi lửa. Chơi đồ 2nd cũng phức tạp vì nó bắt mình phải tìm tòi nghiên cứu mà giá cả của đồ 2nd cũng hợp lý hơn cái gì cũng tầm 3-4t thôi đồ mới toàn 6-7t.
Ngân quỹ mình vừa vừa nên phải cân nhắc chứ có 1 gánh tiền thì ra khênh 1 bộ mới tinh về dùng cho xong hihi. Trong HDvietnam ở ĐN có anh em nào buôn bán hàng 2nd thì anh em mình khỏe wá đi. Tiếc rằng chưa có hoặc mình chưa biêt keke!

anbinhdo

Well-Known Member

Tính em cũng máu lắm thích là phải mua bằng được keke nhưng ở HN còn dễ ko thích mình mang ra đổi cái khác cũng chắng sao chứ ở ĐN thì không làm thế được nên đành phải cẩn thận củi lửa. Chơi đồ 2nd cũng phức tạp vì nó bắt mình phải tìm tòi nghiên cứu mà giá cả của đồ 2nd cũng hợp lý hơn cái gì cũng tầm 3-4t thôi đồ mới toàn 6-7t.
Ngân quỹ mình vừa vừa nên phải cân nhắc chứ có 1 gánh tiền thì ra khênh 1 bộ mới tinh về dùng cho xong hihi. Trong HDvietnam ở ĐN có anh em nào buôn bán hàng 2nd thì anh em mình khỏe wá đi. Tiếc rằng chưa có hoặc mình chưa biêt keke!
---------------
Hình như bên Phan Khang có mấy con Denon giá cũng tầm tiền ấy thấy cũng ngầu lắm Bác thử qua 1 lần cho biết..Em cũng định tính cuối năm lấy 1 em amply nhưng chưa biết lấy em nào với lại ở nhà đang xài mấy em tốt sợ bưng về "Bà nhà" nhănX_X

Tống Công minh

Active Member

---------------
Hình như bên Phan Khang có mấy con Denon giá cũng tầm tiền ấy thấy cũng ngầu lắm Bác thử qua 1 lần cho biết..Em cũng định tính cuối năm lấy 1 em amply nhưng chưa biết lấy em nào với lại ở nhà đang xài mấy em tốt sợ bưng về "Bà nhà" nhănX_X

Khi nào thanh lý cái cũ, bác ới anh em một tiếng nhé!

pantau

Active Member

Đúng là ở Đà nẵng mua đồ 2nd đắt và không thể đổi lại khi không vừa ý. Vì vậy nên cân nhắc kỹ khi quyết định mua(tất nhiên là đồ rời thì nghe rất đã, nhất là dùng để nghe nhạc, theo phương châm : tiền nào của nấy).
Theo mình nghĩ = nghe nhạc thì đầu tư thiết bị rời, Xem phim thì OEM là chấp nhận được (tốt trong tầm giá).
Đó là theo quan điểm cá nhân.Nếu thấy không phải thì bỏ qua dùm

ljonh3art

Active Member

em cũng đang xài dàn all in one của LG.tầm tiền đó thì cũng chấp nhận đc.

Tomykhoai

Active Member

Xin thông báo cùng anh em sau 1 thời gian lùng sục cuối cùng mình đã bắt được 1 em Denon AVR 1850 với giá 4t tại HuyHoang. Nói chung cũng thấy vừa lòng. Nghe nhạc cũng tàm tạm hình thức cũng ok. Mình đang nhờ người hỏi địa chỉ cụ thể ở ĐN có 1 chỗ tập trung bán đồ điện tử 2nd của Nhật thì phải có tất cả các mặt hàng điện tử từ máy giặt, LCD .. đến amply, loa. Nếu thấy OK mình sẽ post anh em tham khảo.
Tại ĐN dòng Yamaha được chuộng nên đồ 2nd cũng rất cao hihi đâm ra mình mua em Denon giá rất hợp lý có phần rẻ hơn 1 tí so với SG.

ljonh3art

Active Member

Tại ĐN dòng Yamaha được chuộng nên đồ 2nd cũng rất cao hihi đâm ra mình mua em Denon giá rất hợp lý có phần rẻ hơn 1 tí so với SG.
câu này bác nói dân ĐN ghê quá...

Tomykhoai

Active Member

câu này bác nói dân ĐN ghê quá...

Ghê là sao bạn???????? mình không hiểu. Tại mình thấy chỗ bán hàng họ hét giá yamaha cao quá 1 con 595 xấu hoắc giá 3,5t một em 1200 giá 6,3t trong khi đó em Denon 1850 giá chỉ có 4t hihi đâm ra mới kết luận rằng dòng Y bán chạy và được giá hơn các dòng khác --> cầu nhiều hơn cung keke.
Nói tóm lại đây là 4r nơi anh em mình chia se quan điểm, thông tin, giao lưu với nhau ai thấy có thông tin gì hữu ích thì post lên chia sẻ với nhau để làm sao chúng ta chơi HD Ngon - Bổ - Rẻ hihi thế thôi

anbinhdo

Well-Known Member

Ghê là sao bạn???????? mình không hiểu. Tại mình thấy chỗ bán hàng họ hét giá yamaha cao quá 1 con 595 xấu hoắc giá 3,5t một em 1200 giá 6,3t trong khi đó em Denon 1850 giá chỉ có 4t hihi đâm ra mới kết luận rằng dòng Y bán chạy và được giá hơn các dòng khác --> cầu nhiều hơn cung keke.
Nói tóm lại đây là 4r nơi anh em mình chia se quan điểm, thông tin, giao lưu với nhau ai thấy có thông tin gì hữu ích thì post lên chia sẻ với nhau để làm sao chúng ta chơi HD Ngon - Bổ - Rẻ hihi thế thôi
-----------------
Chúc mừng Bác , bữa nào mời anh em về rửa đi nhé.Và nhớ post cái địa chỉ lên nhé để anh em còn tham khảo nữa chứ :)>-

Tomykhoai

Active Member

Hiện giờ mình mới có 1 em Re đang tiếp tục nhặt nhạnh để ghép thành 1 bộ 5.1 hoàn chỉnh trong tầm tiền. Hiện tại nhà mình đang xây hihi độ 2-3 tháng nữa hoàn thiện sẽ mời anh em ghé chơi để góp ý. Em là em kinh doanh karao "tay" keke lúc nào xong xuôi mời các bác đến ủng hộ luôn thể.
Em mua con 1850 ở HuyHoang - Ông ích khiêm đang gửi ở nhà bạn - Bạn mình cùng chơi audio hihi nếu anh em nào rảnh rảnh thì tổ chức cafe nói chuyện HD cho máu.

anbinhdo

Well-Known Member

Hiện giờ mình mới có 1 em Re đang tiếp tục nhặt nhạnh để ghép thành 1 bộ 5.1 hoàn chỉnh trong tầm tiền. Hiện tại nhà mình đang xây hihi độ 2-3 tháng nữa hoàn thiện sẽ mời anh em ghé chơi để góp ý. Em là em kinh doanh karao "tay" keke lúc nào xong xuôi mời các bác đến ủng hộ luôn thể.
Em mua con 1850 ở HuyHoang - Ông ích khiêm đang gửi ở nhà bạn - Bạn mình cùng chơi audio hihi nếu anh em nào rảnh rảnh thì tổ chức cafe nói chuyện HD cho máu.
---------------
đấy đấy..đang tính nói với anh em tập hợp danh sách đông đủ sẽ gặp mặt nhau 1 bữa cho vui..sẽ alo :)] khi thời cơ chín mùi và có dịp kara ''mà tay cứ'' kê kê , mà nghe nói nay có dịch cúm '' Hát 1 - Nằm 5 '' đấy Bác nhé! hi hi hi

Tomykhoai

Active Member

Hehe hôm qua lại nhặt 1 em center Boston Cr7 của 1 bác dùng rồi bán lại với giá 1,5t. Em về cắm thử thấy tương đối hài lòng. xem DVD lậu giá 15n thấy âm thanh cũng hoành tráng phết. Anh em tụ tập nhanh nhanh lên em sắp đóng cửa hàng vì hết hạn thuê nhà đợi xây nhà mới xong chuyển về làm ở nhà thì riêng em chỉ dám hát lành mạnh thôi - Anh em thì thoải mái nhưng mà như thế thì tội nghiệp em lắm hihi
Lên Lich tụ tập đi anh Bình.
Thân

Tomykhoai

Active Member

Hôm nay lại nhặt được 1 em Celestion Mp1 còn nguyên thùng xốp với giá 700 hihi thế là xong phần Receiver + center + Rear. Tiếp tục nhặt nốt phần Main + Sub nữa là xong. Vẫn chưa tìm ra chỗ bán đồ 2nd ở ĐN lúc nào tìm được sẽ thông báo với anh em.
Thân.

satan85

Well-Known Member

Hôm nay lại nhặt được 1 em Celestion Mp1 còn nguyên thùng xốp với giá 700 hihi thế là xong phần Receiver + center + Rear. Tiếp tục nhặt nốt phần Main + Sub nữa là xong. Vẫn chưa tìm ra chỗ bán đồ 2nd ở ĐN lúc nào tìm được sẽ thông báo với anh em.
Thân.

mua như bác ghép lại hơi khó đó, cẩn thận kẻo tiền mất tật mang đó

pgasqlkt

Member

Thân.

Bác rất dũng cảm =D>, chúc bác ghép dược 1 bộ ngon lành

vientin_dng

E cũng chơi giàn xem fim cũng đc 6 năm rồi, đã qua nhiều bộ, nhưng E ít khi để ý đến mấy cửa hàng ở mình, vì chỉ 1 lần rồi quên luôn,

Bên trên