Mua external HDD nào OK nhất?

badpeach

Member
Ðề: Mua external HDD nào OK nhất?

Người ta mua ổ bên Mỹ mà các bro, mua WD thì hơi phí vì ổ này ở VN sẵn.
Theo mình bro của mua Fantom mà xài: Fantom xài ổ WD Green Power hơn nữa lại vỏ nhôm chuẩn nên cực mát và bền, còn dòng Mybook chỉ xài dòng ổ thường nhất của WD (ổ Blue thì phải), vỏ nhựa nên sờ bên ngoài có vẻ mát nhưng thực chất bên trong nóng hơn nhiều. Bên Mỹ giá cả hai em này cũng same same nên chọn đồ tốt hơn cho đỡ phí.
Brs,

WD Mybook giờ toàn xài ổ Green bên trong mà bro. Tháo ra xem là biết ngay mà :D

2snguyen

Member

Em vote cho WD MyBook, dùng rất ổn định có đèn led đẹp.

khoalinh

Các bác cho em hỏi ké 1 câu ạ.
Em đang dùng 1 em exrernal HDD WD My book ,copy nhiều file dung lượng hơn trăm GB vào cùng lúc thì không sao,nhưng hnay em cop vào 1 phim 15GB thì nó báo dung lượng file lớn quá,các bác có cách nào mách giùm em với,cái ổ máy tính của em nó đầy quá rồi.
Em cảm ơn nhiều.

Xem lại HDD dang là Fat32 hay NTFS.Nếu là NTFS thì checkdisk đi..

nghe&nhin

Member

Em đang xài cái WD HD player. Định order một cái HDD 1Tb bên Mỹ nhờ người nhà cầm về. Nên mua cái nào là hợp lý về chi phí giá cả nhất, thưa các bác?
Cảm ơn

dock+internal HDD --> hiệu quả nhất, tiết kiệm nhất lun nhé bác

vat1984

Seagate FreeAgent đang có loại 1,5GB, khá tiện, bác nào đã dùng thử chưa? Review cho e với, e đang băn khoăn con này với WD

Haihard

Member

Em đang xài cái WD HD player. Định order một cái HDD 1Tb bên Mỹ nhờ người nhà cầm về. Nên mua cái nào là hợp lý về chi phí giá cả nhất, thưa các bác?
Cảm ơn

Hiện thời mình đang xài đến 8 con HDD 1Tb cho nên giải pháp của mình là dùng một cái Dock cắm HDD rời. Khi cần xài chiếc HDD nào là chỉ việc cắm rút và rút cắm. Ngày trước mới mọ mẫm cứ nghĩ mình chỉ có 1 chiếc 1.5tb là hạnh phúc cuộc đời nhưng bây giờ thì riêng phim thể thao và Document đã chiếm nguyên một con chứ chưa nói đến phim và HD Music.
Giải pháp chơi box đã qua rồi. Nên dùng Dock hoặc xài sang thì dùng Dock cắm khoảng 8 chú HDD một lúc mới thoải mái.
Bạn tin tôi đi. Một ngày gần đây bạn sẽ mang box đi thanh lý bởi vì mặt bàn thì nhỏ mà xài đển 8 cái box xếp hàng thì sống sao nổi.
Nên tham khảo các sản phẩm này nhé. http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=9065

Bên trên