Mua màng hình + phụ kiện hay smart TV?

vuadamlay

Active Member
Nhu cầu:
_ >=40 inces
_xem được truyền hình cáp
_giá <10triệu.
Mong anh em tư vấn dùm. chân thành cám ơn anh em!

Lucky76

Well-Known Member
Ðề: Mua màng hình + phụ kiện hay smart TV?

Nhu cầu:
_ >=40 inces
_giá <10triệu.
Màn hình chứ ko phải màng hình nhé.
Đi 1 vòng STĐM xem so sánh rồi đưa ra list anh em tư vấn cho, tầm 40" thì có nhiều con lắm. Thấy Stupid TV + AB ngon hơn.

vuadamlay

Active Member

Có mấy con này và nên mua loại box nào anh em tư vấn dùm luôn nha
TIVI LED TCL L40B2800D
Tivi LED TCL L40D2700D 40 inch
TIVI LED SHARP LC-40LE265X
Tivi LED Toshiba 40inch HD - Model 40L2450

Lucky76

Well-Known Member

Có mấy con này và nên mua loại box nào anh em tư vấn dùm luôn nha
TIVI LED TCL L40B2800D
Tivi LED TCL L40D2700D 40 inch
TIVI LED SHARP LC-40LE265X
Tivi LED Toshiba 40inch HD - Model 40L2450

Mấy con này cũng được nè :
- Sony KDL-40R350C
- Toshiba 40L5550
- LG 40LF630T hoặc LG 43LF630T hoặc LG 42LF550T hoặc LG 43LF540T còn đỡ hơn 2 con "thịt chó luộc" trên hoặc con Sharp đó cũng được.
AB thì Himedia Q5 IV, hoặc Q8, H8.

ndchieu22

Well-Known Member

Bác làm em 43LF630 tầm tiền hơn 10tr chút có smart tv luôn bác ah

Nhu cầu:
_ >=40 inces
_giá <10triệu.

Năm nay bác mua LG đi bác, 43LF630 có smart nhung hơn 10trieu tý,42LF550T / 43LF540 hay 40LF630 đều được cả bác ak

kin9games

Member
Mua smart tv nhé đừng ham hố mua android box tàu dùng nhanh hỏng lắm. Tivi dùng để xem phim, nghe nhạc, xem truyền hình thi giờ trên smart tivi co app fpt play đáp ứng đủ cả rồi. Đừng có tham chơi game, đọc báo, fb... ko cần thiết đâu.

phuongtv_76

Well-Known Member
Ðề: Re: Mua màng hình + phụ kiện hay smart TV?

Bác đúng là vơ đũa cả nắm, mấy e AB như Q10IV thì chả kém cả dune ấy chứ
Mua smart tv nhé đừng ham hố mua android box tàu dùng nhanh hỏng lắm. Tivi dùng để xem phim, nghe nhạc, xem truyền hình thi giờ trên smart tivi co app fpt play đáp ứng đủ cả rồi. Đừng có tham chơi game, đọc báo, fb... ko cần thiết đâu.

nomatter_1211

đẩy đẩy đẩy, yêu cầu của em cũng y chang bác này, rất khó để có dc 1 em stupid có tần số thực > 100 phải không ạ

nomatter_1211

Ðề: Re: Mua màng hình + phụ kiện hay smart TV?

trong list sharp , lg, toshiba , ss ; sony dưới 9 triệu thì em nào cho chât lượng hình ảnh tốt nhất ạ :) cần xin 1 tư vấn

rongcuoimay

up, cũng đang phân vân như chủ thớt. có điều khả năng của mình lên đến 13tr. Vừa đủ cho 2 option:
1. TV samsung SmartTV J5500 Full HD 40 inch, giá 12tr9
2. LG UHD TV UF670T 49" , giá 13tr9
ko biết chủ thớt đã chọn được tivi ưng ý chưa, chứ mình suy nghĩ mãi vẫn chưa biết mua cái nào. Giờ đang tìm hiểu mấy em android box ^^

Chỉnh sửa lần cuối:

nomatter_1211

vừa nghiến răng quất cái sony 40w800c cho all in 1 , quan trọng nhất em thấy màn hình nó rất ngon hơn stupid

rongcuoimay

Re: Ðề: Re: Mua màng hình + phụ kiện hay smart TV?

bác xài stupid TV + android box vẫn ngon hơn nhiều , cài thêm Kodi thì giải trí tẹt ga

Mình cũng đang nghiên về hướng này. làm cái màn hình to nhất :)), tần số quét cao nhất, nét nhất trong điều kiện. Mua android box ko phải có sẵn ứng dụng KODI rồi hả bác?

vnquang83

Mình có vài góp ý:
- Xem THC thì là đương nhiên, TV nào cũng chơi tốt
- TV hiện nay thì tần số quét 200hz trở lên, thậm chí chỉ lớn hơn 100 thôi thì hầu như toàn là smart và internet tv... Muốn có quét cao và stupid TV thì chơi Plasma
- TV mà cũng bị treo với đơ thì ớn. Mình cũng thích stupid TV và 1 mớ kèm theo nhưng vô cùng mạnh mẽ: xem phim, ca nhạc, phần mềm tiện ích thì Android box + dàn âm thanh số; xem bóng đá sopcast thì laptop

Mình cũng có một số góp ý nho nhỏ thế này:
Nếu các bác quan tâm đến chất lượng hình ảnh và thích xem bóng đá, tennis,...thì nên chọn smart tv. Vì trên smart tv công nghệ hình ảnh và tần số quét luôn cao hơn tv thường.
Ngược lại, nếu các bác ít quan tâm đến chất lượng hình ảnh mà thích...càng to càng sướng, thì nên chọn stupid tv + android box hoặc Dune.
Vài lời góp ý, có gì chưa đúng mong các bác góp ý thêm.

manhhuy8x

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Mua màng hình + phụ kiện hay smart TV?

Mình cũng đang nghiên về hướng này. làm cái màn hình to nhất :)), tần số quét cao nhất, nét nhất trong điều kiện. Mua android box ko phải có sẵn ứng dụng KODI rồi hả bác?

Em nghĩ bác nên mua TV thông minh có sẵn smart như thế cũng hợp lí vì tần số quét cao + ứng dụng chạy vẫn mượt mà hơn là sử dụng trên smart box

rongcuoimay

Re: Ðề: Mua màng hình + phụ kiện hay smart TV?

Nếu các bác quan tâm đến chất lượng hình ảnh và thích xem bóng đá, tennis,...thì nên chọn smart tv. Vì trên smart tv công nghệ hình ảnh và tần số quét luôn cao hơn tv thường.
Ngược lại, nếu các bác ít quan tâm đến chất lượng hình ảnh mà thích...càng to càng sướng, thì nên chọn stupid tv + android box hoặc Dune.

Ngó qua các dòng tivi bây giờ thì màn hình to luôn đi kèm với smart tivi :(( nên ko còn cái stupid nào cỡ 49 inch mà phân vân như em LG 49UF670T rồi.

Mua ti ti thường + Box kinh tế hơn + sử dụng đa nhiệm hơn

firestork

Member

bác nói chuẩn rồi. Có tiền + quan tam chất lượng hình ảnh thì chơi smartTV. Ngược lại thì con nào to và rẻ nhất trong tầm tiền mà quất

Bên trên