mua ổ cứng ngoài có giao tiếp gì

bây giờ có các loại giao tiếp như usb 2.0 , firewire 400, 800, esata thì chọn loại nào hả các bác

hanhnh

Member
Ðề: mua ổ cứng ngoài có giao tiếp gì

chọn được cả thì tốt ạ $-)

craven214

bây giờ có các loại giao tiếp như usb 2.0 , firewire 400, 800, esata thì chọn loại nào hả các bác

nếu bạn xài HTPC có e-Sata thì nên chọn loại có e-Sata, còn ko thì loại chuẩn cơ bản usb 2.0 là thông dụng nhất. Nhưng mình còn gà nên hỏi lại bạn chút firewire 400, 800 là loại giao tiếp gì vậy ạh??:-?:-?

nhthi

nếu bạn xài HTPC có e-Sata thì nên chọn loại có e-Sata, còn ko thì loại chuẩn cơ bản usb 2.0 là thông dụng nhất. Nhưng mình còn gà nên hỏi lại bạn chút firewire 400, 800 là loại giao tiếp gì vậy ạh??:-?:-?

Đồng ý với bác, nhu cầu đến đâu sử dụng đến đó. Nhưng e thấy bác là con mèo đấy chứ, có phải gà đâu... :eek:3

bác google giúp em cái! đang què nên ngại type 1 tay! em dùng cho vitinh thôi! không có HTPC! main nha em có cồng e sata, có cả firewire nữa! tieenj google e copy lun:

Firewire hay còn gọi là IEE-1394 là một chuẩn bus ngoại (external bus) mới cho phép việc chuyển tải dữ liệu giữa máy tính và các thiết bị ngoại vi đạt tới mức 400Mbps (400 triệu bits/giây), được xem là bus ngoại nhanh thứ nhì hiện nay sau USB 2.0 (480Mbps). Một bus Firewire có thể nối được tối đa 63 thiết bị ngoại vi với nhau. Các thiết bị ngoại vi hỗ trợ Firewire bao gồm các ổ cứng và ổ quang ngoại, các máy quay kỹ thuật số, và một số thiết bị mạng (1394-NIC).

hermione21

Thông thường về tốc độ thì USB 2.0< Firewire 800 <eSTATA < USB 3.0.
Hiện nay dòng Goflex Ex của Seagate mặc định là USB 2.0 có thể nâng cấp lên các cổng nói trên đó.SG đã có nơi bán rồi,Phương Đăng,Lê Phụng,Phố công nghê.

Thân.

Bên trên