Mua tivi ở Hoàng Hải Audio - Hãy cảnh giác!

Minhsur

Banned
Up.....
9g30 sáng nay, PGĐ Hoàng Hải đã điện thoại xin lỗi vì những sự cố xảy ra, do nhân viên chủ quan không kiểm tra hàng từ kho khác về và chưa biết cách xử lý thông tin.
Người bán hàng cũng đã gọi điện thoại, nhắn tin xin lỗi vì sự cố đáng tiếc vừa qua.
Thanks Hoàng Hải.

quan_psi

Well-Known Member
Up.....
9g30 sáng nay, PGĐ Hoàng Hải đã điện thoại xin lỗi vì những sự cố xảy ra, do nhân viên chủ quan không kiểm tra hàng từ kho khác về và chưa biết cách xử lý thông tin.
Người bán hàng cũng đã gọi điện thoại, nhắn tin xin lỗi vì sự cố đáng tiếc vừa qua.
Thanks Hoàng Hải.
đúng thật là... :)) rượu mời ko thích cứ thích rượu thuốc cơ :D cứ phải bóc phốt mới xl rối rít, chán đời mấy bố siêu thị lớn :))

Hà Ly

đúng thật là... :)) rượu mời ko thích cứ thích rượu thuốc cơ :D cứ phải bóc phốt mới xl rối rít, chán đời mấy bố siêu thị lớn :))
Bac cứ nói thế chứ thật ra bây giờ, đã làm ăn thì ko tránh khỏi phốt phát, ko bị cái này thì sẽ bị cái nọ, quan trong nhất bây giờ là sử lý của cty cửa hàng với khách hàng như nào thôi. chứ e khẳng định với bác chưa có cửa hàng nào bán hàng mà ko trải qua phốt cả. Càng công ty to thì họ càng sợ bóc phốt, càng ko muốn vì 1 sai lầm nhỏ như vậy ảnh hưởng đến uy tín bao nhiêu năm gây dựng của cty.

Minhsur

Banned
À... PGĐ Hoàng Hải còn có thành ý bán cho mình cái Tivi Sony 65X9000F với giá 54 triệu đồng.
Tuy nhiên, với giá này ở Hà Nội chúng ta có thể mua được cái tivi y hệt, tặng thêm bộ dàn Sony 290, một máy ép trái cây...
Dù sao cũng cảm ơn thành ý! :D:D:D:D:D

Minhsur

Banned
Nhảm, phốt hay không là do cửa hàng gây ra, chứ khách hàng gây ra phốt à mà đòi thông cảm ở đây
Giả sử không bị phát hiện thì cửa hàng có tự động đổi hàng xin lỗi khách không
Nói trắng ra làm ăn tử tế đoàng hoàng minh bạch thì không bao giờ có phốt cả
Chỉ có những thằng lưu manh thì mới có phốt, mới sợ bóc phốt thôi
Thôi chấp làm gì bác, mỗi người mỗi quan điểm. Có lẽ người bán hàng luôn nghĩ ở đâu mà chẳng có phốt nên họ cho mình cái quyền cùng có phốt.
Mình là người dùng thì phải cẩn thận thôi. Họ thừa biết mình bán hàng trưng bày giả danh hàng mới, nhưng họ vẫn lấp liếm, vẫn cho mình cái quyền phán xét rằng "chất lượng trên thị trường cũng rất trôi nổi".
Sau câu nói này của họ, em thấy cái thành ý của họ cũng chẳng có giá trị gì.

phuongtv_76

Well-Known Member
E này lại muốn ăn gạch đá, làm ăn tử tế nó ko bao h có phốt e nhé, ráng làm người tử tế đi e, hay tay nhúng tràm rồi thì cố gắng gột rửa
Bac cứ nói thế chứ thật ra bây giờ, đã làm ăn thì ko tránh khỏi phốt phát, ko bị cái này thì sẽ bị cái nọ, quan trong nhất bây giờ là sử lý của cty cửa hàng với khách hàng như nào thôi. chứ e khẳng định với bác chưa có cửa hàng nào bán hàng mà ko trải qua phốt cả. Càng công ty to thì họ càng sợ bóc phốt, càng ko muốn vì 1 sai lầm nhỏ như vậy ảnh hưởng đến uy tín bao nhiêu năm gây dựng của cty.

Minhsur

Banned
À... PGĐ Hoàng Hải còn có thành ý bán cho mình cái Tivi Sony 65X9000F với giá 54 triệu đồng.
Tuy nhiên, với giá này ở Hà Nội chúng ta có thể mua được cái tivi y hệt, tặng thêm bộ dàn Sony 290, một máy ép trái cây...
Dù sao cũng cảm ơn thành ý! :D:D:D:D:D
Thành ý của họ đây các bác. Cách xử lý khi có phốt của bọn chúng đây:
Sếp thì bảo HH sẽ để lại cho bác cái 65X9000F với giá bán buôn là 54 triệu đồng. Trong khi đó chính cái đứa bán cho em cái tivi trưng bày lại tiếp tục leo lẻo cái mồm rằng bên em nhập tivi này giá 56 triệu rồi, bán cho anh giá 54 triệu là thành ý thay lời xin lỗi. Đúng chất giọng con buôn. Em mới bảo là anh đek cần nhé, giá đó mua bên ngoài cho lành.
Sau đó sếp HH có gọi lại cho em bảo đừng chấp bọn nhân viên, cần như nào bảo luôn, mai cho chúng nó trở đến. Xin lỗi, em cần cóc gì ở chúng nó. Em nghiệm ra là sau khi mình chấp nhận lời xin lỗi là nó ráo hoảnh luôn, như chưa hề có phốt, lại mặc cả như thường.
Bọn này đúng là không khá được.

nhatkhang

Member
Vấn đề đặt ra là ai không biết thì cứ chắc mẩm hàng mới 100%.
Thứ hai là sự thiếu trung thực của cửa hàng, cửa người bán. Thực ra chưa bao giờ mình nghĩ Hoàng Hải phải làm cái trò mèo này.
Người mua lầm chứ người bán không bao giờ lầm nhé bác, cửa hàng nó thừa biết con nào mới con nào trưng bày, nó dửng dưng vì có lẽ cũng chẳng lạ gì mấy thình huống thường xảy ra như thế này, mà em cũng cay giùm bác rõ ràng cửa hàng nó lừa bác chứ chả phải nhằm lẫn gì đâu gặp em là em trả về đêch mua luôn, em cũng bị 1 lần ở điện máy chợ lớn chi nhánh Bến Tre.

Minhsur

Banned
Người mua lầm chứ người bán không bao giờ lầm nhé bác, cửa hàng nó thừa biết con nào mới con nào trưng bày, nó dửng dưng vì có lẽ cũng chẳng lạ gì mấy thình huống thường xảy ra như thế này, mà em cũng cay giùm bác rõ ràng cửa hàng nó lừa bác chứ chả phải nhằm lẫn gì đâu gặp em là em trả về đêch mua luôn, em cũng bị 1 lần ở điện máy chợ lớn chi nhánh Bến Tre.
Chuẩn luôn bác, em cho các cháu mang về ngay và luôn.

Minhsur

Banned
Chốt lại là con buôn HH có lấy lại con hàng mông má này chưa vậy bác chủ?
Phải mang về ngay bác ạ.
Trước khi treo lên tường em đã hỏi rất kỹ, ku bán hàng vẫn khẳng định hàng mới 100%. Kiểm tra xong thấy hàng mông má, đã sử dụng 1669 giờ thì em cho hạ xuống và lắp lại tivi cũ cho em.
Chỉ khổ thân hai bạn kỹ thuật mất cả tiếng đồng hồ tháo lắp.

namtn

Member
Tìm mãi ko đc, hôm nay e vừa xúc e 65x9000e màu bạc ở Hoàng Hải giá 39.9tr. Nhân viên bảo là hàng trưng bày nhưng ít dùng vì chủ yếu bật con màu đen. E nhìn ko xước xát j.
Số lần bật là 9 và thời gian sử dụng là 0.

Minhsur

Banned
Tìm mãi ko đc, hôm nay e vừa xúc e 65x9000e màu bạc ở Hoàng Hải giá 39.9tr. Nhân viên bảo là hàng trưng bày nhưng ít dùng vì chủ yếu bật con màu đen. E nhìn ko xước xát j.
Số lần bật là 9 và thời gian sử dụng là 0.
Số bác quá may mắn nhé, vừa mua đc giá rẻ, vừa được hàng mới nhé. Hôm trước bạn bán hàng khẳng định "bên em còn 2 con, con màu đen mang cho mình mới là con mới 100% lấy ở kho, con màu bạc hàng trưng bày".
Nhưng mà nói thật, mình cóc tin lại còn hàng 65X9000e mới ở Hoàng Hải, vì đến PGĐ Hoàng Hải còn nói hết sạch hàng mới bảo mình lấy đời 2018 65X9000f.

namtn

Member
Cũng là hàng bóc tem rồi bác ah, nhưng thấy sale giải thích là con màu đen thì bật nhiều hơn còn con màu bạc chủ yếu cất ở kho. Vì người mua thích màu đen. Nên số lần bật là 9 và số giờ sử dụng là 0 ke ke. E tặc lưỡi mua vì kiếm 9000e hơi khó.

Số bác quá may mắn nhé, vừa mua đc giá rẻ, vừa được hàng mới nhé. Hôm trước bạn bán hàng khẳng định "bên em còn 2 con, con màu đen mang cho mình mới là con mới 100% lấy ở kho, con màu bạc hàng trưng bày".
Nhưng mà nói thật, mình cóc tin lại còn hàng 65X9000e mới ở Hoàng Hải, vì đến PGĐ Hoàng Hải còn nói hết sạch hàng mới bảo mình lấy đời 2018 65X9000f.

Đính kèm

2 MB · Xem: 5

Minhsur

Banned
Cũng là hàng bóc tem rồi bác ah, nhưng thấy sale giải thích là con màu đen thì bật nhiều hơn còn con màu bạc chủ yếu cất ở kho. Vì người mua thích màu đen. Nên số lần bật là 9 và số giờ sử dụng là 0 ke ke. E tặc lưỡi mua vì kiếm 9000e hơi khó.
Dù sao cũng chúc mừng bác. Tầm này mà còn mua được 65X9000e giá cực rẻ ơt Hoàng Hải.
Giá 65X9000E chiều qua là 47 triệu đó bác.

Bên trên