Mua TV led nào???

Các bác chuyên gia giúp hộ mình cái...Với tầm tiền 40 củ, mình có thể chọn loại led nào tối ưu? thêm một điều kiện, loại 46 inch nhé...Cám ơn các bác trước. Ngoài ra, SS có con TV 3D rồi, có nên chơi con này luôn không?:-??

redarcher

Member
Ðề: Mua TV led nào???

Kinh nghiệm cho thấy chạy theo mấy thứ đồ hi-tech rất mệt và tốn kém :p. Nên là cứ cái gì đáp ứng mục đích hữu dụng nhất là chén, cái mốt để sau.

SpacePolice

Active Member

kinh nghiệm của em cho thấy khi đầu tư màn hình luôn chiến hết khả năng mình có, mua cái ưu việt nhất để khỏi nuối tiếc trong thời gian dài, biết chừng nào mới có tiền mua cái khác:)

Đang dùng LED SS B6000 40", rất hài lòng, còn cái 3D thì tôi nghĩ trong thời gian tới chưa dùng được đâu, nếu tiền bác rủng rỉnh thì cứ sắm cho sướng ^^ mua thời điểm này sẽ rất đắt so với hiệu năng sử dụng

kinh nghiệm của em cho thấy khi đầu tư màn hình luôn chiến hết khả năng mình có, mua cái ưu việt nhất để khỏi nuối tiếc trong thời gian dài, biết chừng nào mới có tiền mua cái khác:)

Quan trọng là cái nào ưu việt trong tầm tiền này đấy chứ bác??? 8-X
Thực ra, thì chơi hi-tech là vô bờ bến, chỉ có mức tối ưu ở tầm tiền thôi, nên vì thế với mức như vậy, nhu cầu như thế thì các chuyên gia cho một lời khuyên í mà :)

SpacePolice

Active Member

Nếu bác thích LED như thế, có lẽ nên chọn SS B8000, dòng này có tốc độ quét 200Hz, xem tốt hơn, nếu có điều kiện sau này bác đầu tư PC hỗ trợ NVIDIA GEFORCE 3D VISION(bao gồm card Nvidia tầm trung trở lên+các kính 3D Nvidia chuyên dụng) chiến luôn phim 3D, game 3D
Nhưng thật lòng mà nói em ko tin tưởng hàng SS lắm, còn Sony mà chức năng cỡ vậy với ko nổi. Em chỉ khuyên bác nên mua plasma pana 50S10S tốc độ quét 550Hz+full HD, chiến phim rất ngon. Giá chỉ tầm 25tr, dư tiền đầu tư PC như trên em nói là xem phim HD+3D vô tư ko thua gì các hệ thống 3D vừa mới ra

Nếu bác thích LED như thế, có lẽ nên chọn SS B8000, dòng này có tốc độ quét 200Hz, xem tốt hơn, nếu có điều kiện sau này bác đầu tư PC hỗ trợ NVIDIA GEFORCE 3D VISION(bao gồm card Nvidia tầm trung trở lên+các kính 3D Nvidia chuyên dụng) chiến luôn phim 3D, game 3D
Nhưng thật lòng mà nói em ko tin tưởng hàng SS lắm, còn Sony mà chức năng cỡ vậy với ko nổi. Em chỉ khuyên bác nên mua plasma pana 50S10S tốc độ quét 550Hz+full HD, chiến phim rất ngon. Giá chỉ tầm 25tr, dư tiền đầu tư PC như trên em nói là xem phim HD+3D vô tư ko thua gì các hệ thống 3D vừa mới ra

Cám ơn bác, Nhưng thôi, B8000 thì hao phí quá, không chơi :D mình thì chơi amateur nên đầu tư cục player rồi, vì thực sự cũng không nhiều thời gian ngồi tinh chỉnh mỗi khi xem, đi làm tối về, xem được tí nên cũng vừa phải thôi :D dòng plasma có nghe chiếu phim ngon, vẫn đang phân vân...thật là điên đầu ba cái vụ hình ảnh....ý là chưa nhào vào âm thanh 8-X

lehoang40

Cám ơn bác, Nhưng thôi, B8000 thì hao phí quá, không chơi :D mình thì chơi amateur nên đầu tư cục player rồi, vì thực sự cũng không nhiều thời gian ngồi tinh chỉnh mỗi khi xem, đi làm tối về, xem được tí nên cũng vừa phải thôi :D dòng plasma có nghe chiếu phim ngon, vẫn đang phân vân...thật là điên đầu ba cái vụ hình ảnh....ý là chưa nhào vào âm thanh 8-X

Vote một phiếu cho plasma 50 inch, đã coi phim là coi càng lớn càng sướng, dòng LED thì sáng hơn thật, nhưng khi xem phim vẫn phải để qua chế độ cinema nó tối cũng tầm con plasma. Thà bác dành tiền đầu tư 1 dàn HT thiệt ngon thì hay hơn. Xem phim HD mà thiếu phần âm thanh, giảm hay 50% đấy bác ơi.

jonidontcry

Active Member

Bác Lê Hoàng nói có lý quá :D Bác đầu tư lên con màn LED 46" rùi mà ko đầu tư dàn âm thanh thì phí quá :D

myozuka

Member

Sao các bác biết là bác chủ thớt không đầu tư dàn HT?? Xuống tay 40 chai cho cái monitor thì chắc bác chủ cũng xuống tay tầm đấy cho bộ loa + receiver....
40 chai bác quất được Sony 46EX700 công nghệ Led edge rồi, theo em cứ mua Sony cho đỡ bàn ra tán vào, đắt sắt ra miếng bác ạ.

lehoang40

Sao các bác biết là bác chủ thớt không đầu tư dàn HT?? Xuống tay 40 chai cho cái monitor thì chắc bác chủ cũng xuống tay tầm đấy cho bộ loa + receiver....
40 chai bác quất được Sony 46EX700 công nghệ Led edge rồi, theo em cứ mua Sony cho đỡ bàn ra tán vào, đắt sắt ra miếng bác ạ.

Bác này chắc vô đây, đọc câu đầu, rồi đọc câu cuối thôi, em trích nguyên văn câu của bác chủ thớt nhá:
Nguyên văn bởi blackcatcat
Cám ơn bác, Nhưng thôi, B8000 thì hao phí quá, không chơi mình thì chơi amateur nên đầu tư cục player rồi, vì thực sự cũng không nhiều thời gian ngồi tinh chỉnh mỗi khi xem, đi làm tối về, xem được tí nên cũng vừa phải thôi dòng plasma có nghe chiếu phim ngon, vẫn đang phân vân...thật là điên đầu ba cái vụ hình ảnh....ý là chưa nhào vào âm thanh
Mà với dàn âm thanh HT, theo bác 40tr là đủ rồi hay sao vậy??[-X[-X

myozuka

Member

Sorry các bác, đúng là em ko đọc kỹ, mà bác ấy bảo chưa nhào vào ko có nghĩa là sẽ ko mua loa + âm ly.
Em cũng chỉ là dân newbie HT và xì te ri ô, nhưng em cũng thừa hiểu đã bước chân vào cái nghiệp này thì ko có điểm dừng, sức đến đâu thì chơi đến đấy. Em cũng ko có điều kiện lắm, chỉ có bộ HT cỏ cỏ, giờ đang tích đạn mua đôi loa jbl monitor về nghe hai kênh.
P/s: Em chỉ thích truyền thống, nghe nhạc chỉ dùng 2 cái loa thôi, em ko khoái cái món nhạc 5.1 dts cho lắm, cái đấy có bộ 5.1 cỏ xem phim xử lý rồi.

tiu_tit

Em đề nghị bác dùng thử LG 47SL90 đi. Em dùng được 3 tháng và thấy cực ổn. Ngoại hình của SL90 phải nói là rất gọn gàng và đơn giản. Chất lượng hình ảnh, theo em, là rất tuyệt, các chi tiết được thể hiện rất tốt. Nhược điểm của SL90 là tốc độ quét có 120Hz (nếu là 200Hz trở lên thì sẽ là vô đối trong tầm tiền) và màn hình hơi bị bóng do tấm kính "borderless". Kết luận của em: I LOVE YOU.

Chỉnh sửa lần cuối:

soncskh

Member

Mình cũng đang fân vân như Bác chủ thớt vậy. Phan Khang dag khuyến mãi con led 40inch giá 19,9tr kìa, tiếc là hơi nhỏ, mình hỏi e 46ich co kh.mãi o, họ nói o có. Tiếc qúa!

cám ơn các bác! thật tình là định đánh con hình ảnh trước, nhìn cho sướng mắt đã, sau đến âm thanh, tuy nhiên đây là cõi mê, biết đâu là bờ, thiện tai thiện tai...nhà thì cũng có cục cùi hủi loa vi tính S750 nghe tạm (các bác đừng ném đá, đừng chê, tội nghiệp em nó), xong thằng mắt trước là tích lũy đến thằng tai sau vậy.
lehoang40: ý của bác rất hay, cám ơn...
vẫn chờ mọi người cho ý kiến ....:)

lehoang40

cám ơn các bác! thật tình là định đánh con hình ảnh trước, nhìn cho sướng mắt đã, sau đến âm thanh, tuy nhiên đây là cõi mê, biết đâu là bờ, thiện tai thiện tai...nhà thì cũng có cục cùi hủi loa vi tính S750 nghe tạm (các bác đừng ném đá, đừng chê, tội nghiệp em nó), xong thằng mắt trước là tích lũy đến thằng tai sau vậy.
lehoang40: ý của bác rất hay, cám ơn...
vẫn chờ mọi người cho ý kiến ....:)

Nếu nhà bác ở SG, mời đến nhà mình chơi để thấy xem phim HD mà thiếu âm thanh DTS thì nó mất hay đến thế nào.

Nếu nhà bác ở SG, mời đến nhà mình chơi để thấy xem phim HD mà thiếu âm thanh DTS thì nó mất hay đến thế nào.

:) bác cho xin số ae giao lưu nào....mà có gì khó đâu :D chơi hẳn dàn âm thanh như phần ký tên của bác là được chứ gì @-)

lehoang40

:) bác cho xin số ae giao lưu nào....mà có gì khó đâu :D chơi hẳn dàn âm thanh như phần ký tên của bác là được chứ gì @-)

Bác check hòm thư để lấy số DT của mình, rất muốn giao lưu với những anh em cùng niềm đam mê.
Mấy cái món chơi bời này kể cũng lạ, nếu chỉ chơi một mình hình như vẫn thiếu thiếu cái gì ấy, cần có thêm bạn bè chung niềm đam mê mới thấy vui trọn vẹn ..:) :)

manhhung306

Làm 1 em LG 47LH90 đi bạn, Hình ảnh của em này thì phải nói là trên cả tuyệt vời, giá tại Phan Khang chỉ khoảng 27 triệu (do vừa giảm giá). Công nghệ của em nó là led backlight, quét hình 200Hz, time đáp ứng 2,4ms....Bạn có thể tham khảo thông số em nó trên trang web của LG. Rất tiếc là bề ngoài em nó không được đẹp lắm và dầy (như LCD dùng đèn Neon làm nền), nhưng theo mình thì không quan trọng lắm vì chất lượng hình ảnh mới là mối quan tâm hàng đầu

Bên trên