Mua TV mới trước ngày 01/04/2014: cần chú ý gì?

vutaikt

Ðề: Mua TV mới trước ngày 01/04/2014: cần chú ý gì?

theo mình t1 hay t2 cũng ko quan trọng, xem t2 mà có hơn 40 kênh miễn phí chả có gì hay bỏ ra 1tr mau cái set top box dùng truyền hình trả tiền ok hơn

vnckien

Active Member

theo mình t1 hay t2 cũng ko quan trọng, xem t2 mà có hơn 40 kênh miễn phí chả có gì hay bỏ ra 1tr mau cái set top box dùng truyền hình trả tiền ok hơn

Không thể so như bác được bác ơi. Một bên là phục vụ đại chúng, một bên là phục vụ "người có tiền". So sao cho nổi???

tan_huy_93

Well-Known Member

Hôm nay xem VTV Kết Nối thấy nối Đà Nẵng sẽ thực hiện số hóa tắt Analog và phát DVB-T2 đầu tiên trong 5 thành phố TW thực hiện đầu tiên, tại sao không phải Hà Hội hoặc Hồ Chí Minh mà là Đà Nẵng nhỉ...

tức là sau này truyền hình cáp là dẹp hết hả các bác :-O:-O

phamtug

Active Member

Làm j có nhà nước chỉ tắt analog xem quảng bá thôi thay vào đó là số mặt đất còn những nhà cung cấp truyền hình trả tiền ko nằm trog đối tượng phải chuyển đổi bác cứ an tâm dùng bt

ndvn

Làm j có nhà nước chỉ tắt analog xem quảng bá thôi thay vào đó là số mặt đất còn những nhà cung cấp truyền hình trả tiền ko nằm trog đối tượng phải chuyển đổi bác cứ an tâm dùng bt

Hình như phải chuyển hết đấy bác ơi, cả cab luôn, thời hạn là năm 2020 đấy bác. (Em đã đọc ở đâu đó, nhưng không nhớ nguồn tt)

rua bo

Well-Known Member

Tại vì Đà Nẳng phát triển nhanh, mạnh hơn các Tp khác (em nghe thiên hạ đi Đà Nẵng về nói lại), tại vì Hà thành chậm hơn, tại vì HCM lẹt dẹt hơn (bằng chứng là tới giờ này chưa phát sóng), tại vì nhiều nguyên nhân "Trời ơi, đất hỡi" khác nữa....
Hôm nay xem VTV Kết Nối thấy nối Đà Nẵng sẽ thực hiện số hóa tắt Analog và phát DVB-T2 đầu tiên trong 5 thành phố TW thực hiện đầu tiên, tại sao không phải Hà Hội hoặc Hồ Chí Minh mà là Đà Nẵng nhỉ...

rua bo

Well-Known Member

À, em mới "lượm" thông tin là: Hà Nội, HCM xin phép hoãn 1 năm (2016) để chống tràn sóng(!)

undpnd

À, em mới "lượm" thông tin là: Hà Nội, HCM xin phép hoãn 1 năm (2016) để chống tràn sóng(!)

Mấy ông đầu đất ý mà. KTS và HD không muốn cho bà con hưởng hay sao ý, mà lại xin hoãn, nghe đâu hoãn lâu đấy, hổng fải 1 năm đâu bác.

tan_huy_93

Well-Known Member

Mấy ông đầu đất ý mà. KTS và HD không muốn cho bà con hưởng hay sao ý, mà lại xin hoãn, nghe đâu hoãn lâu đấy, hổng fải 1 năm đâu bác.

Nghe đâu là HTV nó ba trợn không chịu tắt Analog để phát số mặt đất theo lộ trình (12/2015) mà giờ đòi phát song song đến 2020... với cả trước đây nghe đâu TMS (HTV) nó cũng đã nói hợp tác này nọ gì với ADC Vĩnh Long... giờ không biết ra ngô ra khoai gì chưa.

Em thấy miền Nam nên giao cho AVG làm, AVG với Vĩnh Long cũng đã xin BỘ 4T cấp tần số để phát quảng bá các kênh miền Nam & Đồng bằng sông Cửu Long...

rua bo

Well-Known Member

HTV đòi tới 2020 lận à? Nếu em là bộ TTTT tới 2016 cắt mịa tần số coi nó phát bằng gì.

Bên trên