Mừng sinh nhật lần thứ 3 của Hội HD Nha Trang- Chung tay , góp sức!

Antishock

Member
Ðề: Mừng sinh nhật lần thứ 3 của Hội HD Nha Trang- Chung tay , góp sức!

Em mạo muội tạo cái topic này để có gì sau này mình còn biết đường trả lời con cháu "HD NT là gì?" chứ nhỉ! Có gì thiếu sót thì mong anh em bổ sung nhé! :D
Phong trào chơi HD ở thành phố biển Nha Trang bắt đầu từ 1 số anh em, lúc đó chỉ là chơi theo kiểu tự phát "1 mình mình biết, 1 mình mình hay", chưa có sự tập hợp lại để cùng nhau chia sẻ niềm đam mê chung. Theo em biết, điểm qua có thể thấy 1 số anh em tiêu biểu cũng có ý tưởng kêu gọi mọi người chơi chung như bạn digikni ( post khá nhiều trên web nhatrangclub.com, link Video - Film - Clip - Nha Trang Club hay bên hdvietnam.com, link HD Nha Trang đâu òi???, có thể coi là người mở hàng cho ý tưởng HD NT ) rồi DCA Media, lanovia, MÊ HD, sieudinh, Hoang Fantomas... Thăng trầm 1 thời gian, tưởng chừng như ý tưởng về HD NT chẳng đi đâu về đâu, rồi cũng sẽ chìm lỉm dần trong mục Offline của hdvietnam.com, ai ngờ... 8->
Tối 15/2/2010 (mùng 2 Tết Kỷ Sửu), ngồi buồn buồn, vô nhatrangclub.com chơi, thấy Hoang Fantomas kêu gọi sáng mai sẽ họp off buổi đầu tiên, mừng hơn bắt được vàng, vậy là có cơ hội giao lưu với anh em cùng chung "thú đau thương" rồi đây! :))
Sáng 16/2/2010 ( mùng 3 Tết Kỷ Sửu), 10h sáng tại quán cafe GMC, những con người mê HD ở Nha Trang chính thức bước ra từ diễn đàn ảo để xuất hiện ngoài đời thực, HD NT dường như bắt đầu từ đây. Buổi off đầu tiên có Hoang Fantomas, Antishock, Silver knight và bạn ( sorry, quên nick rùi), nqk1979, kieuchinh và Nguyên - nick saibon thì phải? Hehe, coi như xuất hiện "Thất kiếm" của HD NT, tèn tén ten!
Buổi off đầu tiên chưa có định hướng và mục tiêu hoạt động sắp tới cho HD NT, thế là ngày 20/2/2010 ( mùng 7 Tết Kỷ Sửu), anh MÊ HD lại đứng ra làm chủ xị kêu gọi anh em off lần 2 lúc 4h chiều cũng tại GMC. Lần này có anh MÊ HD, anh kieuchinh, anh nqk1979, Antishock, tho80, anh sieudinh, yingyu, lanovia. Anh MÊ HD được anh em bầu làm hội trưởng HD NT, vỗ tay nào! =D> Sau buổi off, anh hội trưởng vui vẻ dẫn 1 số anh em về nhà mình "show hàng", và các anh em đã bị choáng thực sự trước mức độ đầu tư và cách chơi của anh, bái phục bái phục! ^:)^
Qua năm mới rồi, phải thay đổi cho khác hơn trước thôi, vậy là mục Offline của hdvietnam.com liên tục xuất hiện các bài viết của anh em HD NT, nỗi lòng tha thiết có được 1 box riêng của HD NT của anh hội trưởng chính thức được toại nguyện vào lúc 20h45 ngày 23/2/2010, cung hỷ cung hỷ! 8->
..................
Những cột mốc quan trọng của HD NT tiếp theo ra sao, sau này anh em cùng bổ sung và viết tiếp nhé!
Mong chờ ngày 7/3/2010 sắp tới với những tình tiết li kỳ và hấp dẫn hơn!

Hôm nay là em kỷ niệm tròn 3 năm được gặp anh MÊ HD và các bạn lần đầu tiên. :D

digikni

Well-Known Member
Ðề: Re: Mừng sinh nhật lần thứ 3 của Hội HD Nha Trang- Chung tay , góp sức!

Update danh sách :

1. Anh Sơn.
2. Anh Tuấn.
3. Anh Vĩnh.
4. Em Saibon.
5. Anh Nguyện.
6. Anh Hùng
7. Anh Hiển.
8. Anh Phương.
9. Anh Thái (Chờ confirm)
10. Anh Hải
(Chờ confirm)
11. Thuận
12. Anh Khoa

nguyenchile

Member
Úp phát cho lên nào, sáng h tự nhiên chợt nảy ra tên Nhà hàng Vườn Xoài, chỗ này tuy không hot nhưng cũng được cái rộng, có chỗ riêng để sinh hoạt thậm chí phòng riêng, các pác vào chém nào

saibon

Active Member
Vườn xoài ok đó anh, rộng rãi, có phòng riêng, karaoke ... Quyết vậy đi ^_^ ...

@ anh nào giỏi photoshop làm cái back drop để chụp hình cho nó ngầu nhỉ ^_^.

saibon

Active Member
@ anh Vĩnh, update danh sách mà quên anh Hiển baoden, đóng tiền cho anh rùi mà ^_^ ...

Update danh sách :

1. Anh Sơn.
2. Anh Tuấn.
3. Anh Vĩnh.
4. Em Saibon.
5. Anh Nguyện.
6. Anh Hùng
7. Anh Hiển.
8. Anh Phương.
9. Anh Thái (Chờ confirm)
10. Anh Hải
(Chờ confirm)
11. Thuận
12. Anh Khoa
13. Anh Hiển (baoden)

digikni

Well-Known Member

^

thấy chú ghi là anh Hiển ở số 7 tưởng là Hiển bao_đen

tienlequoc

Well-Known Member
ủa em nhớ năm ngoái đâu phải tổ chức tháng 2 đâu ta. Sao năm nay lại tháng 2. Không lẽ thấm thoát cũng 1 năm rồi à.

tuanc9

Active Member
Ðề: Re: Mừng sinh nhật lần thứ 3 của Hội HD Nha Trang- Chung tay , góp sức!

Vào cho "lắm" mà k phát biểu , đề xuất quán xá gì mà còn lên tiếng[-X

Công nhận chú Nguyện chém tốt thiệt, xuất vài chiêu nữa đi em anh đang muốn học chém

tuanc9

Active Member

Theo thông tin bên lề lần này có bốc thăm trúng thưởng đầu HD, đang tính mua 1 cái nên nán lại chờ bốc thăm nào;;)

digikni

Well-Known Member

em đang xin bác Chip file gốc hình backgound dưới để làm backgound mừng sn hội mình. các bác thấy sao ợh?

nguyenchile

Member
theo anh là được, hiện đại đó, chắc kích thước nhỏ hơn năm ngoái, tỷ lệ 16:9

digikni

Well-Known Member

còn chỗ ăn uống, em đề xuất nhà hàng Majestic, vì theo 1 số anh em là Vườn Xoài vừa dở vừa đắt. Majestic thì em đi ăn chùa một lần rồi thấy đồ ăn ở đây khá ngon, khung cảnh thì sang trọng, còn đắt rẻ thì pó tay. anh em nào đã ăn ở nhà hàng này thì cho ý kiến ợh

tuanc9

Active Member

Anh góp ý nhé:
1. Tấm nền trên đây đen thui là không nên 1 chút nào. Nó giống đám tang quá, nhìn hình nhỏ thì hổng sao nhưng in lên 1 tấm phông lớn thì 1 màu đen thui hổng nên 1 chút nào.
2. Nếu ra quán thì quán nào cũng được Majestic hay Vườn xoài đều OK hết nhưng theo anh biết thì Majestic đắt hơn Vườn xoài đấy.
Thôi thì anh Sơn quyết chọn quán nào đi.

policeman9000

Đến quán Khế Vàng trong hộ đó ae, tuy hơi xa chút nhưng quán có nhiều món ngon, phục vụ lịch sự, giá cũng không đắt lắm!

nguyenchile

Member
Re: Ðề: Mừng sinh nhật lần thứ 3 của Hội HD Nha Trang- Chung tay , góp sức!

Anh góp ý nhé:
1. Tấm nền trên đây đen thui là không nên 1 chút nào. Nó giống đám tang quá, nhìn hình nhỏ thì hổng sao nhưng in lên 1 tấm phông lớn thì 1 màu đen thui hổng nên 1 chút nào.
In ra k tuyền hết 1 màu đen đâu a Tuấn, nó sẽ nhạt đi tí chút , HD Trung ương dùng rồi thì mình dùng được mà

saibon

Active Member
Hi hi, nếu vào trong hộ thì nhiều quán, bên cạnh Khế Vàng có An Việt thôn cũng ok ^_^ ...

Bên trên