Muốn ra âm thanh DTS , Dolby 5.1ch trên HDMI với SOUND BAR SAMSUNG 4.1

tanvinh

Active Member
Có 1 dàn máy PC với MAIN Asus X79 Deluxe
Realtek® ALC1150 8-kênh CODEC Âm thanh HD
- Hỗ trợ : Tự động phát hiện giắc cắm, đa trực tuyến, Bảng điều khiển tái phân nhiệm giắc cắm phía trước
Tính năng Âm thanh:
- Âm thanh Lossless Absolute Pitch 192kHz/ 24-bit True BD
- DTS Ultra PC II
- DTS Connect
- cổng ra Optical S / PDIF ở mặt sau
- Bảo vệ nội dung lớp âm thanh BD
+ VGA Zotac 1070 AMP Extreme có 4 Cổng Ra :
1 DVI-D
1 HDMI 2.0
3 Displayport 1.4

Tivi em là LG UG870T
Âm thanh
Tự động nhận dạng chuẩn âm thanh DTS : Có
Hệ thống loa/ Công suất loa : 2.0Ch/ 20W
có 3 Cổng HDMI và có 1 Cổng HDMI có ARC

Cho em hỏi cái là khi em vào trong window thì sound card cài driver đầy đủ nhận dạng (7.1 , 5.1 , Sounround và 2.0)

Em mới mua 1 cái SOUND BAR của Samsung có cổng kết nối
Kết Nối :
Anynet+ (HDMI-CEC)
Yes
USB Host
Only for update
Bluetooth
Yes
Kết nối âm thanh TV
Yes
ARC (Audio Return Channel)
Yes
Bluetooth Power On
Yes
Number of HDMI Input/Output
1 / 1
Number of Audio Input
1
Number of Optical Input
1
Number of Coaxial Input
No
Auto Power Link
Yes
Audio Feature :
Amp Type
Digital Amp
Dolby Digital
Dolby 5.1ch
DTS Digital Surround
DTS 2ch
Surround Mode
Surround Sound Expansion
Number of Sound Modes (DSP)
5
Sound Modes (DSP) Type
Music, Movie, Clear Voice, Sports, Night Mode

Bây giờ em muốn có âm thanh DTS thì em kết nối từ HDMI từ VGA zotac qua HDMI của tivi và cũng trên tivi có cổng HDMI ARC em kết nối qua sound bar 4.1 của Samsung http://www.samsung.com/vn/consumer/t...r/HW-J7501R/XV

+ Âm thanh thì có DTS nhưng tại sao không thể có Dolby 5.1ch
+ Giờ em muốn có âm thanh Tru HD thì em kết nối cổng Optical trên MAINBOARD qua Sound Bar hay có thông qua tivi luôn ko ạ ?

tanvinh

Active Member
hix sao ko ai chỉ tui biết làm sao để có âm thanh tru HD , DTS HD vậy ?

tanvinh

Active Member
Theo như thông số bên trên thì loa của bác chỉ hỗ trợ DTS, Dolby 5.1 thông thường thôi chứ có hỗ trợ xuất DTS HD đâu ạ.
cho em hỏi cái giờ em xài hdmi từ vga thì chỉ có 1 cổng thôi thì giờ em làm sao ? Vì soundbar có 1 cổng hdmi ,vga zotac chỉ có 1 cổng hdmi , tivi thì 3 cổng hdmi nhưng 1 cổng là hdmi ARC

Bác chuyển một cổng DVI thành HDMI rồi xuất qua màn hình, phần âm thanh bác xuất qua cổng HDMI của card là được thôi

Bác chuyển một cổng DVI thành HDMI rồi xuất qua màn hình, phần âm thanh bác xuất qua cổng HDMI của card là được thôi
Lâu mới thấy bạn soibienmotmat trở lại nha... :)

hix sao ko ai chỉ tui biết làm sao để có âm thanh tru HD , DTS HD vậy ?
còn DP 1.4 thấy ra sao ạ ? có hơn DVI ko ạ ?
Đọc riết rồi tôi chả biết chủ thớt đang muốn cái gì luôn... :(
Cái tựa thì hỏi "Muốn ra âm thanh DTS , Dolby 5.1ch trên HDMI với SOUND BAR SAMSUNG 4.1". Post kế tiếp thì hỏi "làm sao để có âm thanh tru HD , DTS HD vậy ?" Cuối cùng lại "còn DP 1.4 thấy ra sao ạ ? có hơn DVI ko ạ ?"
Thật ra thì bạn đang muốn cái gì đây? Phải cụ thể ra thì mọi người mới giúp bạn chính xác được vừa đỡ tốn thời giờ cho bạn và cho cả người khác nữa.
Dàn âm thanh của bạn (mà bạn ghi ra rõ ràng) chỉ giải mã tới DTS và Dolby Digital thì làm sao đòi nó "xuất true HD, DTS HD" cho được? Còn phim của bạn người ta sx ra là sử dụng ậm thanh DTS thì bạn thắc mắc "Âm thanh thì có DTS nhưng tại sao không thể có Dolby 5.1ch"?

Một thằng bé tới gặp ông vua khóc lóc khiếu nại rằng: "Mẹ con mất đã lâu thế mà Cha con không chịu đẻ em bé để cho con chơi với"????
Nghe xong thì ông vua cũng ngọng nghếu. Bó tay luôn!

tanvinh

Active Member
Lâu mới thấy bạn soibienmotmat trở lại nha... :)

Đọc riết rồi tôi chả biết chủ thớt đang muốn cái gì luôn... :(
Cái tựa thì hỏi "Muốn ra âm thanh DTS , Dolby 5.1ch trên HDMI với SOUND BAR SAMSUNG 4.1". Post kế tiếp thì hỏi "làm sao để có âm thanh tru HD , DTS HD vậy ?" Cuối cùng lại "còn DP 1.4 thấy ra sao ạ ? có hơn DVI ko ạ ?"
Thật ra thì bạn đang muốn cái gì đây? Phải cụ thể ra thì mọi người mới giúp bạn chính xác được vừa đỡ tốn thời giờ cho bạn và cho cả người khác nữa.
Dàn âm thanh của bạn (mà bạn ghi ra rõ ràng) chỉ giải mã tới DTS và Dolby Digital thì làm sao đòi nó "xuất true HD, DTS HD" cho được? Còn phim của bạn người ta sx ra là sử dụng ậm thanh DTS thì bạn thắc mắc "Âm thanh thì có DTS nhưng tại sao không thể có Dolby 5.1ch"?

Một thằng bé tới gặp ông vua khóc lóc khiếu nại rằng: "Mẹ con mất đã lâu thế mà Cha con không chịu đẻ em bé để cho con chơi với"????
Nghe xong thì ông vua cũng ngọng nghếu. Bó tay luôn!
Vậy tui muốn có True-HD và DTS-HD thì làm sao ạ ? Làm sao mà ko cần mua thêm reciver ?

Bên trên