muốn xem HD bằng DVD?

keyshim

mình có tivi LCD vào muốn xem HD nhưng mình không có đầu thu HD chỉ có đầu DVD vậy đĩa CD hoặc DVD có phim HD (phim HD copy qua CD ấy) có xem được độ nét cao HD ko ?

quanghaiphong

Well-Known Member
Ðề: muốn xem HD bằng DVD?

mình có tivi LCD vào muốn xem HD nhưng mình không có đầu thu HD chỉ có đầu DVD vậy đĩa CD hoặc DVD có phim HD (phim HD copy qua CD ấy) có xem được độ nét cao HD ko ?
Nếu bạn cop được qua CD thì độ nét còn cao hơn nữa đấy bạn...cứ thế nhé\m/

dragonlee

Well-Known Member

Phim HD thì không copy qua CD được đâu bạn ạ, vì dung lượng lớn hơn rất nhiều.
Nếu bạn dùng đầu DVD muốn xem hình ảnh đẹp thì nên dùng đĩa gốc.
Nhưng đĩa gốc giá đắt ---> nên đầu tư 1 bộ HTPC tầm trung bạn ạ.
Note: Bạn nên đọc các bài về HD trên diễn đàn để tìm hiểu rõ hơn về HD :) Chúc bạn vui.

vkc

Well-Known Member

DVD chỉ trình chiếu được hình ảnh cao nhất là 480P
Trong khi HD ready cũng là 720P rùi, cho nên bạn không thể coi HD bằng DVD
Đĩa DVD có thể chứa 1 phim HD 720P có dung lượng khỏang 4gb nhưng chỉ là kiểu chép Data thui cho nên không có đầu phát nào có thể phát được hình ảnh từ DVD data ấy, ngoại trừ HTPC ( máy tính có cấu hình và phần mềm phù hợp ) đề phát phim ấy thui.

Sensation

Member

Phim HD thì không copy qua CD được đâu bạn ạ, vì dung lượng lớn hơn rất nhiều.
Nếu bạn dùng đầu DVD muốn xem hình ảnh đẹp thì nên dùng đĩa gốc.
Nhưng đĩa gốc giá đắt ---> nên đầu tư 1 bộ HTPC tầm trung bạn ạ.
Note: Bạn nên đọc các bài về HD trên diễn đàn để tìm hiểu rõ hơn về HD :) Chúc bạn vui.

Bạn phải đầu tư thôi:
Option 1: mua 1 cục HD player (TVIX, hoặc HDM2 của Sơn Ca cho kinh tế) + 1 HDD độ 500GB
Thiệt hại : HDM2 3tr5 + HDD 1tr2 = 4tr7

Option 2: Nếu bạn muốn tận dụng hơn nữa thì bê cái máy vi tính để kế bên TV rồi nối dây D-sub (hoặc DVI, HDMI nếu có) vào TV là xem được HD, cách này hơi rườm ra dây nhợ và thao tác phức tạp. Được cái là tận dụng cái PC vừa xem phim vừa làm việc, chơi game.

Frog

Member

có copy được qua disc CD, đầu DVD cũng hem hiểu định dạng film đâu.^#(^
Đành phải đầu tư $ vậy thui bác:-@

DVD chỉ trình chiếu được hình ảnh cao nhất là 480P
Trong khi HD ready cũng là 720P rùi, cho nên bạn không thể coi HD bằng DVD
Đĩa DVD có thể chứa 1 phim HD 720P có dung lượng khỏang 4gb nhưng chỉ là kiểu chép Data thui cho nên không có đầu phát nào có thể phát được hình ảnh từ DVD data ấy, ngoại trừ HTPC ( máy tính có cấu hình và phần mềm phù hợp ) đề phát phim ấy thui.

Nói ngắn cho nó vuông là
mắt đọc của đầu DVD không đọc đuợc file định dạng .mkv -không đọc đuợc code H.264 thế thôi

Bên trên