MXQ-Pro hàng Lazada - Android box phân khúc giá bình dân

lohado2

Active Member
Xã hội ngày càng phát triển, Mọi thứ thay đổi 1 cách chóng mặt.
Nếu như ngày xưa cho trẻ ăn bột thì phải bế dong đi khắp nơi, dỗ dành từng thìa một.Thì giờ đây ,chỉ cần ngồi trước màn hình tivi và chọn bài hát mà bé yêu thích là có thể hết bát bột dược rồi. Khỏe người mà đỡ mỏi mồm.
Chẳng là con AB chuyên để cho cháu em xem youtube khi ăn bột tự nhiên chở chứng. Cứ chạy được nửa bài hát là nó đơ.
Em chợt nhớ ra là nó đã già. Đến lúc phải thay. Vì nhu cầu chỉ youtube nên em định kiếm con nào tầm 1m đổ lại.
Lang thang Fabook, lazada thấy phân khúc giá rẻ 600k > 800K cũng nhiều lựa chọn ghê. Nào là Tele box Q9, smart box gì gì không nhớ rõ... toàn nhuộm màu gold thời thượng, nhuộm luôn cải cái râu wifi. 2 râu , 4 râu đủ cả. Chữ in màu mè các kiểu :)). Ban đầu là em cũng định mua MXQ s805. Nhưng sau nhớ lại có nhiều bác mua xong được thời gian ngắn chết rom nên cũng ngại.
Đang loay hoay thì giật mình nhìn thấy em MXQ-Pro 4k. Giá 495k. Ôi mẹ ơi, giá gì mà rẻ thế.
Chip S905 mà giá còn rẻ hơn cả S805 một số shop để 600k.
Thôi thì kệ cứ mua dùng thử xem thế nào. Ai bảo người ta bán rẻ thế cơ. Còn nghi ngờ shop đăng nhầm giá. Tặc lưỡi mua vội không nó sửa. Sống chết tính sau :))

Mua hàng Lazada nên em cũng không quên nhắn tin cho ông anh kiếm cho 1 cái mã giảm giá. Giảm được tận 50k liền. Đã thế em quyết chơi lầy vói shop này luôn chọn hình thức miễn phí giao hàng.
Tổng thiệt hại 445k =))
Sau 5 ngày chờ đợi thì hàng cũng đã về tới tay em. Bung ngay kiểm tra nhanh còn kịp đổi trả. :))
Ớ ờ. Mua 1 đằng, bán 1 nẻo. Rõ ràng đặt MXQ-Pro 4k đen, chữ trắng đỏ mà hàng về lại là con Quick play đen xì @@

Phụ kiện bao gồm cục nguồn 5v- 2A. Dây HDMI 0,5 M ( dài quá =)) ), điều khiển không pin và sách HDSD nhanh.

Điều khiển không có gì đặc sắc. Chung 1 mẫu với các AB giá rẻ khác. Được cái trang bị 4 cái nút vào nhanh MEDIA, MUSIC,WEB, APP. Đúng là Quick play thật :))

Cấu hình:

Có Bluetooh 4.0. Lan 1000.
Vậy là hời hơn con MXQ-Pro 4K mình định mua rồi :))

Giao diện box

Thử ngay youtube xem thế nào.
sau khi update lên bản youtube mới nhất thì lên được tận 1080p luôn này.

Đến đây thì em kết luận : Dù không biết có bền hay không nhưng số tiền 445k bỏ ra là không uổng rồi. :))
Thử tiếp Kodi và 1 vài app khác
Kodi cài sẵn 1 đống Add-on. Nhưng chắc chả làm gì mấy cái này

chip rõ ràng 4 nhân mà nó chỉ báo có 2 :)) Đúng là chả biết nói gì =))

Online 1080. Mượt

Flytv, FPT play chơi ngon

Cài thử youtube Amazon cũng Cast video tốt. Tuy nhiên sau khi cài phải đợi 1 lúc ổn định thì mới không bị lag

Ghét 1 cái là lúc xem youtube thì cái thanh trạng thái bên trên( báo sóng Wifi )kia nó luôn hiện làm cho khi xem youtube không full màn hình được.

Cài sopcast bắt link kodi xem Ngoại hạng anh ngon luôn

Ngoài ra kết nối được với loa bluetooh luôn nhưng mà nếu không mở cái gì đó cho phát âm thanh ra loa thì bị hiện tượng ngắt kết nối rồi lại kết nối lại với loa bluetooh liên tục > đây chắc là lỗi rom.
Về khả năng Offline thì cũng chơi tốt các file 1080p. file 4k chưa test kỹ nhưng chắc film down từ mục chia sẻ film ở HDVietnam sẽ xem được hết.
Em không có đồ chơi âm thanh sành điệu + tai trâu nên không đánh giá được âm thanh

*Update: cách ẩn Status bar để xem full màn hình khi chạy các ứng dụng youtube hay Magi tivi.
Các bác tải ứng dụng Full Screen ở đây
https://www.fshare.vn/file/KJOJGAU5UM83
Cài đặt xong, lần chạy đầu tiên nó sẽ yêu cầu quyền Root. Các bác cứ cấp cho nó thoải mái nhé.
Tiếp phần cài đặt. Đơn giản lắm
Mục Fullscreen mode các bác nhấn vào chọn Enabled
Ticsk chọn auto start

Kéo xuống dưới 1 chút
Chỉ quan tâm tới 2 dòng Position kia. Nhấn vào chọn Disable.

Ok . Thế là xong. từ giờ là xem full màn hình mà không bị hiện cái status bar nữa rồi
Trước

Sau

==================================================================
*Chốt hạ.
Ưu :
-Giá rẻ giật cả mình. Không biết trụ được bao lâu.
-Xem online bằng 1 số phần mềm thông dụng Youtube, FPTPlay, FlyTV, Kodi ngon.
Nhược :
-Chip tạm được nhưng ram thì có 775mb nên hơi bị yếu đuối. Hệ quả là khi cài bất kì 1 app nào xong phải đợi 1 lát. Và khi vào app đó cũng phải đợi 1 lát thì mới chạy mượt được. sẽ có hiện tượng hơi lag ban đầu. Những lần sau ok.
-Dây HDMI vừa ngắn vừa kém chất lượng. Điều khiển bấm thì hơi bị nặng tay. >>>> Không trách được vì nếu với cái giá 445k mà shop vẫn có lãi thì có lẽ con MXQ này chi phí sản xuất chỉ 250k @@. Trong khi cứ thử hỏng điều khiển, dây với cục nguồn. Ra ngoài mua xem có hết 150k rồi.=)) =)) =)) Đau hết cả bụng.

Ps: Shop treo đầu dê bán thịt nhái. Rõ Ràng mua con đời thấp hơn không có Bluetooh với Lan 100 mà trả về con Có Bluetooh, Lan 1000.
Đã thế còn được khuyến mại Code HDPlay mới sợ. ^^~
Các bác nào có nhu cầu Youtube cho trẻ ăn bột giống em thì cứ hàng Lazada mà táng cho rẻ.
Em post bài này lên đây cũng là để cao thủ nào đi qua đây thì để lại cho em xin cái Link Rom. Khi nào chết còn có cái cứu . hoho.

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhcdth

Active Member
Bác mua mxq pro 4k nhưng dc quick play luôn là ngon rồi( phần cứng quick play ngon hơn mxq pro 4k). Giá beelink đưa ra cho bên mình cao hơn tổng thiệt hại của bác nhiều.

Phần xem online trong thì con mxq 805 cũng xem dc 1080 ngon, nhưng không thể bằng con này được! Tuy nhiên android 5.1 và 6.0 mà chạy ram 1gb thì bị thiếu thốn rất nhiều nên dễ bị delay hơn so với ram 2gb cùng cpu.(mình ko phải cố ý dìm hàng đâu, vì mình cũng còn một số mxq pro trong kho)

Theo đánh giá của mình thì con này chạy thua con mxq 4k chạy android 4.4(chất lượng hình ảnh thì hơn)

Nhưng hơn 400k mà được mxq quick play là quá ngon, bác nên chia sẻ link cho a ae muốn trải nghiệm

lohado2

Active Member
Bác mua mxq pro 4k nhưng dc quick play luôn là ngon rồi( phần cứng quick play ngon hơn mxq pro 4k). Giá beelink đưa ra cho bên mình cao hơn tổng thiệt hại của bác nhiều.

Phần xem online trong thì con mxq 805 cũng xem dc 1080 ngon, nhưng không thể bằng con này được! Tuy nhiên android 5.1 và 6.0 mà chạy ram 1gb thì bị thiếu thốn rất nhiều nên dễ bị delay hơn so với ram 2gb cùng cpu.(mình ko phải cố ý dìm hàng đâu, vì mình cũng còn một số mxq pro trong kho)

Theo đánh giá của mình thì con này chạy thua con mxq 4k chạy android 4.4(chất lượng hình ảnh thì hơn)

Nhưng hơn 400k mà được mxq quick play là quá ngon, bác nên chia sẻ link cho a ae muốn trải nghiệm
Vậy nghĩa là con này của beelink sản xuất hả bác? Nhưng trên bao bì sách hướng dẫn e k thấy ghi nhà sản xuất.
Ban đầu e định mua mxq pro 4k kia để về cài remix os cơ. Tìm google còn thấy rom chứ con này tìm không thấy.
Bác có hàng vậy chắc có rom của nó. Chia sẻ em với :D
Em mua con này trên lazada. Đặc thù của lazada là link và giá sản phẩm thay đổi liên tọi. Link e mua nó die rồi
Con này nhu cầu cơ bản thôi chứ e thấy nó cũng k mượt lắm. Tại ram ít quá

zinzuno

Uploader
Theo mình nghĩ giá cao hay thấp 1 phần nằm ở sau bán hàng thui chứ giá đầu vào cũng không phải cao lắm....Như mình ở HCM nếu mua thì mình cũng muốn sờ tận tay em nó... mua qua lazada mà cửa hàng bán lại là ở HN nên mình cũng ngại vì không biết nếu có lỗi sẽ bảo hành ra sao.

lohado2

Active Member
Hơn 400k, mua đi ngại gì bảo hành =)), hư bỏ.
Nhu cầu dụ tre ăn bột nên mua hàng siêu rẻ bác ah.
Nhưng mà lên FB thấy có nhiều anh em sinh viên hoặc anh em vẫn còn Tivi CRT cũng muốn chơi android box nên em coi như chuột bạch mua hàng giá rẻ trên Lazada cho các bác ý noi theo =)) Như em cũng có post ở hội androidtv box này. Rất nhiều ae lao vào mua theo :))

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=1121724284542112&set=gm.1299892770055595&type=3&theater

Lên Lazada gõ MXQ 4k. ra cả 1 tá kết quả.

Cùng 1 loại mà giá cứ lung tung beng cả.
Cũng phải thôi vì lazada là tổ hợp của hàng trăm hàng ngàn shop cả trong lẫn ngoài nước. Vậy nên có 1 tâm lý thế này khi mua hàng lazada : đằng nào cũng chả rõ nguồn gốc. Hỏng thì chả biết có được hỗ trợ không =>> Cứ rẻ nhất mà táng. Code giảm giá cứ nhập vào. Giảm được 1 tí cũng là giảm :))
Chia sẻ cho ae thêm site cập nhật mã giảm giá Lazada
https://khuyenmaiviet.vn/ma-giam-gia-lazada.html

thanhcdth

Active Member
Vậy nghĩa là con này của beelink sản xuất hả bác? Nhưng trên bao bì sách hướng dẫn e k thấy ghi nhà sản xuất.
Ban đầu e định mua mxq pro 4k kia để về cài remix os cơ. Tìm google còn thấy rom chứ con này tìm không thấy.
Em mua con này trên lazada. Đặc thù của lazada là link và giá sản phẩm thay đổi liên tọi. Link e mua nó die rồi
Hàng của beelink không có giá đó đâu bác, 2 tháng trước họ báo giá cho mình là 26usd, mxq quick play này cũng nhiều hãng làm lắm, nhưng nó chất lượng hơn mxq pro

lohado2

Active Member
Hàng của beelink không có giá đó đâu bác, 2 tháng trước họ báo giá cho mình là 26usd, mxq quick play này cũng nhiều hãng làm lắm, nhưng nó chất lượng hơn mxq pro
Vậy bác có link rom không chia sẻ em với :D
Mấy con này chắc lại giống MXQ s805 xưa. Hàng tá nhà sản xuất. không biết đâu mà lần.
Chất lượng hơn MXQ pro khoản nào hả bác?

lohado2

Active Member
*Update: cách ẩn Status bar để xem full màn hình khi chạy các ứng dụng youtube hay Magi tivi.
Các bác tải ứng dụng Full Screen ở đây
https://www.fshare.vn/file/KJOJGAU5UM83
Cài đặt xong, lần chạy đầu tiên nó sẽ yêu cầu quyền Root. Các bác cứ cấp cho nó thoải mái nhé.
Tiếp phần cài đặt. Đơn giản lắm
Mục Fullscreen mode các bác nhấn vào chọn Enabled
Ticsk chọn auto start

Kéo xuống dưới 1 chút
Chỉ quan tâm tới 2 dòng Position kia. Nhấn vào chọn Disable.

Ok . Thế là xong. từ giờ là xem full màn hình mà không bị hiện cái status bar nữa rồi
Trước

Sau

Phú Trần

Remix os trên mxq pro nè bác :D

cva2000

Mình cũng dùng mxq pro. Căm usb hoặc ổ cứng thì đọc được. Không hiểu tại sao.

hahuytap

Well-Known Member
Nghe lời, lấy thử 1 con. Kết quả: quảng cáo ROM 8 GB mà thực tế chỉ thấy có 4GB (híc), xem phim online hay youtube bị đứng hình.

babyworm

Well-Known Member
Nghe lời, lấy thử 1 con. Kết quả: quảng cáo ROM 8 GB mà thực tế chỉ thấy có 4GB (híc), xem phim online hay youtube bị đứng hình.

LAZADA là vậy đó bạn. Hên xui.
Còn việc ROM 8GB là tính luôn hết cả hệ điều hành này nọ. 4GB bạn nói là phần sử dụng cho người dùng thôi.

lohado2

Active Member
Giật như nào bạn?
Bạn cũng lấy con MXQ pro hả?
Shop nào đăng lên cho ae tránh :D
Còn con của mình khi mới mua về cài app chạy lần đầu giật tung xác.
Nhưng sau khi cài các loại app. xong để 1 lúc cho nó ổn định lại là chạy ngon.
Ngày nào cũng xem kodi + youtube nhé.
Cuối tuần vừa rồi xem sopcast trận chelsea-mu link 5000 tiếng nga vẫn chơi tốt nhé.

Lưu ý khi mới cài app xong các bác cho nó nghỉ 1 lúc để ổn định. Do con này ram có 1gb. ram trống chỉ khoảng 300> 400 mb nên đừng mong nó đủ ram để phản hồi nhanh theo ý muốn mình được.

thanhcdth

Active Member
Đây là giá MXQ Pro mà Beelink báo giá cho mình, cho nên các bác cẩn thận khi ham rẻ quá, kẻo mất vài trăm k uổng tiền!

Mình biết thì một số nơi lớn, khi nhập hàng về mà bị lỗi thì toàn lê lazada bán thanh lý với giá rẻ kỷ lục, sắp tới sẽ có đợt MXQ giá rẻ trên lazada! Anh em cẩn thận, nói chung là tiền nào của đó, đừng ham rẻ quá, cái nào cũng có lý do của nó!

lohado2

Active Member
Đây là giá MXQ Pro mà Beelink báo giá cho mình, cho nên các bác cẩn thận khi ham rẻ quá, kẻo mất vài trăm k uổng tiền!

Mình biết thì một số nơi lớn, khi nhập hàng về mà bị lỗi thì toàn lê lazada bán thanh lý với giá rẻ kỷ lục, sắp tới sẽ có đợt MXQ giá rẻ trên lazada! Anh em cẩn thận, nói chung là tiền nào của đó, đừng ham rẻ quá, cái nào cũng có lý do của nó!
Bác dấu hiệu nhận biết nào không? ngoài đặt niềm tin vào nơi bán?
Trên vỏ hộp in gì? hay số ime ?

hahuytap

Well-Known Member
Làm theo như thông tin của các bạn hướng dẫn, cài xong để một lát đúng là nó chạy khác. Tuy nhiên, với wifi thì tốc độ load hình rất chậm, chỉ khi cắm cổng LAN thì chạy tương đối bình thường.

Bên trên