My Lonely Trip

Nhok

Hôm nay các đại ca đi công tác hết rồi nên ngồi kì cạch viết bài :p. Nói thật là mỗi lần vào ĐN là em thấy rất thoải mái, có lẽ do có biển và có núi

Do đợt tháng 8 mới đi được có Bà Nà với chùa Linh Ứng, nên lần này Nhok chỉ đi Hội An ^^

Hôm đi là T6, do bị hoãn 1h nên Nhok cũng rất thong thả đi, nhưng cũng thấy tiếc, giá như bay sáng thì có nhiều thời gian chơi hơn. Rút kn lần trước đi sớm ngồi đợi gần 2h, lần này em ra trước gần 1h, cầm theo cuốn sách đi đọc. Nói thật là thấy hối tiếc vì sách đi mượn nên nội dung của nó mình ko kiểm tra, viết chán chưa từng thấy, kiểu như truyện tranh mà toàn chủ ngữ là chủ ngữ :-<. Thôi, dẹp cuốn sách vớ vẩn đó. Trong lúc ngồi chờ đã tán phét với mấy anh đi HCM ngồi bên cạnh cho đỡ chán :D.

Đây là lần đầu tiên đi VJA của em. Nói chung là cũng hài lòng, chỉ có điều máy bay nhỏ mà tiếng động cơ ồn quá, ngoài ra thì giờ bay rất chính xác và tiếp viên ổn.

Đi từ 3h30 thì 4h30 đã đến. Em đi rất nhẹ nhàng, có mỗi túi hành lý nhỏ xíu, mang ít quần áo và kem dưỡng da mini. Thời tiết trong đó không lạnh lắm, mà có nắng, phải cái là trời đang bão nên có mưa chút. Do chị Cà bận quá nên anh coixaygio ra đón Nhok :)). Lâu ko gặp tự dưng muốn ôm hun thắm thiết cơ mà thấy ổng nhiệt tình quá đâm sợ =)). Chạy mất dép ạ :">

Lúc đấy cũng phải gần 6h rồi, em ngồi vật vờ ở sân bay làm cả chục ảnh tự sướng :D. Cơ mà post lên đây thì xấu hổ lắm :)). Lúc ngồi chờ trong đầu chỉ nghĩ "bánh tráng thịt heo, here I come =))". Chết cười mất thôi :p

Rồi cuối cùng thì hai anh em cũng lết đi ăn bánh tráng thật =P~. Tuyệt vời ông mặt trời :x

Gọi 2 suất mà ổng ăn có 3 miếng còn lại mình ăn tất mới sợ, tham quá đi mất :(

Sau đó, lại đi nhậu tiếp với Cà ở quán Chim Đồng, ngồi một lúc thì em mới để ý thấy con vẹt dễ thương này

Và ngồi tán phét thêm lúc nữa thì mới nhận ra con khỉ con này, eo ơi, xinh cực ấy, lại nhớ nó rồi :((

Ngồi ôm ấp, hun hít nó cỡ 30p thì phải thả nó ra vì sợ chủ quán nghĩ mình sắp chôm nó đến nơi rồi cũng nên =))

Sau đó thì đến vụ ảo thuật. Được khoảng 5p mà cái bác ảo thuật này diễn còn thấy lỗi lung tung.

Vậy mà cũng đến 10h tối, cả đám giải tán, Cối đưa em đi biển chơi :x

Lâu rồi ko thấy biển đẹp như vậy. Trong số tất cả bãi biển mà Nhok đã từng đi trong nước thì Nhok vẫn kết nhất Mỹ Khê ^^. Đêm nghe sóng biển thấy hay lắm, mỗi tội đi cùng ông có vợ con rồi nên cái cảm hứng nó cũng ko dạt dào như là đi với zai =)). Đùa tí, hai anh em đi chơi vui lắm, rồi mưa chạy té khói đi về nhà nghỉ, nhận phòng rồi bla bla cũng 12h kém, mệt mắt ko mở được nhưng lại bị mất ngủ vì điều hòa lạnh, giường cứng ơi là cứng, gối thì cao ngất ngưởng, huhu. Em chưa già nhưng mà rất khó ngủ, ánh sáng với tiếng ồn nhỏ nhỏ thôi cũng mất ngủ rồi :(

Sáng 6h kém tỉnh giấc, lăn qua lăn lại đến 7h alo cho Cối đi Hội An. Hai anh em đi ăn bún chả cá, có lẽ em ko ăn quen mấy đồ này nên hơi khó chịu trong người. Món này nó ngọt lắm ý, cho dù ngọt là do dứa chứ ko phải đường :(. Và lại mưa, mưa xối xả luôn. Nhưng ko có gì có thể ngăn được Nhok đi chơi, hớ hớ. Kể ra mà em có xe là cứ thế rong ruổi đi chơi từ sáng đến tối. Nhưng do đi cùng Cối nên phải kìm hãm niềm sung sướng đó lại :)). Cối đưa đi lòng vòng quanh thành phố rồi mới đi Hội An. Trên đường đi thấy mấy resort trang trí Noel, đẹp lung linh, làm rất công phu, cũng tự sướng vài phát nhưng mà ko post :)). Chỗ nào cũng thấy không khí Noel. Tiếc thật, biết vậy em đón Noel trong đó rồi :(

Trong ký ức của em thì Hội An vẫn thế, ko thay đổi chút nào, từ những điểm du lịch như là Hội quán đến những nơi bán đồ ăn :)). 2 năm rồi mà vẫn vậy ^^. Đặc biệt, Nhok rất thích zai ĐN, nhưng chắc ko có duyên :))

Hai anh em đi bộ, định rẽ vào Chợ Hội An ăn nhưng mà mới ăn sáng, không đói, nên lại đi vòng vòng, à, nhớ rồi, quên ko ăn món nem lụi vì cối bảo về ĐN ăn ngon hơn, đặc sản ở HA là Mỳ Quảng cơ. Thế là tầm trưa trưa hai anh em đi ăn mỳ. Em ko hợp với món này, ăn vài lần rồi mà vẫn không yêu được. Vì cơ bản là Nhok ko ăn được món khô, ăn gì cũng phải thật nhiều nước dùng em mới có cảm tình :)). Hơn nữa ăn bánh đa nướng còn ngon hơn cả mỳ =((

Rồi đi uống nước dừa, ngon dã man luôn ý :x. À, tiện thể nói đến ngồi võng. Trong đó em thấy chuộng võng lắm nhé, nhiều quán thấy mắc võng chi chít. Em cũng thích, nhưng cách đây cỡ gần 20 năm rồi vì hồi bé tí được về quê là ra cái vườn sau nhà ông bà, bác em mắc võng cho nằm vì trưa có gió, đung đưa thích lắm. Nhưng lâu rồi ko ngồi, em thấy chóng mặt kinh dị luôn =))

Hai anh em lại lượn lờ hết cả khu HA, rồi về Cối định mua cua ghẹ nhưng mà bé quá nên hắn ko mua sao ý :))

Rồi, tối đi nhậu tiếp với bộ sậu hôm trước :x. Vui dã man luôn. Khoảng 11h thì về nhà nghỉ gần đó, chỗ này thì tử tế hơn, phải cái tội mặt đường, phòng em lại nhìn ra sông Hàn, đêm xe máy đi ít nhưng mà tiếng nó vọng, cứ như xe đi bên cạnh người ý =((. Hơn 12h đi ngủ mà 5h sáng đã thấy xe chạy inh tai nhức óc, lại bật dậy. Hai đêm mất ngủ nhìn mình người ko ra người, ngợm ko ra ngợm :(. Tối hôm trước bác Hạnh bảo đưa đi chơi nên là alo, cơ mà chắc bác ý bận nên thôi, em đi loanh quanh thành phố on foot :))

Chụp được cả đống ảnh, cơ mà điện thoại cùi nên chụp người thì đẹp còn ảnh thì xấu, các bác đừng chê. Nó chỉ mang tính chất minh họa chuyến đi chứ ko có tý nghệ thuật gì ạ =((.

Thuyền này là nhà sao ý :|

Vườn hoa vừa rộng vừa sạch. Trai ĐN hình như ko bao giờ dùng từ xinh đẹp mà với gái toàn dùng từ dễ thương =)). Mấy thím đi qua cứ bảo em dễ thương sao lại đi một mình thế =))

Bao giờ HN thân yêu của tui mới được như này =((

Cầu sông Hàn

Cầu Thuận Phước

Lang thang thêm một lúc nữa thì Nhok đi ra biển. Sáng nay biển động, nhưng mà trời hơi oi bức thôi, còn đâu thì vẫn tuyệt vời như bình thường :p.

Có một đám người hình như là ngoại khóa ^^

Khổ thân, đi một mình, ăn mặc hơi sexy, cầm túi xách và cái áo, cuốn sách mà ai cũng hỏi thăm sao đi một mình hả em, ko buồn hả em, bla bla :|. Chả lẽ lại bảo buồn chết cha đi được cơ mà sợ các ảnh lại hỏi thăm niềm nở hơn thì bm =)). Thế nên đành làm mặt lạnh như tiền cho dù lòng ko muốn tí nào :((. Ôi, thiệt là xin lỗi các anh, chắc họ nghĩ gái HN khinh người lắm :((. Huhu.

Đi gần hết dọc biển, gặp mấy bác đang câu cá lại ngồi tán dóc =)). Mình đúng là mồm ướt, gặp ai cũng nói chuyện được trừ các anh zai trẻ trẻ, nói chuyện trên trời dưới biển, hỏi đủ thứ trên đời, làm mấy bác ý hỏi cháu không biết nhiều thứ thế sao =((. Ôi, cháu mà biết từng đấy thì cháu ra nói chuyện với các bác làm gì chứ :(. Với lại cháu muốn nghe giọng ĐN lắm mà ^^. Nghe thấy rất thật thà mà thẳng thắn nhé, chả như mấy th cha cháu hay gặp :))

Rồi lại đi ngược lại đường, thêm cơ số anh zai hỏi thăm nữa =((. Sau đó, mưa nên Nhok trú vào chỗ một thằng bé bảo vệ khá đẹp trai :x. Lại ngồi tán phét nữa =)). Tán với ẻm chán quay sang bên cạnh thấy mấy anh zai đang ngó ngó mình, vẫy vào, thế là thành cái chợ =)). Hỏi các ảnh đã ra HN chưa toàn chưa, mà cứ bắt mình kể về HN, trẹo cả mồm :)). Cỡ hơn 2h sau đó thì giải tán vì các anh còn đi làm việc, mình ngồi 1 lúc trên cái võng phía dưới, đang đung đưa tự dưng thấy 2 em gái từ cái nhà hàng bên cạnh đi ra nhìn mình rất hình sự. Bm, nó ra đòi võng sao :|

- Mình: Gì đó em *mắt đề phòng*
- Em gái: Dạ, chị cho em hỏi, chị mua cái áo ở đâu thế ạ?
- Mình : *Thộn mặt* Ở HN em à
- Em gái: Dạ, thế ạ, em cảm ơn, mà cái áo này bao nhiu vậy chị?
- Mình: *Chết cha, yêu em gái rồi* Áo này em ra Made in Vietnam ý, chị mua gần 1tr nhưng là hàng bông, nếu là hàng lông vũ thì rẻ nhất là 1,2tr em nhé.
- Em gái: Vâng, em chào chị.

Ôi, đang ngẩn người ngắm em áo dài, trắng trẻo thiếu điều ới em lại bảo em có mua ko thì chị cho số TK chuyển tiền rồi chị mua hộ cho, thì bà Cà gọi điện hỏi đang ở đâu, tụt hết cả cảm xúc =)). Sau 30p cà xinh với bác Châu đẹp trai đã ra đón Nhok, cả bọn đi ăn bánh tráng thịt heo thêm lần nữa =P~. Mình đã nốc 1 cốc nước dừa lúc đi dạo biển nên đói. Ngấu nghiến phát đã hết veo :p

Xong xuôi đã gần 3h, 4h45 Nhok bay rồi nên ít thời gian quá chẳng đi được đâu nữa, thế là đành ra chỗ cối đang chơi bida xem một lúc rồi ra sân bay.

Tạm biệt Cà vs bác Châu thì Cối chạy xe ra, hai anh em ngồi với nhau một lúc rồi Nhok phải đi về rồi. Tạm biệt ĐN nhé, hẹn tháng 4 năm sau mình vào tiếp thăm cậu ^^.

Tieubaocaca

Active Member
Tưởng đi ĐN với ai hóa ra lại Cà với Cối. Hihi

ps: Mới nhuộm tóc hả em?

Nhok

Em nhuộm từ cái hồi bảo anh đó còn gì, giờ nó đang dài ra

Kể ra có 20 thanks mình sẽ post ảnh sexy cho bạn Thái Khang nhận xét ;))

tusontay

Huyền Thoại
Đã có thêm 1 thanked rồi đấy. :)
May mà hôm Nhok lên, mình có đề phòng, chứ nếu không mất Nhím như chơi! :)

ilVietnam

Well-Known Member
Ðề: My Lonely Trip

Đã tặng 1 thanked cho Nhok :) hy vọng là ko bị thất vọng ;))

@Tú Són: ko phải là mặt bác bị đầy gai nhím à =))

ngocthanh8106

sao Nhok ko cho tí hình của bác Châu, bác Cối và Cà lên ngắm tí cho đỡ nhớ, hic híc.............bác Ankhanhmai, chet2lan, anbinhdo,......huhuhuhuhuhu Cọp nhớ mọi ng quá!!
Sao đi nhậu mà toàn chữ với cảnh thiên nhiên, cảnh ăn nhậu và mồi đâu, huhuhuhuhuhu..............Nhok ơi, Nhok ăn hết rồi hở, ko chừa cho chị Cọp???

Nhok

sao Nhok ko cho tí hình của bác Châu, bác Cối và Cà lên ngắm tí cho đỡ nhớ, hic híc.............bác Ankhanhmai, chet2lan, anbinhdo,......huhuhuhuhuhu Cọp nhớ mọi ng quá!!
Sao đi nhậu mà toàn chữ với cảnh thiên nhiên, cảnh ăn nhậu và mồi đâu, huhuhuhuhuhu..............Nhok ơi, Nhok ăn hết rồi hở, ko chừa cho chị Cọp???

Ờ hờ, có ảnh ý cơ mà em ko post đâu :|. Tại là lần này ko chụp nhiều, em đi chủ yếu ngắm cảnh, hít thở không khí và tận hưởng thôi chứ nhậu nhẹt này thì có gì mà chụp ảnh chứ =))

Mà chị gặp hồi trước như nào thì giờ y chang như thế, ko thay đổi đâu :)). À, mà Cà gầy đi nhìn xinh ra, bác Châu vs Cối vẫn vậy, em gặp được thêm bác Crazy thôi, Anbinh vs Ankhanhmai alo thì đang "đi khách =))"

Yên tâm, hơn 20 thanks là mình sẽ post ảnh sexy (theo mình là thế =))) Còn đến mức các bác tưởng tượng thì ko biết đâu ;))

HDCP

Super Moderators
rồi mưa chạy té khói đi về nhà nghỉ, nhận phòng rồi bla bla cũng 12h kém, mệt mắt ko mở được nhưng lại bị mất ngủ vì điều hòa lạnh, giường cứng ơi là cứng, gối thì cao ngất ngưởng, huhu. Em chưa già nhưng mà rất khó ngủ, ánh sáng với tiếng ồn nhỏ nhỏ thôi cũng mất ngủ rồi

Đêm Đà nẵng một mình Nhok không sợ ma như đêm ở Trà Cổ Móng Cái à ;))

conghieu1978

Moderator
Hình chân dài đâu cả rồi mà không post lên Nhok ơi. Toàn cảnh biển mà chả rửa được tí mắt nào cả.:))

Bên trên