[MyTv]Các kênh VTC HD không còn xem được bằng VLC???

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

dtsexpert

Active Member
Ðề: [MyTv]Các kênh VTC HD không còn xem được bằng VLC???

Tại vì cái DSLAM đấy đc viết thêm dịch vụ MyTV và DigiTV......có thế thôi. Bạn lên Lào Cai, Điện Biên xem có nổi ko....

cãi với pac nay mệt hơi , em chưa tưng thấy list kênh cho mytv có vtc hd :)

vay thi cứ bó gối ngôi hóng đi :) , vai kênh tv ma pac lam nhgie^m trọng quá , e ko coi dc vi xai list ko có mấy kênh nay , đơn giản vậy thui :)

Nhưng bác khẳng định là không có,làm tôi rất bực! Hiện tại VTC Đang trực tiếp giải nhật bản Vòng 27 Nhật Bản: Shimizu S.Pules - Vegalta Sendai . Cho bác xem để mơ mang hiểu biết!!

dtsexpert

Active Member

Nhưng bác khẳng định là không có,làm tôi rất bực! Hiện tại VTC Đang trực tiếp giải nhật bản Vòng 27 Nhật Bản: Shimizu S.Pules - Vegalta Sendai . Cho bác xem để mơ mang hiểu biết!!

chán bác wa' , thôi bác nói sao cũng dc , vậy đi cho khỏe :)

MyTV ko có VTC HD, DigiTV mới có. Chỉ cần đăng ký 1 trong 2 dịch vụ là xem được cái list của bạn. Lâm Đồng mình có DigiTV, nhưng khu vực mình ít người xài, nên nó ko mở luồng DSLAM, chỉ coi được MyTV.

minhhuub

Active Member

MyTV ko có VTC HD, DigiTV mới có. Chỉ cần đăng ký 1 trong 2 dịch vụ là xem được cái list của bạn. Lâm Đồng mình có DigiTV, nhưng khu vực mình ít người xài, nên nó ko mở luồng DSLAM, chỉ coi được MyTV.

Bạn này nói rất đúng....chẳng qua bạn kia ăn may bọ đỏ nó mở luông DigiTV ra nên mới xem đc.

dtsexpert

Active Member

Bạn này nói rất đúng....chẳng qua bạn kia ăn may bọ đỏ nó mở luông DigiTV ra nên mới xem đc.

hen chi pác nay lam topic ma ko co ai xai mytv giúp được :)
có ai xai mytv coi dc vtc hd đâu , rõ khỗ :)

minhhuub

Active Member

Nhưng bác khẳng định là không có,làm tôi rất bực!

Bạn bực vì bạn ko hiểu rõ vấn đề.

dtsexpert đang dùng MyTV trên cáp quang ở HCM, rất có thể đc kết nối với SWITCH L2 rồi lên các mức cao hơn...., mà cái thằng này mỗi cổng chỉ thêm đc 1 vlan dịch vụ nên bạn ấy bảo chắc chăn ko xem đc là đúng. Chính xác 100%

bản thân mình sử dụng Mytv cũng xem đc những kênh VTC HD
túm lại là thế này, bạn chỉ cần đk Mytv, nếu khu vực bạn sống có triển khai dịch vụ của thằng DigitV (chổ mình là SaigonTV) thì có thể xem đc list kênh của nó
Nhưng ko hiểu sao như chủ thớt dạo gần đây hết xem đc list kênh của nó rồi

bản thân mình sử dụng Mytv cũng xem đc những kênh VTC HD
túm lại là thế này, bạn chỉ cần đk Mytv, nếu khu vực bạn sống có triển khai dịch vụ của thằng DigitV (chổ mình là SaigonTV) thì có thể xem đc list kênh của nó
Nhưng ko hiểu sao như chủ thớt dạo gần đây hết xem đc list kênh của nó rồi

Mình đã xem lại được bạn ah.hihih

Hình như phải đăng ký Mytv nữa mới xem đc.

NHVL

Bác chủ thớt tạo tiêu đề dễ gây hiểu nhầm quá, MyTV với DigiTv tuy đi trên đường mạng của VNPT nhưng nó hoạt động khác nhau, thế mà bác chủ thớt lại gộp là 1

dtsexpert

Active Member
Ðề: Re: [MyTv]Các kênh VTC HD không còn xem được bằng VLC???

Bác chủ thớt tạo tiêu đề dễ gây hiểu nhầm quá, MyTV với DigiTv tuy đi trên đường mạng của VNPT nhưng nó hoạt động khác nhau, thế mà bác chủ thớt lại gộp là 1

hôm trước em va bác minhhub có giải thích rui, ma bác chủ thớt vẫn đinh ninh có Mytv thi coi được vTC HD :)
chịu thui, hy vọng mod đóng mấy topic nay lại, ko thi ba con xai Mytv cứ thắc mắc sao ko coi dc VTC HD

NHVL

Re: Ðề: Re: [MyTv]Các kênh VTC HD không còn xem được bằng VLC???

hôm trước em va bác minhhub có giải thích rui, ma bác chủ thớt vẫn đinh ninh có Mytv thi coi được vTC HD :)
chịu thui, hy vọng mod đóng mấy topic nay lại, ko thi ba con xai Mytv cứ thắc mắc sao ko coi dc VTC HD

Đúng rồi, Mod nào đi ngang thì đóng hộ em với

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên