[MyTV] Danh sách kênh không chính thức cho VLC cập nhật 28/12/2011

exinesi

Gửi các bác,

Tối qua có 1 bác gửi bản mới hơn cho mình. Danh sách kênh này có 1 số lỗi ở 1, 2 kênh HTV và không có kênh ANTV. Bác nào có điều kiện thì tìm giúp và chỉnh lại.

Có chừng 140 kênh và được sắp xếp theo địa chỉ IP từ thấp tới cao.

File download Update mới nhất 30-12-2011 ở trang 3.

Không download file đính kèm trong bài này. Sorry, min mod bỏ xóa file đính kèm trong post này dùm.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: [MyTV] Danh sách kênh không chính thức cho VLC cập nhật 28/12/2011

mạng FPT ko xem đc

vanlang+

Active Member

Gửi các bác,

Tối qua có 1 bác gửi bản mới hơn cho mình. Danh sách kênh này có 1 số lỗi ở 1, 2 kênh HTV và không có kênh ANTV. Bác nào có điều kiện thì tìm giúp và chỉnh lại.

Có chừng 140 kênh và được sắp xếp theo địa chỉ IP từ thấp tới cao.

Có 1 số lỗi là lỗi gì bác ?
Chơi sắp IP thế này thì potay rồi, em sắp được tới 2 trăm mấy kênh kìa

phuca6_tb1102

FPT dợ này bị làm sao ý , có khi đổi sang vnpt thui

CuQuang9x

Active Member

Bật lên nó đòi tên truy nhập mà pass, mình điền tên Đk VNPT nhà mình vào mà ko dc, phải làm thế nào vậy chủ thớt?

exinesi

Có 1 số lỗi là lỗi gì bác ?
Chơi sắp IP thế này thì potay rồi, em sắp được tới 2 trăm mấy kênh kìa

Hì vẫn biết bác van lang trong ít người rành về MyTV nhất. Bác gửi cái file m3u mới lên cho mọi người với. Thanks bác nhiều

Mình sắp theo IP address để dễ nhìn, bất biến và dễ phát hiện lỗi thôi bác ạ.

vanlang+

Active Member

Hì vẫn biết bác van lang trong ít người rành về MyTV nhất. Bác gửi cái file m3u mới lên cho mọi người với. Thanks bác nhiều

Mình sắp theo IP address để dễ nhìn, bất biến và dễ phát hiện lỗi thôi bác ạ.

Bác cứ cho IP chạy từ 0 -> 255 là ok hết thôi

exinesi

Bác cứ cho IP chạy từ 0 -> 255 là ok hết thôi

Nhưng không biết port bao nhiêu bác ạ. Mình không có hub và cũng không rành Ethereal. Lâu không để ý hôm trước mới cập nhật lại file m3u của mấy bác gửi lên thì mới biết là có kênh mới. Giờ muốn xin mọi người cái danh sách mới nhất và tiện để có 1 chỗ cho mọi người cần thì vào tìm cho dễ.

Bác lúc nào rảnh thì gửi lên file m3u của bác. :-bd

osimazi

ôi, bắt nhập tên người dùng và mật khẩu bác ơi

acongahn

Bật lên nó đòi tên truy nhập mà pass, mình điền tên Đk VNPT nhà mình vào mà ko dc, phải làm thế nào vậy chủ thớt?

Liền hệ với mấy thàng kỹ thuật bảo bọn nó đến giải quyết đi bác.Nhanh gọn nhẹ

exinesi

Uhm, cái này dành cho bác nào đã đăng ký sẵn MyTV, muốn xem thêm qua PC và nối sẵn là vào cổng tại nơi đăng ký. Trường hợp khác, mình không rành, có bác nào không có tài khoản MyTV mà vẫn dùng được thì đó là trường hợp đặc biệt. :)

exinesi

Thanks bác vanlang đã cho gợi ý :-bd về việc dò theo thứ tự vì địa chỉ IP và port được sắp xếp theo thứ tự tăng dần IP+1, Port+6.

Mình đính kèm file nén trong đó có 2 file đều được sorted theo IP address.

Một file là địa chỉ đầy đủ từ 1-255 cho bác nào rảnh thì xem lúc nào nhà đài có kênh mới, file này bao gồm cả 1 đống kênh lặp test có hình nhỏ, ko có tiếng và các kênh trống.

File kia là danh sách kênh đầy đủ mới nhât. Vì mình thấy trong file cũ của bác khác có HTV3 và HTV4 nhưng khi dò tại Hà nội thì 2 kênh này trở thành kênh phát thanh radio của Hà nội nên có lẽ danh sách kênh được địa phương hóa một phần rất nhỏ. Danh sách có 4 kênh radio là VOV-GT, XONE FM, Hanoi Radio và Radio Online cho bác nào thắc mắc sao không thấy hình. :)

Cú pháp đặt tên kênh trong danh sách mình như sau:

No Signal [số]: Không tin hiệu hoàn toàn ở thời điểm hiện tại (chỉ có trong file complete)
NoName [số]: Có tín hiệu chuẩn HD nhưng không có nội dung
test-[tên kênh]: Kênh test của nhà đài khung hình nhỏ, không có tiếng (chỉ có trong file complete)

Kênh địa phương: [tên kênh]-[tỉnh,thành] (62 tỉnh thành, có 2 tỉnh không có kênh địa phương trong danh sách là Lạng Sơn và Quảng Trị)

Cập nhật 29/12/2011

Chỉnh sửa lần cuối:

ngocsonpt

Member

nếu không đăng ký Mytv có xem được ko các bác

hunglong84

Active Member

Thanks bác vanlang đã cho gợi ý :-bd về việc dò theo thứ tự vì địa chỉ IP và port được sắp xếp theo thứ tự tăng dần IP+1, Port+6.

Một file là địa chỉ đầy đủ từ 1-255 cho bác nào rảnh thì xem lúc nào nhà đài có kênh mới, file này bao gồm cả 1 đống kênh lặp test có hình nhỏ, ko có tiếng và các kênh trống.

File kia là danh sách kênh đầy đủ mới nhât. Vì mình thấy trong file cũ của bác khác có HTV3 và HTV4 nhưng khi dò tại Hà nội thì 2 kênh này trở thành kênh phát thanh radio của Hà nội nên có lẽ danh sách kênh được địa phương hóa một phần rất nhỏ. Danh sách có 4 kênh radio là VOV-GT, XONE FM, Hanoi Radio và Radio Online cho bác nào thắc mắc sao không thấy hình. :)

No Signal [số]: Không tin hiệu hoàn toàn ở thời điểm hiện tại (chỉ có trong file complete)
test-[tên kênh]: Kênh test của nhà đài khung hình nhỏ, không có tiếng (chỉ có trong file complete)

Kênh địa phương: [tên kênh]-[tỉnh,thành]

Cập nhật 29/12/2011
thanhk bạn bài viết rất bổ ích

vanlang+

Active Member

Kênh địa phương: [tên kênh]-[tỉnh,thành]

Cập nhật 29/12/2011

Chỉ có 1 điều em không hiểu là : sau này nếu có thêm kênh mà hết dãy đó thì sẽ sang dãy nào nhỉ ;))

minhhuub

Active Member

Vẫn xem đc, nhưng với điều kiện là phải viết dịch vụ mytv lên cổng IP mà bạn đang dùng megavnn. Mình đang dùng cách này ;))

vanlang+

Active Member

Vẫn xem đc, nhưng với điều kiện là phải viết dịch vụ mytv lên cổng IP mà bạn đang dùng megavnn. Mình đang dùng cách này ;))

Làm sao viết được bác ? Mình không hiểu cái này :D

Bên trên