MYTV ....Ngày càng thất vọng và chán nãn ...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

tnvt01

Những ai có ý định bắt MYTV nên nghĩ lại . Tôi vào Mytv và giờ hối hận quá . Chỉ vài kênh HD lèo tèo khi có phụ đề khi không . Đáng chán nhất là chương trình thể thao . Các đài khác trực tiếp bóng đá , bóng chuyền, Tenis , quyền anh ì xèo còn MYTV chẳng thấy gì . Thật đáng xấu hổ . Tẩy chay MYTV đi là vừa . Đúng là lừa đảo . Phim HD toàn up phim cũ , xào đi xào lại muốn thiu luôn . Chuối cả nãi ....
Nếu không có gì đổi mới , chắc phải chuyển sang K+ ...

vanlang+

Active Member
Ðề: MYTV ....Ngày càng thất vọng và chán nãn ...

Những ai có ý định bắt MYTV nên nghĩ lại . Tôi vào Mytv và giờ hối hận quá . Chỉ vài kênh HD lèo tèo khi có phụ đề khi không . Đáng chán nhất là chương trình thể thao . Các đài khác trực tiếp bóng đá , bóng chuyền, Tenis , quyền anh ì xèo còn MYTV chẳng thấy gì . Thật đáng xấu hổ . Tẩy chay MYTV đi là vừa . Đúng là lừa đảo . Phim HD toàn up phim cũ , xào đi xào lại muốn thiu luôn . Chuối cả nãi ....

Nếu MyTV xấu đến thế thì bác bắt vài quả K+ đi, còn chờ gì nữa.

Quocduytu

Member

mình muốn bổ sung thêm cho những ai muốn lắp mytv là:Nếu bạn lắp mytv rồi sau này ko muốn sử dụng dịch vụ này nữa thì cái set top box đó trở thành cục gạch ko sử dụng đc việc gì nữa!
Với K+ hay VTC nếu ko sử dụng dịch vụ bạn vẫn còn xem đc mấy kênh miễn phí hoặc bán lại set top box vẫn có người mua.
Vài thông tin để các bạn tham khảo thêm trước khi quyết định sử dụng dịch vụ.

dùng gói Access của K+ hiện tại còn rẻ hơn MyTV nữa mà.

Do_Toi

Member

Nếu ko hài lòng thì bạn có thể cắt luôn và ngay... :) Quyền quyết định là ở mình mà. Còn mình thấy bạn nói phim cũ cũng không hẳn chính xác. Cũ người mới ta. Hàng ngày vẫn có rất nhiều thuê bao mới lắp MyTV, phim cũ đối với họ lại là phim mới. Đôi khi phim cũ mà hay thì có thể xem đi xem lại cả chục lần. Có người chưa có điều kiện xem phim thì đó là phim mới, bạn ra rạp hoặc lên web xem phim đó rồi thì đó lại là phim cũ. Cũ đối với bạn, mới với người khác mà... :)

oldfriend

Moderator
tối qua coi lại Fast 5 với vợ :D cảm giác coi ngoài rạp đã phê, tối qua coi lại trên MyTV với dàn âm thanh của mình cũng vẫn phê như thường :D

nguyen8

Em cũng chán MyTV lắm chứ thua gì bác.

//Nếu K+ không độc quyền trắng trợn như thế, với chất lượng em đã xem & 1 số bác đã review thì em sẽ dùng K+. Còn mà dùng K+ như thế này thì cũng như làm hại nhiều người dân không có bóng đá để xem.

tnvt01

Nếu ko hài lòng thì bạn có thể cắt luôn và ngay... :) Quyền quyết định là ở mình mà. Còn mình thấy bạn nói phim cũ cũng không hẳn chính xác. Cũ người mới ta. Hàng ngày vẫn có rất nhiều thuê bao mới lắp MyTV, phim cũ đối với họ lại là phim mới. Đôi khi phim cũ mà hay thì có thể xem đi xem lại cả chục lần. Có người chưa có điều kiện xem phim thì đó là phim mới, bạn ra rạp hoặc lên web xem phim đó rồi thì đó lại là phim cũ. Cũ đối với bạn, mới với người khác mà... :)

Cắt ngay sao được hả bác ! Đã mua cái Set box chẳng lẽ giờ đêm quăng . Bác nói cũ ta mới người cũng không đúng . Trách nhiệm làm mới chương trình là của nhà đài bởi không làm mới mình thì chẳng ai quan tâm trong cái thời đại công nghệ tên lửa này . Nếu nói như bác thì các hãng xe hơi và điện tử cũng chẳng cần ra các mẫu xe mới và công nghệ mới làm gì cho tốn công , cứ đợi mọi người có hết đã rồi ra cái mới . Nói bác đừng buồn , tư tưởng của bác là tư tưởng bao cấp xin cho . Quên nó đi bác . Bây giờ Người ta bỏ tiền ra mua nhá ...Không theo kịp thời đại là phá sãn , là húp cháo , kinh nghiệm của EVN rành rành ra đó , VNPT không có nhà nước bao cấp thì cũng thế rồi ...

rock_coi84

Cắt ngay sao được hả bác ! Đã mua cái Set box chẳng lẽ giờ đêm quăng . Bác nói cũ ta mới người cũng không đúng . Trách nhiệm làm mới chương trình là của nhà đài bởi không làm mới mình thì chẳng ai quan tâm trong cái thời đại công nghệ tên lửa này . Nếu nói như bác thì các hãng xe hơi và điện tử cũng chẳng cần ra các mẫu xe mới và công nghệ mới làm gì cho tốn công , cứ đợi mọi người có hết đã rồi ra cái mới . Nói bác đừng buồn , tư tưởng của bác là tư tưởng bao cấp xin cho . Quên nó đi bác . Bây giờ Người ta bỏ tiền ra mua nhá ...Không theo kịp thời đại là phá sãn , là húp cháo , kinh nghiệm của EVN rành rành ra đó , VNPT không có nhà nước bao cấp thì cũng thế rồi ...

TRực quan mình thấy kho phim của Mytv năm nay thì năm sau , ...HBO và StarMovie với chiếu . Còn so với những người yêu công nghệ sành sỏi như các bạn trên đây thì chỉ cần click down về là OK. Mạng Internet thì luôn là vô đối trong khoản NHANH và LUÔN .
Không nên so sánh khập khiễng giữa EVN-telecom và VNPT như thế bạn à . Mình nói câu này các bạn đừng nghĩ mình tinh tướng nhé " EVN-telecom Ếch nhảy Cua cũng đòi nhảy , Đú "

rock_coi84

dùng gói Access của K+ hiện tại còn rẻ hơn MyTV nữa mà.

XIN SPAM :
Lâu rồi mới thấy nè : Chúc bạn sức khỏe , dẻo dai . Cuộc cạnh tranh còn dai và dẳng . Mọi người cùng cố gắng nhé . !!!

Ước mơ làm Đại Hiệp cùng sánh bước với Thần Điêu và Lưu tỷ tỷ . HIc ........ Tõm........

Quocduytu

Member

Mình cũng đồng ý với bạn về quan điểm này,
Tuy nhiên nói về up phim mới thì ko nhà cung cấp nào đáp ứng nổi đòi hỏi nhu cầu rất bao la của NTD
Bạn cứ nhìn xem,những bộ phim bom tấn bom tạ trên thế giới 1 năm họ cho ra mắt đc bao nhiêu đâu!thì Mytv cũng chỉ up đi up lại những bộ phim củ cũng là chuyện dể hiểu,nói thật kho phim Mytv mình coi cũng gần hết rồi..nhưng đòi hỏi Mytv up liên tục up phim mới thì cũng chờ nhà làm phim ra phim mới.mình củng thất vọng về Mytv nhưng cũng phải có cái nhìn chính xác từng việc của Mytv

tethien

Active Member

, kinh nghiệm của EVN rành rành ra đó , VNPT không có nhà nước bao cấp thì cũng thế rồi ...

Bạn nhầm. EVN thì lỗ chỏng gọng ra.
VNPT tự làm, tự ăn. VNPT chưa bao giờ bị lỗ cả, chưa bao giờ lấy tiền từ ngân sách cả. Năm nào cũng nộp ngân sách khoảng 9.000 tỷ đồng.

vhung1214

Member

thôi anh em cắt MyTV chuyển sang K+HD đi cho nó khỏe người,tha hồ xem bóng bánh, phim ảnh nhớ. dùng các dịch vụ khác chỉ tổ mệt công ném đá thôi.

vanlang+

Active Member

thôi anh em cắt MyTV chuyển sang K+HD đi cho nó khỏe người,tha hồ xem bóng bánh, phim ảnh nhớ. dùng các dịch vụ khác chỉ tổ mệt công ném đá thôi.

Vote cho ý kiến này.;)) :)) =))

tnvt01

Vote cho ý kiến này.;)) :)) =))

Trước giờ không có tình cảm với K+ . Nhưng xem ra tình hình này có lẽ không có lựa chọn nào khác . Nhìn vào Phim của Mytv buồn 1 , nhìn qua Thể thao buồn 10 . SCTV và K+ trực tiếp tưng bừng khói lửa , giải U 17 , 20 , Copa , Tenis ...mở đài nào cũng có .Mytv im thin thít . Không hiểu những người làm Mytv có biết xấu hổ không nữa . Chắc là không ...

mmtoi2011

Member

Khi bạn lắp MyTV thì bạn cũng biết là dịch vụ mới có như vầy . Bạn đã chấp nhận lắp giờ quay ra kêu ca. Thế gọi là không biết mình muốn cái gì ???

mmtoi2011

Member

Trước giờ không có tình cảm với K+ . Nhưng xem ra tình hình này có lẽ không có lựa chọn nào khác . Nhìn vào Phim của Mytv buồn 1 , nhìn qua Thể thao buồn 10 . SCTV và K+ trực tiếp tưng bừng khói lửa , giải U 17 , 20 , Copa , Tenis ...mở đài nào cũng có .Mytv im thin thít . Không hiểu những người làm Mytv có biết xấu hổ không nữa . Chắc là không ...

Phim thì chẳng đài nào qua được mytv, sctv chỉ thêm giải Đức cũng có mấy ai xem đâu, mấy năm trước vctv mua giờ mới nhả ra. Tennis thì qua truesport 4. Nên nhớ K+ , vctv và sctv thực tế là 1 mẹ mà ra.

vanlongbp

Luận bàn mãi về nhà đài thì thành ra mình xấu tính, em giờ chả nói nữa rồi, cũng đưa ra quyết định cho số phận MyTV rồi. Đầu năm sau vào mùa thu hoạch là em Sút nó. Giờ thì kiên nhẫn & chờ đợi...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên