Nâng cấp, em muốn dùng B&W 803; nhờ các bác tư vấn Pre Pow ah.

apc_hp

Member
Em thiết kế lại phòng nghe (4mx6m) lại thấy cặp B&W CM7 quá nhỏ so với phòng mới; nên có kế hoạch nâng cấp lại bộ nghe mới.
Em đã nghe và vẫn thấy hợp với B&W nên sẽ nâng cấp lên 803D; nhờ các bác tư vấn giúp em 803D thì dùng với đồ nào ah.
Em thích nghe giao hưởng, hòa tấu, vocal, nhạc vàng, nhạc việt nhẹ nhàng; kinh phí đầu tư dần dần nên em lo từ từ; em nhờ các bác tư vấn cho ah.

JESSIEBO

Active Member
Ðề: Nâng cấp, em muốn dùng B&W 803; nhờ các bác tư vấn Pre Pow ah.

B&W 803D thì chỉ có chàng McIntosh MA 7000 mới xứng đôi vừa lứa , nghe nhạc vàng, nhạc việt rất hay.

JESSIEBO

Active Member

Krell 300i chỉ phù hợp với 803 S thui bác ơi, 803 D nặng oánh hơn đấy, hàng khủng như MA 7000 mới "cưa đổ "em í được. Thân

lehoang40

Trong chừng mực tầm hiểu biết của mình thì 803D bác chủ có thể ghép với MC 6900, MC 7000 nếu thích âm thanh mạnh mẻ hoặc Accuphase 550 nếu thích âm thanh mượt mà hơn, cao cấp hơn một tí thì tìm pre-pow của 2 thương hiệu này. Cao cấp hơn nửa là các thương hiệu lớn như Classe, Passlap hay Chord (mấy thương hiệu này mình chỉ biết tên chứ chưa được nghe bao giờ cả)

nghia303

Well-Known Member

.MARANTZ POWER SM 11S1 + RỀ SC 11S1 , ACCUPHASE E460 , MC 7000 , CLASSE...... mỗi người một cách nghe va hãy nghe đôi tai của bạn mách bảo càng lên cao bác nên càng quan tâm đến cáp loa và cáp tín hiệu chúc bác lựa được 1 dàn ưng ý thân chào !!

onggia

Well-Known Member

Bác làm cái cục BMC tích hợp biến áp nguồn to bằng cái nồi này đi:

http://www.hifivietnam.vn/home/images/stories/thang08-2010/HongkongAVShow-2010/IMG_5552.jpg

Chỉnh sửa lần cuối:

apc_hp

Member

Thank các bác.
Các bác cho em hỏi về cặp loa 803D hàng dùng rồi (khoảng 2 năm) giá 3.700$ có hợp lý không ah. Em mới nghe thử, hàng không còn mới lắm nhưng chất lượng còn tốt, nguyên bản.
803D mới bây giờ khoảng bao nhiêu hả các bác?

anh2thaibinh

Bác ở hà nội thì nên ra đường hai bà trưng vào các ch điên tử nghe trực tiếp cho biêt. Bây jo nhiều hãng loa lắm ko biết đâu mà lần.

Kevin_Lai

Thank các bác.
Các bác cho em hỏi về cặp loa 803D hàng dùng rồi (khoảng 2 năm) giá 3.700$ có hợp lý không ah. Em mới nghe thử, hàng không còn mới lắm nhưng chất lượng còn tốt, nguyên bản.
803D mới bây giờ khoảng bao nhiêu hả các bác?

giá đó chắc là 803 S , 803 D giá mới khoang 7000 mà bạn :)

hoaln

Member

Bác cứ kiếm con ACCUPHASE nào vừa túi tiền về nghe sẽ hay, lựa chọn nhiều rồi ko mua được cái mình thích đâu.

vinapipe

Member

Tình hình sắt thép đang khó khăn mà bác ăn chơi thế, tầm này cao quá em không tư vấn được cho anh rồi

apc_hp

Member

Tình hình sắt thép đang khó khăn mà bác ăn chơi thế, tầm này cao quá em không tư vấn được cho anh rồi

Hix, quả này quyết tâm dừng dự án đổi xe để chơi em ah, hihi; hôm trước rủ bác Lợi sang em nghe nhưng bác Lợi bận (đang sửa phòng nghe nhạc) nên thui; sáng thứ 7 này qua em có nhà không?

apc_hp

Member

Bác cứ kiếm con ACCUPHASE nào vừa túi tiền về nghe sẽ hay, lựa chọn nhiều rồi ko mua được cái mình thích đâu.
Thank bác, Accuphase thì em không thích lắm; em thích dùng đồ của châu Âu hoặc Mỹ ah.

JESSIEBO

Active Member

803 D hàng dùng rồi giá đó cũng OK, miễn là còn nguyên bản, nếu có em 803D nào mới để bác ngắm qua thì mua mấy em secondhand đỡ hồi hộp, còn dư đạn dược thì chiến "ông bự" McIntosh MA 7000 luôn , bảo đảm đánh cho em 803 D bass, treb tả tơi luôn, tức là vừa thể hiện được cái chất hùng mạnh, hầm hố của "American Style" nhưng vẫn mang cái hồn lãng mạn, kiêu sa của dòng loa Ang Lê. Thân

nghia303

Well-Known Member

VẬY BÁC THỬ KẾT HỢP CLASSE HOẶC KRELL XEM BÁC THÍCH EM NÀO HƠN !!!

vhha

Các bác cho em hỏi MA7000 đánh với 803D có đuối lắm ko ạ..! (803D khác với 803Diamond đó bác).

audio&video

Active Member

bác chủ tham khảo classe hoặc Pass Labs Power Amplifier X150.5 .chủ yếu bác chủ đầu tư cho em nó là bao nhiêu thôi?

Bên trên