Nâng cấp loa hay amply???

khacsauhn

Hiện tại em đang dùng amply Denon 390iii + Eq Denon Ae3500 ghép với loa Diatone DS- 32bmkII. Nhưng rải trầm bass bị yếu, nghe rất cứng và khô. Rải trung và cao thì ổn ạ.
Em là người yêu bass nên muốn cải thiện. Các bác giúp em là với kinh phí 5tr thì nên thay amly hay loa ạ. Amply của em ghép với mấy loại loa khác, loa của em cũng thử ghép với mấy amly khác nhưng em vẫn không hài lòng? Chả nhẽ thay cả amply với loa???. Em mới chơi nhạc mong cả nhà tư vấn giúp.Rất cảm ơn các bác.

Đính kèm

868.7 KB · Xem: 54

caothudeche

Moderator
Bác thích BASS thì thay đôi loa kia đi.
Mà không biết dây dợ kết nối bác thế nào? Có thể đổi dây cũng là 1 cách cải thiện bass.

khacsauhn

Loa Diatone của em thấy gân loa là dạng vải tẩm dầu rất cứng? Em hỏi thì có bác nói dạng này không có dung dịch làm mềm gân. Chỉ có cách thay gân loa, mà thay thì mất zin nên em vẫn đang lăn tăn ạ.

muadongsaptoi

Well-Known Member
Hiện tại em đang dùng amply Denon 390iii + Eq Denon Ae3500 ghép với loa Diatone DS- 32bmkII. Nhưng rải trầm bass bị yếu, nghe rất cứng và khô. Rải trung và cao thì ổn ạ.
Em là người yêu bass nên muốn cải thiện. Các bác giúp em là với kinh phí 5tr thì nên thay amly hay loa ạ. Amply của em ghép với mấy loại loa khác, loa của em cũng thử ghép với mấy amly khác nhưng em vẫn không hài lòng? Chả nhẽ thay cả amply với loa???. Em mới chơi nhạc mong cả nhà tư vấn giúp.Rất cảm ơn các bác.
Bạn cho thông tin loa và âmply thì mới biết được, loa và âmply phải như nhau về thông số, hầu hết các bạn mua loa và âmply chả tìm hiểu thông tin, nên về mới vậy, cũng như tivi hd,full hd,4k ... Chứ loại seri, ai biết nó là gì, lại phải tra mất công lắm

duyenvnpt

Active Member
Bạn cho thông tin loa và âmply thì mới biết được, loa và âmply phải như nhau về thông số, hầu hết các bạn mua loa và âmply chả tìm hiểu thông tin, nên về mới vậy, cũng như tivi hd,full hd,4k ... Chứ loại seri, ai biết nó là gì, lại phải tra mất công lắm

Người ta đã nói là amly Denon 390iii với loa Diatone DS 32 ở trên rồi đó bác! Mà em thấy ở trên diễn đàn này các bác già đời về âm thanh thường tư vấn cho nhau dựa vào kinh nghiệm phối ghép lâu năm nên biết được loa nào hợp với amly nào chứ cũng không phải căn cứ nhiều vào thông số kỹ thuật đâu bác ơi. Cái thông số kỹ thuật đó chỉ mang tính tương đối thôi chứ còn phải tùy thuộc vào dòng nhạc nghe, dòng loa, dòng amly nữa bác ạ!

TaxiDriver

Well-Known Member
Dây dợ em có mượn của 1 bác, là dây xịn rồi ạ. Theo bác em nên thay dòng loa nào ạ?

Dây xịn cũng tùy loại, có loại nhiều bạc thì lại thiên dải cao. Muốn bass tốt thì phải chơi dây loa, tín hiệu OFC (đồng nguyên chất). Tôi cũng thích dải trầm, tiền dây loa bằng 1/3 giá trị loa.
Loa Diatone của em thấy gân loa là dạng vải tẩm dầu rất cứng? Em hỏi thì có bác nói dạng này không có dung dịch làm mềm gân. Chỉ có cách thay gân loa, mà thay thì mất zin nên em vẫn đang lăn tăn ạ.

Gân em này là loại cao su hay mút gì đó, chứ không phải vải tẩm dầu? Chủ thớt có nhầm không? Nói chung loa DIATONE nổi tiếng là cứng, khó trị. Nói chung loa Nhật giờ chủ yếu dành cho người mới chơi hoặc nghe nhạc nhẹ nhàng, không thiên bạo lực (bass khỏe). Có lẽ amply còi quá khó trị em nó. Mấy đồ cỏ này lo gì zin với mất zin. Nhiều dòng loa cũ gân mút hỏng hết do thời gian, họ đều thay mới cả. Ví dụ như JBL L65, L122, L166...

http://audio-database.com/MITSUBISHI-DIATONE/diatoneds/ds-32b-e.html

phanvinhphong

Monitor audio. Loại rẻ nhất cũng ok. Ghép denon của bác là ok. Nhưng chống chỉ định nhạc vàng. Mà bác thích bass chắc it nghe loại đó.

nam2178

Well-Known Member
Bán hết đi và tìm 1 bộ khác phối ghép thành công rồi bác nhé, nên chơi hàng châu Âu

Bên trên