Nâng cấp PC case để xem phim HD và chơi game Offline.

Dinhquoc

Member
Ðề: Nâng cấp PC case để xem phim HD và chơi game Offline.

Xin bác chủ vui lòng cho em ké vài dòng nhé: cách đây nửa tháng em cũng lặn lội từ miền Trung vào HCM tự mua linh kiện về rồi tự ráp thành một bộ nhìn cũng oai lắm (tự cho), cụ thể:
Case CM - HAF XB (No power)
MB Gigabyte Z77X - UD3H
CPU Core I5 - 3570 (3.4GHz)
DDR3 8GB (1600) Corsair (KIT 2X4GB) C9R CMZ8GX3M2A
VGA 1GB Gigabyte R785OC - 1GD
SSD Kingston 60GB 2.5 V+200 Sata3
HDD 3TB WD (Green) - WD30EZRX Sata 3
Fan CPU Zalman CNPS9900 MAX
PSU: Silent Pro M2 850W
Chuột, bàn phím không dây, Card Wifi lượm lặt tại Triển lãm công nghệ số 2013 hết cũng gần 01 triệu.
Tổng chi phí cả bộ cũng gần 30 triệu đấy. Ngày hôm qua mới tậu về bộ lưu điện UPS Santak Blazer BL2000EH, nâng tổng chi phí lên hơn 35 triệu rồi. Giờ ai cũng nói mình là Đại gia nhưng có lẽ sự thật là “Đại da” hê hê hê

dungsin_lqd

Well-Known Member

Xin bác chủ vui lòng cho em ké vài dòng nhé: cách đây nửa tháng em cũng lặn lội từ miền Trung vào HCM tự mua linh kiện về rồi tự ráp thành một bộ nhìn cũng oai lắm (tự cho), cụ thể:
MB Gigabyte Z77X - UD3H
Chuột, bàn phím không dây, Card Wifi lượm lặt tại Triển lãm công nghệ số 2013 hết cũng gần 01 triệu.
Tổng chi phí cả bộ cũng gần 30 triệu đấy. Ngày hôm qua mới tậu về bộ lưu điện UPS Santak Blazer BL2000EH, nâng tổng chi phí lên hơn 35 triệu rồi. Giờ ai cũng nói mình là Đại gia nhưng có lẽ sự thật là “Đại da” hê hê hê

của mua còn đó có mất mát gì đâu.....35tr bằng chiếc xe thôi....thích thì chơi....em cũng vậy.

fa9603

Member

ngon quá bác chu thớt ơi :)

Chỉnh sửa lần cuối:

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Nâng cấp PC case để xem phim HD và chơi game Offline.

MB Gigabyte Z77X - UD3H

Khoe hình lên cho các bác thưởng lãm đi bác. :-bd Em cũng thích con fan CPU Zalman CNPS9900 MAX bác đang xài, hình thức đẹp và bắt mắt.....

PSU của bác khủng quá.... kéo 2 con card màn hình HD7950 hoặc 2 con GTX760 của em vẫn ok

VThanhgtvt

Well-Known Member

MB Gigabyte Z77X - UD3H

Công nhận con chip & psu của bác khủng thật đấy...

Dinhquoc

Member
Ðề: Re: Ðề: Nâng cấp PC case để xem phim HD và chơi game Offline.

Khoe hình lên cho các bác thưởng lãm đi bác. :-bd Em cũng thích con fan CPU Zalman CNPS9900 MAX bác đang xài, hình thức đẹp và bắt mắt.....

PSU của bác khủng quá.... kéo 2 con card màn hình HD7950 hoặc 2 con GTX760 của em vẫn ok

Cả bộ dàn HD (ngoại trừ phần nghe),hi hi hi, chỉ còn chờ cái kệ của bác thợ mộc, mọi thứ đang còn lộn xộn chưa đẹp mắt lắm nên mình chưa thể Up hình lên khoe cùng các ACE được, hẹn một vài ngày tới sẽ Up ở Topic riêng. À mà nếu máy chạy 2 con VGA ghép nối thì mình chỉ biết là sẽ mạnh hơn nhưng em chưa biết cụ thể là nó mạnh như thế nào cả, có bác nào nói cho em biết để mở mang kiến thức không ạ? Chân thành cảm ơn ./.

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Nâng cấp PC case để xem phim HD và chơi game Offline.

Cả bộ dàn HD (ngoại trừ phần nghe),hi hi hi, chỉ còn chờ cái kệ của bác thợ mộc, mọi thứ đang còn lộn xộn chưa đẹp mắt lắm nên mình chưa thể Up hình lên khoe cùng các ACE được, hẹn một vài ngày tới sẽ Up ở Topic riêng. À mà nếu máy chạy 2 con VGA ghép nối thì mình chỉ biết là sẽ mạnh hơn nhưng em chưa biết cụ thể là nó mạnh như thế nào cả, có bác nào nói cho em biết để mở mang kiến thức không ạ? Chân thành cảm ơn ./.

Thường chạy 2 con GTX 760 thì sẽ mạnh bằng 160-180% so với 1 con GTX760 đó bác., tuy nhiên mainboard phải có đủ 2 khe PCI 16 hỗ trợ Cross Fire (cho card AMD) và SLI (cho card Nvidia), thường là main trung cấp đổ lên.

Con main của bác Z77X - UD3H có hỗ trợ cả Cross Fire và SLI nhé.

Dinhquoc

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nâng cấp PC case để xem phim HD và chơi game Offline.

Thường chạy 2 con GTX 760 thì sẽ mạnh bằng 160-180% so với 1 con GTX760 đó bác., tuy nhiên mainboard phải có đủ 2 khe PCI 16 hỗ trợ Cross Fire (cho card AMD) và SLI (cho card Nvidia), thường là main trung cấp đổ lên.

Con main của bác Z77X - UD3H có hỗ trợ cả Cross Fire và SLI nhé.

Cảm ơn bác, vậy cho mình hỏi thêm chút là: khi ghép nối 2 con VGA trên một hệ thống có nhất thiết (quan trọng hàng đầu) là 2 con VGA đó phải cùng hãng, cùng chip hay nói cách khác là 2 con y hệt như nhau không ạ? (em hỏi ngu tí mong các ACE đừng cười nhé)

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nâng cấp PC case để xem phim HD và chơi game Offline.

Cảm ơn bác, vậy cho mình hỏi thêm chút là: khi ghép nối 2 con VGA trên một hệ thống có nhất thiết (quan trọng hàng đầu) là 2 con VGA đó phải cùng hãng, cùng chip hay nói cách khác là 2 con y hệt như nhau không ạ? (em hỏi ngu tí mong các ACE đừng cười nhé)

Chi tiết ở đây nha bác.
Scalable Link Interface - Wikipedia, the free encyclopedia

2 con VGA có thể khác hãng nhưng phải cùng nhân của Nvidia nha bác. Ví dụ như Gigabyte GTX760 có thể SLI với Asus GTX760. Nhưng Giga GTX760 thì khong thể ghép chung SLI với Gigabyte GTX660 vì nhân của 2 VGA card này hoàn toàn khác nhau

meocon

Well-Known Member

Chà khủng quá , chuột và bàn phím ko dây xài hiệu gì vậy bác ?

ttlinhha

Well-Known Member

Ah bây giờ em mới hiểu cái vụ crossfire này là thế nào, tại khi em lắp card vài thì thấy thừa cái dây ngắn ngắn chả biết để làm j. He he kiến thức giờ mới biết mong các bác đừng cười. Thế mà em gắn thêm con 7770 nữa thì cũng khiếp đấy, ko biết lúc đấy nó có đọ đc với 79... Ko nhỉ:D

Hai Scm

Active Member

Chà khủng quá , chuột và bàn phím ko dây xài hiệu gì vậy bác ?

Bàn phím thì em không dung loại wireless mà dung loại gaming gắn bang cổng USB Zalman K400G - Dual color illuminated Gaming Keyboard :: TAN DOANH ::. chơi được 2 màu led đỏ, xanh, thực ra nhìn cho đẹp thôi chứ it khi em dòm bàn phím lắm.....

Chuột thì lúc đầu mua con Zalman GM1 - Avago 9500 Gaming Laser Mouse :: TAN DOANH ::. tính là với độ nhạy cao 6000dpi thì chắc ngon ai dè nhạy quá khó điều khiển quá nên em xài them con Logitech M235 Wireless Optical Mouse (:: TAN DOANH ::.), công nhận chuọt ko dây Logitech xài rất ngon, hihi

Hai Scm

Active Member

Ah bây giờ em mới hiểu cái vụ crossfire này là thế nào, tại khi em lắp card vài thì thấy thừa cái dây ngắn ngắn chả biết để làm j. He he kiến thức giờ mới biết mong các bác đừng cười. Thế mà em gắn thêm con 7770 nữa thì cũng khiếp đấy, ko biết lúc đấy nó có đọ đc với 79... Ko nhỉ:D

Review đây này bác... HIS Radeon HD 7750 & HD 7770 CrossFire Review | techPowerUp

ở độ phân giải 1920x1200 trở xuống thì HD7770 CrossFire tương đương GTX570, tức là tương đương HD7870, thua HD7950 khoảng 15% thôi

ở độ phân giải 2560x1600 đổ lên thì HD7770 crossfire bị giảm hiệu năng xử lý so với HD7950 nhưng màn hình ở độ phân giải này mắc lắm, it khi xài.

vmhapro

Member

Máy đẹp và chất nữa....Cái case của Bác có cổng USB 3.0 phía trước không Bác?

ttlinhha

Well-Known Member

Case của bác thích nhể? Tha hồ mà cắm đồ chơi mở rộng và dox HDD :D

MB Gigabyte Z77X - UD3H

case bác nguồn thừa !! vga ... thì hơi bèo 1 chút
Với chi phí 30 củ như bác nói thì it ra cũng nên đập cây gtx 760 chứ :))
Ah mà vụ cf w sli với mấy card tầm trung chã cải thiện nhìu đâu... cứ để tiền đập 1 con cao cao 1 tý :-? mà bác có game off nặng hay render gì k ?

Bên trên