Nâng cấp PC case để xem phim HD và chơi game Offline.

manutd1878

Ðề: Nâng cấp PC case để xem phim HD và chơi game Offline.

dàn đồ chơi của bác khủng quá (*)

VThanhgtvt

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Nâng cấp PC case để xem phim HD và chơi game Offline.

Phía trước có 2 cổng USB 3.0 và 2 cổng USB 2.0 đó bác, hình đây này bác:

Đẹp từ cả cái case...

tuyen2068

Active Member

Nhìn con case to và đẹp thật. Em thích size full ATX cho rộng rãi và mát.
Em hỏi ké 1 chút : thường bộ nguồn gắn phía trên của case, còn của bác lại nằm phía dưới, vấn đề tỏa nhiệt chắc người ta đã tính tới ?
Sang năm tính ráp 1 PC case để xem HD và game offline, chắc nhờ bác tư vấn dùm.

Chỉnh sửa lần cuối:

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Nâng cấp PC case để xem phim HD và chơi game Offline.

Nhìn con case to và đẹp thật. Em thích size full ATX cho rộng rãi và mát.
Em hỏi ké 1 chút : thường bộ nguồn gắn phía trên của case, còn của bác lại nằm phía dưới, vấn đề tỏa nhiệt chắc người ta đã tính tới ?
Sang năm tính ráp 1 PC case để xem HD và game offline, chắc nhờ bác tư vấn dùm.

Case và PSU mới bây giờ toàn để xuống dưới thế đấy bác, em xem mấy cái clip trên Youtube xem mấy cái cỗ máy chơi game 1000-1500USD đều thế cả đấy bác, bây giờ các hãng không để Nguồn lên cao nữa ạ.

Lúc nào bác chuẩn bị ráp case bác cứ hỏi em nhé.... em thích món này nên cũng tìm tòi chút chút, hihi

dungsin_lqd

Well-Known Member

-Mấy bác chơi toàn hàng khủng không ah...em chỉ biết nhìn và hỗ thẹn với PC mình: i3 3.4GHz Giga Z77M-D3H 8GB Ram Gskill 15TB HDD case Cooler M-Tx PSU 700W raider

Hai Scm

Active Member

-Mấy bác chơi toàn hàng khủng không ah...em chỉ biết nhìn và hỗ thẹn với PC mình: i3 3.4GHz Giga Z77M-D3H 8GB Ram Gskill 15TB HDD case Cooler M-Tx PSU 700W raider

Hàng này của bác khủng hơn em nhiều đấy ạ.....15TB HDD case Cooler M-Tx PSU 700W

Thực ra CPU và VGA của em là đua đòi thôi chứ thực ra không dùng hết đâu bác....

dungsin_lqd

Well-Known Member

-Mình hay di chuyển nên đang co ý định mua 1 SSD 120GB để gắn vào laptop toshiba và chuyen khay dvd laptop to hdd 2.5 320g dư ra. tư vấn giùm mấy bác. SSD tầm <2tr5

Hai Scm

Active Member

-Mình hay di chuyển nên đang co ý định mua 1 SSD 120GB để gắn vào laptop toshiba và chuyen khay dvd laptop to hdd 2.5 320g dư ra. tư vấn giùm mấy bác. SSD tầm <2tr5

SSD 120GB tầm giá 2.5tr bác tham khảo Plextor M5S, Kingston 300V/200V, Kingmax SMU35, Intel 335 (không biết có hàng sẵn không), Corsair GB

lmcuong4u

Active Member

Quá dữ!
Tổng tổn thất cho cái case này là nbao hiu vậy bác chủ?

dungsin_lqd

Well-Known Member

-Niềm đam mê nên bác có thể bỏ 35tr mua 1 pc chơi đối với em số tiền đó quá lớn.......công nghệ thay đổi từng giây mới mua bữa nay ngày mai dã lỗi thời...chúc bác vui với pc khủng.

lmcuong4u

Active Member

35 củ đấy bác ạ....
@-)@-)@-)
Em lại kiện bác tiếp...Lý do: Nguồn phát khủng mà k qua DAC, em cảm giác bị thắc cổ chai bác ợ.
Đề nghị bác làm thêm 1 em DAC khẩn cấp!!!

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Nâng cấp PC case để xem phim HD và chơi game Offline.

@-)@-)@-)
Em lại kiện bác tiếp...Lý do: Nguồn phát khủng mà k qua DAC, em cảm giác bị thắc cổ chai bác ợ.

Hiện trạng khô máu rồi bác ơi, năm sau mới giám tính tiếp, hihi

banner54

Bác bỏ thêm 400k lấy luôn con MSI NVIDIA GeForce GTX 760 Gaming OC 4GB cho nó tiện thể bác!!!

Hai Scm

Active Member

Bác bỏ thêm 400k lấy luôn con MSI NVIDIA GeForce GTX 760 Gaming OC 4GB cho nó tiện thể bác!!!

ủa chênh có 400k thôi hả bác, em thấy bên Mỹ bản 4GB cao hơn bản 2GB đến 40USD lận...

Dinhquoc

Member

@-)@-)@-)

DAC là gì vậy bác??? Em mới tập tành chơi nên không biết cái này, mong bác giải thích cụ thể cho em mở mang đầu óc với

Còn theo em thì cần gì VGA có bộ nhớ khủng nhỉ, tầm 1GB như em là đủ rồi, chẳng phải các hệ thống đời mới bây giờ có chức năng Share Ram hay sao? Chỉ cần cấu hình máy có dung lượng Ram lớn đủ dùng là được, khi nào chơi Game cần VGA đáp ứng dung lượng bộ nhớ lớn thì nó sẽ lấy bớt Ram của hệ thống còn khi không dùng đến thì trả lại cho hệ thống chạy các ứng dụng khác. Em nói như vậy có gì sai không các bác???

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Nâng cấp PC case để xem phim HD và chơi game Offline.

DAC là gì vậy bác??? Em mới tập tành chơi nên không biết cái này, mong bác giải thích cụ thể cho em mở mang đầu óc với

Còn theo em thì cần gì VGA có bộ nhớ khủng nhỉ, tầm 1GB như em là đủ rồi, chẳng phải các hệ thống đời mới bây giờ có chức năng Share Ram hay sao? Chỉ cần cấu hình máy có dung lượng Ram lớn đủ dùng là được, khi nào chơi Game cần VGA đáp ứng dung lượng bộ nhớ lớn thì nó sẽ lấy bớt Ram của hệ thống còn khi không dùng đến thì trả lại cho hệ thống chạy các ứng dụng khác. Em nói như vậy có gì sai không các bác???

DAC là viết tắt của chữ Digital to Analog Converter là thiết bị chuyển tín hiêu âm thanh từ dạng số sang dạng analog để đưa vào ampli để phát trên dàn 2 kênh đó bác. Từ PC qua DAC thì thường dung cổng Optical, HDMI hoặc cổng USB truyền tín hiệu số (của nhạc ) sang DAC, DAC chuyển thành tín hiệu Analog rồi truyền đến ampli.

Với VGA tầm trung thì 1GB GDDR5 là đủ rồi bác ạ (GTX 650 Ti, HD7850 đổ xuống ) VGA mạnh thì 2GB GDDR5 là đủ xài màn hình 1920x1200 rồi. Còn bản 4GB là dành cho bác nào chơi game lấy 3 màn hình 1920x1080 ghép lại thành màn hình 5760x1080 đó mà (giảm setting xuống )

new_baby

Member

theo mình biết thì muốn xuất DTS-HD thì vga dòng ATI HD 5xxx trờ lên mới có, còn ở NVidia thì hình như chưa có, hoặc bác xem kỹ lại thong số kỹ thuật, ko rõ đã hỗ trợ chưa.

Bên trên