Nâng cấp PC case để xem phim HD và chơi game Offline.

Dinhquoc

Member
Ðề: Re: Ðề: Nâng cấp PC case để xem phim HD và chơi game Offline.

Motion Flow XR480 tần số quét thực là 120Hz nha bác Sony KDL-47W802A Review - Watch CNET's Video Review

Tivi nhà em LG LM6200 cũng tương tự vậy, MCI 400Hz, quét thực 120Hz mà PC chỉ nhận 60Hz thôi, chắc là do Windows 7 chỉ nhận 60Hz thôi ?

cảm ơn bạn, vậy thì phải làm sao để cả VGA và màn hình đều có tần số quét là 120HZ các bác nhỉ???

Còn theo em thì cần gì VGA có bộ nhớ khủng nhỉ, tầm 1GB như em là đủ rồi, chẳng phải các hệ thống đời mới bây giờ có chức năng Share Ram hay sao? Chỉ cần cấu hình máy có dung lượng Ram lớn đủ dùng là được, khi nào chơi Game cần VGA đáp ứng dung lượng bộ nhớ lớn thì nó sẽ lấy bớt Ram của hệ thống còn khi không dùng đến thì trả lại cho hệ thống chạy các ứng dụng khác. Em nói như vậy có gì sai không các bác???
cái share ram .. chả có tác dụng lớn lao gì với game đâu bác à :-j vga mạnh hay yếu thì nên xem con gpu trước tiên bác à :-j ram to mà gpu cùi cũng thế thôi

ttlinhha

Well-Known Member

cái share ram .. chả có tác dụng lớn lao gì với game đâu bác à :-j vga mạnh hay yếu thì nên xem con gpu trước tiên bác à :-j ram to mà gpu cùi cũng thế thôi
Theo em hiểu thì ý bác Dinhquoc là so sánh giữa 2 con gpu tương đương nhau và chỉ khác về dung lượng bộ nhớ đệm trong VGA thôi mà. Nên nếu nó share Ram là tốt hơn chứ. Đằng này bác lại so con GPU cùi với GPU ngon là thế nào nhỉ? em ko hiểu #-o

Dinhquoc

Member

Theo em hiểu thì ý bác Dinhquoc là so sánh giữa 2 con gpu tương đương nhau và chỉ khác về dung lượng bộ nhớ đệm trong VGA thôi mà. Nên nếu nó share Ram là tốt hơn chứ. Đằng này bác lại so con GPU cùi với GPU ngon là thế nào nhỉ? em ko hiểu #-o

Bác đã hiểu đúng ý em, cảm ơn

hbinhlove2003

Well-Known Member
Ðề: Nâng cấp PC case để xem phim HD và chơi game Offline.

Dàn này bác mua ở Tân Doanh đúng ko :D

Dinhquoc

Member

Dàn này bác mua ở Tân Doanh đúng ko :D

Riêng bác chủ thì theo như mình biết là ráp tại Tân Doanh, còn mình thì lựa chọn từng linh kiên riêng lẻ ở Phong Vũ rồi mang về nhà tự tay một mình ráp, cảm giác tự tay bóc tem các linh kiện thật đã và có thời gian chiêm ngưỡng từng em một. Hình như bác là thành viên HD-Huế phải không nhỉ?

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Nâng cấp PC case để xem phim HD và chơi game Offline.

Theo mấy trang khoai tây thì bảo GTX 760 bản 4GB Ram là để dùng cho 3 màn hình full HD để ngang thành độ phân giải 5760*1080, còn bản 2GB là tối ưu cho độ phân giải Full HD đó bác.

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Nâng cấp PC case để xem phim HD và chơi game Offline.

Riêng bác chủ thì theo như mình biết là ráp tại Tân Doanh, còn mình thì lựa chọn từng linh kiên riêng lẻ ở Phong Vũ rồi mang về nhà tự tay một mình ráp, cảm giác tự tay bóc tem các linh kiện thật đã và có thời gian chiêm ngưỡng từng em một. Hình như bác là thành viên HD-Huế phải không nhỉ?

Em có lượn qua Phong Vũ nhưng lúc đó bên đó chưa về con MSI GTX 760 OC Gaming nên phải chạy qua Tân Doanh, với lại bên TD thì nhiều lựa chọn Nguồn, chuột chơi game,... với lại bên TD em thấy tư vấn ok hơn.

hbinhlove2003

Well-Known Member

Đúng rồi đấy bác. Bác hay quá....=D>
Mình cũng hay mua bên đó và bác Bảo chủ cửa hàng bạn mình , nhìn hàng bác xài là biết ngay thôi :D. Bên TD chuyên bán đồ xịn và chơi OC cho vozer mà :))

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Nâng cấp PC case để xem phim HD và chơi game Offline.

Mình cũng hay mua bên đó và bác Bảo chủ cửa hàng bạn mình , nhìn hàng bác xài là biết ngay thôi :D. Bên TD chuyên bán đồ xịn và chơi OC cho vozer mà :))

Hôm nào có dịp làm quen đi bác, em thấy bên Tân Doanh case, nguồn phong phú hơn. PV, Lê P toàn Acbel với Cooler Master thôi...

dungsin_lqd

Well-Known Member

-Bưa nào mình giao lưu đi mấy bác - em cũng ở sài gòn - cũng ham hố pc nhạc đài mà cạn tiền.....

phuocmobile

Well-Known Member

tivi treo hơi cao bác nhỉ

hbinhlove2003

Well-Known Member

Em định hốt cái Case này , ngon bỗ rẽ 590K có nguồn dưới :D

Case cũ đồ cổ mình mới modding lại: thay mica trong, cắt bớt nhôm, thay quạt 8cm thành 12cm+15 bóng led , thêm 2 cây led 15 bóng ,đang nghiên cứu modding Bechtable và Water Cool, anh em giao lưu cafe chơi nhé bác Hai Scm, em ở Q7

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Nâng cấp PC case để xem phim HD và chơi game Offline.

Em thích cái case có nguyên tấm plastic trong bên hông đó bác HBinhLove2003....đứng ngoài dòm vô trông khoai khoái...cuối tuần nào bác rảnh em chạy qua chỗ bác cafe

PS: em mới lên driver 320.63 của MSI thì tuần trước Nvidia ra 327.23, hôm nay lại ra tiếp 331.40 chạy theo không kịp với anh Nvidia này luôn.
http://www.techpowerup.com/191744/nvidia-rolls-out-the-geforce-331-40-beta-driver.html

cobr

Member

Em thích cái case có nguyên tấm plastic trong bên hông đó bác HBinhLove2003....đứng ngoài dòm vô trông khoai khoái...cuối tuần nào bác rảnh em chạy qua chỗ bác cafe

PS: em mới lên driver 320.63 của MSI thì tuần trước Nvidia ra 327.23, hôm nay lại ra tiếp 331.40 chạy theo không kịp với anh Nvidia này luôn.
NVIDIA Rolls Out the GeForce 331.40 Beta Driver | techPowerUp

Em mới update lên 327.23 xong. Chưa thấy bản 331.40 cho notebook bác à.

atamd

Active Member

Bác này build cái case khủng để chơi HD kiểu này ko ổn, mình tính sơ khi cái case của bác hoạt động xem 1 bộ film HD thì tiền điện ngốn cũng khá đấy, có khi lại bằng cả cái vé megastar :D

rombeo

Member

Nhìn cái PC mà ham quá.

Bên trên