Nâng cấp phòng nghe nhạc xem phim hát Karaoke lần cuối trong năm 2013 đợi ngân sách năm mới nâng tiế

nguyenvinh1973

Well-Known Member
Xin giới thiệu với các bác yêu hình ảnh âm thanh phòng nghe nhạc xem phim và hát Karaoke của em cũng là Showroom của em nữa.

Thiết bị gồm có như sau:

1. Đầu HD Popcorn C300
2. Đầu Karaoke Vina KTV
3. Màn hình cảm ứng chọn bài VIna KTV
4. Ampli Jaguar 203N (hàng bãi)
5. Cục công xuất Crown 800
6. 2 chiếc Mic Shure SM 58
7. 1 Đôi loa BOSE 901 (Nhận tín hiệu Micro qua công suất Crown, chỉ chơi đúng Vocal)
8. 1 Đôi loa BMB 252 (Tín hiệu Mic và nhạc nền của đầu Karaoke)
9. Loa Center BW HTM 61
10. Loa Sourround BW 685
11. Receiver Denon 3312 kéo loa Center HTM 61 và kéo Surround BW 685
12. Bộ kéo đẩy Rotel gồm 1580 và 1582 kéo loa Front Klipsch RF7 II
13. Đầu Teac 25XS chuyên chơi CD và làm DAC rời để chơi nhạc lossless, nhận tín hiệu qua optical hoặc coxia giải mã và chuyển tín hiệu lên Rotel để nghe Stereo
14. Loa Subwoofer Velodyn Optimum 10 nằm góc bên phải sau loa Front Klipsch RF7 II
15. Loa Subwoofer Klipsch SW 115 (loại Sub lớn nhất của Klipsch) nằm góc nhà phía sau loa Sourround
16. Màn hình 20 Inch led nhỏ để chơi nhạc lossless đỡ phải bật tivi
17. Tivi Led 3D Sony 52 Inch (Sony 52 LX900)
18. Máy chiếu Mitsubishi HC 7800
19. 2 Đôi dây RCA - Nordost Bluheaven

Video quay phòng và trong Video co choi bai hat The Tennessee Waltz cua ca sy Allan Taylor rat hay cac bac oi

[video=youtube_share;VvLZ3ftf31c]http://youtu.be/VvLZ3ftf31c[/video]

View attachment 128537

View attachment 128539

View attachment 128541

View attachment 128545

View attachment 128557

View attachment 128561

Chỉnh sửa lần cuối:

cobr

Member
Ðề: Nâng cấp phòng nghe nhạc xem phim hát Karaoke lần cuối trong năm 2013 đợi ngân sách năm mới nâng tiếp, mời các bác xem phòng mới!!!

Dàn quá đẹp, bác xếp đồ lại cho gọn (tấm hình cuối) nhìn sẽ thoáng hơn.

ducluan74

Member
Ðề: Nâng cấp phòng nghe nhạc xem phim hát Karaoke lần cuối trong năm 2013 đợi ngân sách năm mới nâng tiếp, mời các bác xem phòng mới!!!

Hoành tráng qúa bác chủ ạ!
Phòng này mà bác đánh bằng RF7II & 2 con sub trên thì chắc rung rinh nhà luôn quá!

Chúc mừng bác!

unchainmedoly

Active Member

Kinh doanh hàng điện tử, bày gì trong nhà mà chẳng đc, có phải đồ tiêu dùng của bác đâu mà bác mà bác Nâng Cấp? Bác chỉ kê tạm ở Kho để quảng cáo thôi mà. Phòng ốc và bài trí hơn thiếu chuyên nghiệp chưa đúng tầm so với những món đồ khủng.
Có TV 55" rồi sao bác phải dùng đến màn chiếu làm gì để cho 2 Front Klipsch RF7 II che mất 2 góc, Bác xem = màn chiếu chắc cũng chỉ View đến 60'' thôi nhỉ ? ! Ánh sáng đập vào màn chiếu > phản xạ lại 2 cạnh của 2 em Front Klipsch RF7 II > nhiễu ánh ánh.
Khi bác karaoke: loa BOSE 901 Trái: âm than đập vào cột > phản xạ ra 2 bên tường > tường phản xạ đến tai kết hợp âm thanh đi thẳng đến tai > echo.
Diện tích phòng bác khoảng 9->12m bày biện các em khủng... và nhiều em thừa.
Bác chưa phải Dân chơi mà là Dân Kinh Doanh.
Up phụ quảng cáo giúp Showroom của bác,
Chúc bác kinh doanh phát tài.

nguyenvinh1973

Well-Known Member

Kinh doanh hàng điện tử, bày gì trong nhà mà chẳng đc, có phải đồ tiêu dùng của bác đâu mà bác mà bác Nâng Cấp? Bác chỉ kê tạm ở Kho để quảng cáo thôi mà. Phòng ốc và bài trí hơn thiếu chuyên nghiệp chưa đúng tầm so với những món đồ khủng.
Có TV 55" rồi sao bác phải dùng đến màn chiếu làm gì để cho 2 Front Klipsch RF7 II che mất 2 góc, Bác xem = màn chiếu chắc cũng chỉ View đến 60'' thôi nhỉ ? ! Ánh sáng đập vào màn chiếu > phản xạ lại 2 cạnh của 2 em Front Klipsch RF7 II > nhiễu ánh ánh.
Khi bác karaoke: loa BOSE 901 Trái: âm than đập vào cột > phản xạ ra 2 bên tường > tường phản xạ đến tai kết hợp âm thanh đi thẳng đến tai > echo.
Diện tích phòng bác khoảng 9->12m bày biện các em khủng... và nhiều em thừa.
Bác chưa phải Dân chơi mà là Dân Kinh Doanh.
Up phụ quảng cáo giúp Showroom của bác,
Chúc bác kinh doanh phát tài.

Hehehehe bác này chắc sinh hoạt bên diễn đàn ôtôfun thì phải, công nhận là bác đóng góp tích cực thật đấy. Mình trước đây xuất phát là từ niềm đam mê phim ảnh và âm thanh sau đó mới chuyển sang lĩnh vực kinh doanh đầu phát HD, thiết bị mình đang dùng là để phục vụ đam mê là chính, và tất nhiên còn nâng cấp tiếp theo đam mê, nâng đến đâu sẽ phụ thuộc vào khả năng tài chính nữa. Mấy món đồ chơi này mình không bán chỉ là xây dựng lên một bộ mẫu để anh em cùng tham khảo thôi, ai lấy kinh nghiệm được thì lấy ai phê phán đương nhiên là mình sẽ tiếp thu.
Mình giới thiệu lại nhé : Phòng mình đang làm showroom diện tích không quá lớn để thể hiện hết công suất diện tích chỉ đạt 21m2 thôi, và màn chiếu mình đang dùng màn Grandview 106 Inch trước đây dùng 120 Inch nhưng to quá phải hạ xuống 106 inch bây giờ ngồi ở độ xa 4,5 m xem cũng ok rồi. Loa Bose 901 trước tiên nó không bị phụ thuộc lắm vào việc bị cái cột nhà chắn vì 8 cái loa của nó lại nằm phía mặt sau và loa 901 bắt buộc 8 loa đó phải đánh vào tường và sẽ phản xạ âm lại mới hay, chỉ có 1 loa phía trưỡc là có bị cản bởi cái cột, tính chất của Bose 901 là vậy mà. Mình dùng 2 Sub chơi 5.2 lúc nào bạn qua mình giao lưu mình sẽ bật phim lên để bạn lấy cảm giác loa sub klipschSW115 nó đánh vào sau lưng mình và ngồi trên Sofa nó đánh vào lưng như massa sướng lắm. Loa Sub Velodyn có độ trầm thể hiện rất sâu nên mình để đằng trước. Chỉ có lá cái loa Klipsch RFII hơi lớn quá nên nó có che một ít phần phía dưới nhưng nói chung vẫn còn nhiều hình ảnh phía trên lắm để xem (cái này cũng tự an ủi) Vấn đề phản xạ hình ảnh cũng có nhưng nói chung vẫn trong tầm chiụ được và vẫn thấy hình đẹp lắm. Với lại mình không phải dân chơi mà chỉ chơi theo đam mê thôi, kinh tế đến đâu chơi đến đó không có mục đích đua chen để được đánh giá cái danh là dân chơi. Lúc nào mời bạn đến chơi nhé đảm bảo đủ Thuốc ,nước, rượu, bia, hát karaoke có đào nhà phục vụ hoa quả sơn điếu đóm đàng hoàng... CHúc các bác khỏe để còn có sức theo đam mê.

theaminh81

Well-Known Member

nhiều đồ quá, cái này là showrom roài, k phải phòng ghe nhìn hhihii

H 9999

Active Member

rất ngon ! PHÒNG BÉ MÀ CHƠI BỘ NÀY CHẮC KO BAO GIỜ CHƠI ĐC HẾT VOLUME ĐÂU NHỈ BÁC ! cám ơn bác đã chia sẻ cùng anh em !

giờ mới xin góp ý mong có gì ko phải bỏ qua nhé : dây dợ cũng vẫn bừa bộn ....bác kinh doanh nhất lại làm showroom thì càng cần phải mỹ quan và gọn gàng mới trói đc thượng đế chứ ! và sau đó nữa là mấy cái loa KOK sợ trẻ con hay khách chọc thủng màng loa à sao mà treo cao tít tận góc nóc trần thế ! em tin chắc âm sẽ ảnh hưởng ko tốt ...loa ẤY NÓ LÀ LOA BS nên em thường thấy bọn tây nó chỉ để trên cái chân loa từ 60 tới 1.2 mét thôi ! còn nếu sợ rú míc thì nên mua bộ feedback destroyer xử lý ! với lại loa sub bác để sau tít tận góc sau xa thế.... nên ngang hàng với loa fronts nhìn vừa thẩm mỹ và vừa hay hơn !

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

chúc mừng bác chủ nhìn cặp Front Klipsch RF7 II đã quá em đang tính em này

Putinsu

Em cũng nghĩ bác là dân kinh doanh, vừa trưng bày bán hàng vừa hưởng thụ đam mê. Em cũng thích được như bác.
Nhưng bác nên cất bớt mấy cái vỏ thùng, vỏ hộp đi thì sẽ giống với phòng nghe nhạc, xem phim của người chơi hơn.

taixin

Active Member

phòng này không thích hợp máy chiếu bác ơi bị 2 cặp font che mất bác xem tivi vẫn thích hơn đưa hết mấy đồ linh tinh ra ngoài cho đã 2 kênh bác ghép với rotel 1580 và 1582 mình thấy chưa hợp với klipsch này ,,, bác dồn lực vào marantz thử xem em đề cử 11s2 ,,, rotel thấy nhiều người kéo với b&w hơn bác cho chút cảm nhận về teac 25xs này xem ,,, nếu muốn thanh lý thì nhớ tới em nhé 0909094904 ,,,

cherrymyy

Member

Sao nhà có cây cột ở vị trí kỳ vậy bác? Dàn của bác rất chất nhưng có vẻ ko hài hoà cân đối cho lắm (cặp front quá khổ so với em center và căn phòng). Theo ý kiến riêng em thứ bộ dàn của bác cần nâng cấp nhất bây giờ là 01 phòng nghe nhìn rộng rãi để cho các em nó phát huy hết công lực thôi. Chúc bác buôn bán phát đạt để nhanh chóng xây phòng mới cho anh em chiêm ngưỡng nhé

thietmoclan

Member

Đồ bác chủ cũng gần giống phòng mình. Mình bị đôi RF7 che mất một góc màn chiếu. Nhưng niềm đam mê ko có giới hạn mà :)), chấp nhận vậy
Chúc mừng bác chủ

ducluan74

Member

Sao có cả cái loại quảng cáo bỉ ổi thế này nhỉ ? bác chủ nhờ Mod xóa đi cho sạch diễn đàn,
...

Mình cũng cực ghét cái loại quảng cáo vô văn hóa như vậy! Mod nhanh ban nick đi thôi!

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Mình cũng cực ghét cái loại quảng cáo vô văn hóa như vậy! Mod nhanh ban nick đi thôi!

Sorry các bác em hơi chậm tí nhưng mà đã xong, :-B

chúc mừng bác chủ có bộ dàn qua gấu

nguyenvinh1973

Well-Known Member

Đồ bác chủ cũng gần giống phòng mình. Mình bị đôi RF7 che mất một góc màn chiếu. Nhưng niềm đam mê ko có giới hạn mà :)), chấp nhận vậy
Chúc mừng bác chủ

Thực sự mà nói bị đôi Loa che khuất tức lắm mà chẳng biết làm thế nào, anh em đam mê chúng ta thường không được dư dả kinh tế cho lắm nên chẳng thể nào đổi nhà được, nhưng vẫn cảm thấy sướng vì nhiều bác nhà cao cửa rộng mà lại chẳng có đam mê còn khổ hơn anh em ta rất nhiều, cặp Klipsch mình thấy kéo Rotel cũng hợp nghe Jazz chi tiết bass xuống cũng sâu lắm, nghe nhạc vàng không thể ngửi được nửa bài, nghe giao hưởng cũng không ổn tẹo nào cả, nghe nhạc đỏ cũng chỉ bằng mấy đôi lao làng nhàng, mình đang kiếm một con bóng 300B chạy Singe end mà cũng chưa thấy ưng được con nào, con ưng thì đắt quá. Phòng em kết hợp kinh doanh nên cũng chẳng thể nào gọn gàng được, hứng chí lên lấy điện thoại phang vài cái ảnh nên không chỉnh sửa được hậu trường gọn gàng như lời một số bác góp ý.. Các bác bỏ qua phần kinh doanh của em đi nhé, thiết bị nghe nhìn của em không liên quan đến việc kinh doanh, đang chơi theo khả năng có được thôi. Trước đây cặp rotel kéo BW nhưng em thanh lý rồi, vì nghe nhạc stereo quá chán, không ngờ lấy cặp RF7 II về thì RÙA RÙA cũng thấy hay hơn hẳn. Thấy mấy bác nói kéo mới LUXMAN hợp hơn nhưng cũng mới chỉ là ngh nói thôi chưa thực tế.

CHÚC TOÀN THỂ ANH EM ĐAM MÊ VÀ ANH EM CHÉM MỘT NGÀY NHIỀU NIỀM VUI - TRÚNG NHIỀU QUẢ LỚN ĐỂ ĐAM MÊ ĐƯỢC THĂNG HOA !!!

unchainmedoly

Active Member

Thanks và ghi nhận lời mời của bác chủ, Có đk nhất định sẽ ghé thăm,
Thấy mấy tấm tiên âm trên trần nhà bác có vè cúng hợp với mình, đang muốn tham khảo,
Bác chi tiết vụ này cho anh em học hỏi với,

nguyenvinh1973

Well-Known Member

Thanks và ghi nhận lời mời của bác chủ, Có đk nhất định sẽ ghé thăm,
Thấy mấy tấm tiên âm trên trần nhà bác có vè cúng hợp với mình, đang muốn tham khảo,
Bác chi tiết vụ này cho anh em học hỏi với,

Tấm tiêu âm mình lấy bên nhà phân phối ANH DUY AUDIO, giao lưu đi mình lấy giá gốc nếu bạn thích, bạn qua nhà mình đi sờ tận tay thích lắm, không như mấy loại mút trứng đâu, cái này dán lên nó mỏng nên mỹ thuật lắm

Bên trên