Nâng cấp thêm bộ 2 kênh 2013 ! Mời anh em tham kiến để em học hỏi thêm ! Xin cám ơn !

sieulong

Well-Known Member
Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

khà khà anh H9999 nâng cấp rất nhanh rất dứt khoát... xin chúc mừng, bộ Marantz Pearl Serien là mơ ước của nhiều người, như em chẳng hạn.

từ bỏ nghe nhạc thông qua Receiver, chào mừng anh H9999 đến với audio.

PS: bộ dây Inakustik cũng dữ nữa.

buithaihai

Active Member
Ðề: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

Toàn hàng khủng. Mà cái tivi bao nhiêu inch vậy bạn? Mình nhìn trông như 75".

H 9999

Active Member
Ðề: Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

khà khà anh H9999 nâng cấp rất nhanh rất dứt khoát... xin chúc mừng, bộ Marantz Pearl Serien là mơ ước của nhiều người, như em chẳng hạn.

từ bỏ nghe nhạc thông qua Receiver, chào mừng anh H9999 đến với audio.

PS: bộ dây Inakustik cũng dữ nữa.
CÁM ƠN BÁC ! em cũng thích nghe nhạc mà ! nói đúng là em thích bộ pm 11 S3 nhưng nó đắt quá..quá sức em với thời điểm hiện tại...dây dợ lằng nhằng vào nữa thì cũng phải 14 ngàn eu...thôi em chơi bộ PEARL LITE cho hợp với khả năng...mai kia có em lại nâng cấp tiếp...tính em máu nếu có khả năng là em múc luôn ! định múc bộ ONKYO M 5000 R đấy nhưng mà nghe BASS nó nhẹ tòm tọp em chán...còn bộ ADVANCE ACOUSTICS MAA 706 thì nhiều bác chê...
em thử qua vài dòng với tầm tiền ít ỏi này thì em dành sự lựa chọn cho MARANTZ PEARL LITE...nghe CD cũng chuẩn..mà nghe IPOD, USB hay từ máy tính cũng ngon...DAC nó chạy cũng tốt bác ak ! em ghép như thế kia nghe rất hợp bác ak....tiếng tách bạch , chi tiết cực...BASS thì ngọt lắm, sâu lắng chắc ! vì em định mùa hè nâng cấp xe mới nên k dám đầu tư lớn quá về AUDIO ! cuộc sống còn nhiều thứ cần quá..nên tạm thời chơi con còi còi này đã bác

H 9999

Active Member
Ðề: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

Toàn hàng khủng. Mà cái tivi bao nhiêu inch vậy bạn? Mình nhìn trông như 75".

cám ơn bác đã ghé thăm topic..tivi nhỏ mà bác ! có 55 in thôi nó là em SAMSUNG UE 55 ES 8090 ! em mua đc 1 năm rồi bác ! giờ em ue 75 es 9090 ngon hơn ! k thì mấy em 4 k càng gấu...tivi kia cỏ mà bác

datbq

Member
Ðề: Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

Chúc mừng bác, DAC của pearl lite rất tốt, bác cứ yên tâm mà chơi lossless
em cũng có cặp pearl lite giống bác

junnylove

Member

Chúc mừng bác chủ có bộ dàn ưng ý, bác cho anh em thêm chút nhận xét về đôi loa này nhé.

Re: Ðề: Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

xin hỏi bác chủ 2 cục marantz bao nhiêu đạn vây?

cuongtn87

Well-Known Member
Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

chỉ 1 từ: thèm!

H 9999

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

Chúc mừng bác, DAC của pearl lite rất tốt, bác cứ yên tâm mà chơi lossless
em cũng có cặp pearl lite giống bác

dạ vâng em cũng thi thoảng chơi qua iphones ipods và usb ! em thấy hài lòng với em nó ! ngắm mãi hôm nay mới rinh các em nó về sống chung với bọn đồng nát kia bác ak

Chúc mừng bác chủ có bộ dàn ưng ý, bác cho anh em thêm chút nhận xét về đôi loa này nhé.

loa này hở bác ? nghe rất ngon... kết hợp với marantz pearl lite này thì nghe ngon hơn là ghép với PIONEER VSX 2010 K VÀ YAMAHA RX A 2010 ! nghe chi tiết...tiếng trebles tốt...tiếng trung và bass thì cũng ngon....công suất rất khiêm tốn 140 / 220 w 8 ôm bác ak PLATINUM M4 của quadral đấy bác
xin hỏi bác chủ 2 cục marantz bao nhiêu đạn vây?

2 cục MARANTZ không thôi thì mất có 2798 euro thôi bác ! có 3 cục cơ nhưng cục tuner em không cần nên chỉ chơi 2 cục ! mỗi cục giá 1399 euro bác !

theaminh81

Well-Known Member

tivi viền mỏng ác, nhìn bộ dàn đẹp và thích quá, nhưng chưa đủ trình chơi, hic, nhìn nhiều khi koong hiểu thiết bị đóa là cái gì

H 9999

Active Member

tivi viền mỏng ác, nhìn bộ dàn đẹp và thích quá, nhưng chưa đủ trình chơi, hic, nhìn nhiều khi koong hiểu thiết bị đóa là cái gì

cám ơn bác đã ghé thăm ! vâng tivi này thì viền nó mỏng thật mỏng dính chắc khoảng nửa centimet thậm chí ít hơn ! cứ sinh hoạt ở DIỄN ĐÀN này thì dần dần biết hết đấy mà bác...em cũng gà mờ..có biết gì đâu ! nhưng nhờ diễn đàn này em ngộ ra nhiều điều :D

Bộ Marantz mặt đen của bác nhìn rất ngầu, nghe các bác xài marantz đời mới thì tiếng bass lực hơn so với đồ vintage phải ko bác?
Có đk đập hộp thật là sướng, nhìn phía sau sáng choang :) Em thấy 3 củ loa mid/bass của bác chắc tầm 16cm, bass nghe như thế nào ạ?

ducluan74

Member

Cặp loa của bác nhìn đẹp qúa! Càng tham gia diễn đàn nhiều thì máu nâng cấp nó lên càng cao bác ợ!
Chúc mừng bác có bộ Stereo ưng ý!

winfun

Member

nhìn bộ dàn của bác đẹp quá, niềm mơ ước của em đấy.

cho em hỏi xí ... da có cái receiver yamaha bac lam them bo marantz có phải
O1_ receiver yamaha de xem phim
O2_ bộ marantz nghe nhạc 2 kênh phai không ạ

mấy vụ này em vịt nhở bác chỉ thêm:)>-

Re: Ðề: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

cho em hỏi xí ... da có cái receiver yamaha bac lam them bo marantz có phải
O1_ receiver yamaha de xem phim
O2_ bộ marantz nghe nhạc 2 kênh phai không ạ

mấy vụ này em vịt nhở bác chỉ thêm:)>-

author

em là em kết cái bể cá của bác, :D:D:D

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

dạ vâng em cũng thi thoảng chơi qua iphones ipods và usb ! em thấy hài lòng với em nó ! ngắm mãi hôm nay mới rinh các em nó về sống chung với bọn đồng nát kia bác ak

loa này hở bác ? nghe rất ngon... kết hợp với marantz pearl lite này thì nghe ngon hơn là ghép với PIONEER VSX 2010 K VÀ YAMAHA RX A 2010 ! nghe chi tiết...tiếng trebles tốt...tiếng trung và bass thì cũng ngon....công suất rất khiêm tốn 140 / 220 w 8 ôm bác ak PLATINUM M4 của quadral đấy bác

2 cục MARANTZ không thôi thì mất có 2798 euro thôi bác ! có 3 cục cơ nhưng cục tuner em không cần nên chỉ chơi 2 cục ! mỗi cục giá 1399 euro bác !
cho em hỏi tí bác
O1- receiver yamaha xem phim
O2-marantz nghe nhạc
mấy vụ lày em hơi bị vịt ...mong bac chi giao

fostina

Well-Known Member

Bác chơi hàng quá khủng quá luôn, hàng này quá chuẩn rồi bác, bác review kỹ 1chut nữa đi

Bên trên