Nâng cấp thêm bộ 2 kênh 2013 ! Mời anh em tham kiến để em học hỏi thêm ! Xin cám ơn !

Ðề: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

Bác kiếm đâu ra cái logo DTS vậy? Mà hàng bác mua ở đâu thế ?

RF7II

Member
Ðề: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

chúc mừng bác bộ dàn ngon quá, bác cho e hỏi MARANTZ PEARL LITE bác mua ở đâu và giá bao nhiêu? cám ơn bác

lu05

Member

Chúc bác hạnh phúc với bộ dàn này...

H 9999

Active Member

ghép với QUADRAL PLATINUM M4 thì quả thật rất hợp ! nghe tí tách sâu lắng nhất là nghe LỆ QUYÊN hay là mấy anh KHOAI TÂY hát, hay nghe mấy đĩa dàn nhạc dây kéo sao nó phê thế không biết ! sau đây là mấy hình ảnh của các em nó mời các bác tham kiến ạ !
-Chúc mừng bác chủ,đôi loa quadral của bác phải nói là hàng hay đấy.Khai thác đc em này thì thôi rồi,đảm bảo bác sẽ ở đc với em nó lâu dài.Trước em có mộ đôi bán đi tiếc quá,vì giờ vẫn chưa thấy đc em nào vượt đc cả
bác chơi QUADRAL model gì vậy bác ? cũng MONTAN AURUM 8 À HAY PLATINUM M 4.5.50 ? hay TITAN ? chơi AURUM montan Cũng hay đấy bác 1 AURUM ĐC XẾP THỨ 2 thôi còn nếu đỉnh nhất thì TITAN bác à
Bác kiếm đâu ra cái logo DTS vậy? Mà hàng bác mua ở đâu thế ?

e mua trên mạng bác

chúc mừng bác bộ dàn ngon quá, bác cho e hỏi MARANTZ PEARL LITE bác mua ở đâu và giá bao nhiêu? cám ơn bác

marantz KI PEAL LITE em mua 2798 euro = khoảng 77 triệu cho 2 cục đấy....nhưng giờ nó rẻ hơn rồi chỉ còn 1299 1 cục ! còn ở vn thì em ko rõ ! mà hình như vietjnam MARANTZ KI PEARL LITE nó cũng khác hình khác dạng ko phải thế này...vì bạn em mua thấy bảo chính hãng bảo hành 1 năm mà nó khác hoàn toàn ít nhất là ko có miếng ốp màu đen bóng nhìn nó vuông hòn sát cạnh...còn cái của em mua ở ĐỨC thì nó lại BẦU BĨNH như trong ảnh và đúng với YOUTUBE của chính hãng...em cũng chả biết do lý do gì hay là họ bán bò cắt lại cái đuôi ! bác thử check xem sao !
[video=youtube;OFaD3H1t6nc]http://www.youtube.com/watch?v=OFaD3H1t6nc[/video]

Chúc bác hạnh phúc với bộ dàn này...
cám ơn bác

tuyệt zờimnmnmnmnmn

lhoang858

Nhìn mà thèm!:-"

H 9999

Active Member

mời a em nghe thử cho đỡ buồn ! [video=youtube;Ze8B3kLnaMQ]http://www.youtube.com/watch?v=Ze8B3kLnaMQ[/video]

hoanganhduytran

Active Member

mời a em nghe thử cho đỡ buồn ! [video=youtube;Ze8B3kLnaMQ]http://www.youtube.com/watch?v=Ze8B3kLnaMQ[/video]

Bộ của bác chủ hoành tráng quá, lúc nào bác quay thử bộ 2 kênh cho anh e thưởng thức nhé

taixin

Active Member

dàn bác gấu nhưng sao không làm con center jbl lc2 hay là cặp font l890 hả bác con center hiện tại ko đẳng cấp với bộ dàn bác chủ ,,, hai con bose bác làm font h hả ,,,

H 9999

Active Member

dàn bác gấu nhưng sao không làm con center jbl lc2 hay là cặp font l890 hả bác con center hiện tại ko đẳng cấp với bộ dàn bác chủ ,,, hai con bose bác làm font h hả ,,,

nghe tạm con JBL 25 C bác à...chứ hôm nào em múc con CENTER QUADRAL AURUM BASE này bác à nó mới complete xứng tầm với bộ loa kia !

còn FRONT L890 em ko thích chơi ! em có cặp ES 100 kia cũng chán mua đc 1 tuần bán như cho mới tinh mà em bán giá có 50 % ! như cho ! còn Jbl nghe sao bằng cặp MONTAN AURUM 8 kia đc bác...nhìn giá cũng biết cặp kia mua đc 9 cặp L890 đấy bác !
còn BOSE kia đó là FRONT HEIGHT bác à ! còn cặp FRONT em đang chạy QUADRAL PLATINUM M4 kia bác à ! còn 1 dàn BOSE phía sau ghế ngồi cũng thế em làm SURROUND L +R VÀ SURROUND BACK L+R ! NGHE TẠM ÍT NỮA CÓ TIỀN SẼ NÂNG CẤP TIẾP PHẦN 2 KÊNH THÔI CÒN PHIM ĐA KÊNH NHƯ THẾ CŨNG LÀ TẠM THỜI ỔN RỒI ! EM ĐANG VẪN CÓ Ý ĐỊNH NÂNG CẤP MONOBLOCK CHO BỘ 2 KÊNH VẤN ĐỀ LÀ CHỌN BỘ NÀO THÔI !

H 9999

Active Member

CÒN NẾU CHƠI CON CENTER QUADRAL TITAN NÀY THÌ KHỦNG QUÁ ! PHÒNG CHẮC KO CHỊU NỔI

Technische Daten:

Typ: 3-Wege
Prinzip: Druckkammer/Bassreflex
Nenn-/Musikbelastbarkeit (W): 300/500 W
Übertragungsbereich (Hz): 25...65.000 Hz
Übergangsfrequenz (Hz): 260/3.000 Hz
Wirkungsgrad (dB/1W/1m): 90 dB
Für Verstärker (Ohm): 4...8
Hochtöner: Aluminium Bändchen
Mitteltöner: 170 mm Ø ALTIMA®
Tieftöner: 2x260 mm Ø ALTIMA®
Maße (H x B x T) in cm: 38,5 x 80 x 43,75 cm
Gewicht in kg: 48,50 kg

Bin-K

Well-Known Member

Vẫn chưa có tin j mới về vụ mono block à bác ? Em đang định cuối tuần này đi ôm em pre Gryphon Sonata Allegro, con này tuyệt chủng rồi nhưng bên em shop vẫn còn hàng mới. Con này nó được thiết kế rời toàn bộ, nguồn rời hai kênh riêng biệt, tín hiệu cũng hai kênh riêng biết luôn, cũng chơi hai dây nguồn như con Pandora hàng đỉnh cao hiện nay.

H 9999

Active Member

Vẫn chưa có tin j mới về vụ mono block à bác ? Em đang định cuối tuần này đi ôm em pre Gryphon Sonata Allegro, con này tuyệt chủng rồi nhưng bên em shop vẫn còn hàng mới. Con này nó được thiết kế rời toàn bộ, nguồn rời hai kênh riêng biệt, tín hiệu cũng hai kênh riêng biết luôn, cũng chơi hai dây nguồn như con Pandora hàng đỉnh cao hiện nay.
MẤY HÔM RỒI VỀ VN CÓ VIỆC MẤY TUẦN GIỜ EM MỚI QUAY LẠI CHÂU ÂU BÁC ƠI ! đang chờ xem tháng 9 này bọn chúng nó ra con nào vừa tầm ko chứ nhiều quá lại ko còn lực chơi...vì phải để dành tiền làm việc khác ! đang có cả bộ 5 cục có 2 con monoblock class A công suẩt ăn điện 1 ngàn w 1 cục...ra 100 w class A và 8 ôm thì 300 w/ 4 ôm thì 600 w ra của 1 cục nặng 36 kgs tên nó là VINCENT SP 991 PLUS ! nhưng ko có đèn VU phía trước nhìn nó tối tối .....gấu chưa quyết ! chắc chờ xem con nào ưng thì múc bác à ! DẠO NÀY ĐUỐI NHƯ CÁ CHUỐI HIIHHIHIHI TOÀN VỀ VN KO À NÊN CHẢ KIẾM ĂN ĐC BÁC À !

H 9999

Active Member

ước mơ rinh tiếp các em về cho nó có đàn thành đồng bộ

Hung082012

Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

Giấc mơ của bác làm em ngất mất. Mong cho thành hiện thực để anh em chiêm ngưỡng.

H 9999

Active Member

em đang cố gắng cày cuốc mong là được mùa em sẽ múc tiếp bác ak....chứ nghe ở ngoài kết lắm rồi !

lequynhan

Well-Known Member

Thán phục trước bác H 9999 về thú chơi âm thanh!
Kể bác liếc máy ảnh sang bên tủ Rượu cho anh em chiêm ngưỡng thì lại biết thêm sở thích của bác. :D (em là em không biết uống rượu đâu nhé!)

H 9999

Active Member

Thán phục trước bác H 9999 về thú chơi âm thanh!
Kể bác liếc máy ảnh sang bên tủ Rượu cho anh em chiêm ngưỡng thì lại biết thêm sở thích của bác. :D (em là em không biết uống rượu đâu nhé!)

rượu em uống đc nhưng ko nghiện.... ! bên em cũng rẻ nên mỗi lần đi chợ hay ôm về cả chục chai các loại bạn bè đến chơi nhậu vui ! em cũng ko chơi rượu xịn chơi bình dân thôi như chivas, remy martin , henessy , XO , Jim Beam thôi bác ! cũng chỉ từ vài chục tới hơn trăm 1 chai thôi bác ! chứ chơi rượu xịn thì vài ngàn 1 chai em để tiền mua đồ âm thanh

Chỉnh sửa lần cuối:

islandvt

Banned

Bác có điều kiện thế này thì sắm thêm máy chiếu là đã lắm
Dàn bác rất hầm hố, chỉ có âm thanh 5.1 chưa có 2 loa Rear để đằng sau nhỉ :-?

H 9999

Active Member

Bác có điều kiện thế này thì sắm thêm máy chiếu là đã lắm
Dàn bác rất hầm hố, chỉ có âm thanh 5.1 chưa có 2 loa Rear để đằng sau nhỉ :-?

vâng em cũng thích máy chiếu nhưng chưa có điều kiện ! mấy con máy chiếu dây dợ lằng nhằng dài em ko thích...giờ thích con máy chiếu hơn 100 in nhưng ko cần kéo dài dây...máy chiếu để ngay sát dưới chân màn chỉ cần cách 40 cm--50 cm mà chiếu tới tận hơn 100 in...ảnh cũng phê luôn ! nhưng giá đang hơi cao chờ nó xuống giá thì em sẽ mua ! thôi giờ vẫn chơi tạm con tivi còi mua 2 năm rồi con SAMSUNG 55 in ES 8090 ! mai kia sẽ upgrade sau !
còn âm thanh đa kênh em ko chơi 5.1 bác ak ! em đang chơi cấu hình 9.2 bác ak ! phía trước 1 center, 2 front , 2 fronts height và 2 sub ! còn phía sau là 2 surround và 2 surround back cũng là BOSE giống như mấy cặp phía trước ấy !

Bên trên