Nên chọn giữa TV LG OLED model C9 hay E9 ạ?

donquanhao

Member
Như tiêu đề ạ, em đang không biết nên chọn giữa TV LG OLED model C9 hay E9? Cụ thể là e đang chấm 2 con TV này: LG OLED 55C9PTA (tầm 42 triệu) và LG OLED 55E9PTA (tầm 56 triệu). Tính năng thì e thấy cũng khá giống nhau, nhưng giá của 2 con lại chêch lệch hơi bị nhiều. Không biết nên chọn con nào nhỉ?

À cả 2 con này đều nằm Top 1 các bảng xếp hạng Best TV 2019 trên thế giới nên mình ưu tiên chọn 1 trong 2 em nó nên đừng bác nào kêu em chạy mua SN hay SS nha. Có link tham khảo ạ: https://dantri.com.vn/suc-manh-so/l...-tot-nhat-the-gioi-2019-20190930234831167.htm

Thấy 2 con này đều quá ngon trong tầm giá tại VN rồi. Cao tiền hơn nên LG OLED E9 hơn LG OLED C9 là dĩ nhiên, các trang công nghệ cũng đánh giá E9 hạng nhất còn C9 hạng nhì còn gì.

satthubian

Member
Hai con đều có giá tốt, loa êm, màu đẹp, đều xài ngon nên tuỳ nhu cầu của bạn mà bạn mua thôi nha

ongtamtang

Member
Nếu bác thấy tiền bạc rủng rỉnh thì cứ LG OLED E9 nhé bác, xài con TV được đánh giá Best TV số 1 thế giới nó cũng oách hơn nè. Nói đùa chứ con E9 nó hoàn hảo lắm lắm đó, khách của mình hiện toàn săn con E9 đấy, chưa thấy ai chê điểm nào

Ginô Tùng

Member
Nhìn thì thấy rõ là giá con E9 cao hơn nên nó hơn con C9 là phải rồi. Mà hai con con nào cũng ngon hết á, tuỳ vào điều kiện của bác nữa, nếu có điều kiện thì quất E9 xài cho đã

caytoanto

Member
Nói chung thích thiết kế chân đế của con LG OLED E9 hơn con LG C9, chắc là do con E9 thuộc dòng cao cấp hơn. Tuy nhiên cả 2 con đều cho chất lượng hình ảnh, âm thanh quá tuyệt vời. Tùy nhu cầu bạn chọn thôi.

buqadi

Member
Con nào cũng ngon hết mà, nếu được thì tậu con E9 xài nó cao cấp hơn chút

janosida

Member
Chú ý nha, con LG OLED C9 có 3 kích thước 55-65-77", trong khi LG E9 chỉ có 55" và 65" nhé bạn. Loa của C9 là 2.2 40W trong khi loa của E9 là 4.2 60W. Tùy nhu cầu và tài chính của bạn thôi, cả 2 con đều rất đáng chọn khi so với các model khác.

bexjnh

Member
Xem ra nếu muốn chơi OLED thì cứ xác định LG chính chủ là ngon nhất. Thấy thông tin các hãng khác như Sony, Pana, Philips... đều phải mua tấm nền panel OLED của LG về gắn vào.

duc xu

Member
cho em hỏi con oled lg e9 có mã như nào ạ. em tìm chỉ toàn ra ví dụ 55eg910t...

Bên trên