Nên chọn Xtreamer Wonder hay Q10 IV?

Thao1975

Member
Chào các bạn. Đang băn khoăn giữa 2 con là Xtreamer Wonder và Q10 IV, con Xtreamer Wonder biết là của Hàn có tiếng, nhưng lâu mới xuất hiện tại Việt Nam mình, còn Q10 IV thấy đông người dùng và hỗ trợ support khá mạnh.
Cám ơn các bạn đã đọc

hdradio

Member
Ðề: Nên chọn Xtreamer Wonder hay Q10 IV?

Chơi ổ cứng thì HiMedia Q10IV vẫn là số 1, Còn online thì chắc cũng tương tương bác à. bác rảnh ghé bên Em test thử đi bác, mỗi cái nó có cái hay riêng. Chúc bác sớm quất được 1 em ưng ý.

hienrp

Active Member
Cả 2 đểu có tính năng và cấu hình same same!
Cái này bác hỏi thì cháu nghĩ tuỷ cảm nhận mỗi người thôi.
Q10 có cái hay là giá mềm hơn, lượng ng dùng đông đảo cũng vì chất lươngj tốt đó bác.
Xtreamer cũng đẹp, giá hơi cao tý, quốc xẻng thì cũng made in china cả à.
Lượng người dùng và mức độ support là tiêu chí tốt để bác ra quyết định bác nhé.
Chúc buổi sáng bác!
Dậy sớm quá! Hehe

Thao1975

Member
Ðề: Re: Nên chọn Xtreamer Wonder hay Q10 IV?

Cả 2 đểu có tính năng và cấu hình same same!
Cái này bác hỏi thì cháu nghĩ tuỷ cảm nhận mỗi người thôi.
Q10 có cái hay là giá mềm hơn, lượng ng dùng đông đảo cũng vì chất lươngj tốt đó bác.
Xtreamer cũng đẹp, giá hơi cao tý, quốc xẻng thì cũng made in china cả à.
Lượng người dùng và mức độ support là tiêu chí tốt để bác ra quyết định bác nhé.
Chúc buổi sáng bác!
Dậy sớm quá! Hehe

Cám ơn bạn, tớ sáng nào chả dậy từ 5.30h để đi thể dục. Sáng nay dậy hơi sớm để đi sinh nhật otofun:D

meocon

Well-Known Member

Đa số đều chọn Q10 IV nha a , coi ổ cứng thì Q10 IV hơn

Thao1975

Member

Chơi ổ cứng thì HiMedia Q10IV vẫn là số 1, Còn online thì chắc cũng tương tương bác à. bác rảnh ghé bên Em test thử đi bác, mỗi cái nó có cái hay riêng. Chúc bác sớm quất được 1 em ưng ý.
Cám ơn bạn. Tớ vẫn nghiêng về Q10IV được Firmware cập nhật tự động và có chỗ gắn ổ cứng, mặc dùng mình xem online thôi

thaovjp89

Well-Known Member

Cám ơn bạn. Tớ vẫn nghiêng về Q10IV được Firmware cập nhật tự động và có chỗ gắn ổ cứng, mặc dùng mình xem online thôi

CHắc chú nhầm đó ạ, nếu nói cập nhật FOTA thì XtreamerWonder mới có nhé
Chú thường xuyên xem online thì cần xem xét lại lựa chọn nhé, chú rảnh qua bên thái thịnh cháu refveo 2 ẻm này chú xem ạ

quynhngo

Member
Hồi xưa tôi cũng phân vân 2 em này lắm nhưng rồi coi review + chip + fw support thì cuối cùng đã chọn em Himedia Q10 IV và thật sự ko hối hận về sức mạnh và độ tùy biến của em nó. Thật tuyệt vời.

HieuHienSupport

Active Member

Firmware cập nhật tự động thì chỉ có Xtreamer thôi bác, Himedia không có cập nhật tự động nhé, bác có thể tham khảo thêm em Zidoo X6 PRO này nữa nếu không bận tâm cái khoản gắn ổ cứng vào bên trong nhé: http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/1095624-tren-tay-zidoo-x6-pro-tam.html

Firmware cập nhật tự động thì chỉ có Xtreamer thôi bác, Himedia không có cập nhật tự động nhé, bác có thể tham khảo thêm em Zidoo X6 PRO này nữa nếu không bận tâm cái khoản gắn ổ cứng vào bên trong nhé: http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/1095624-tren-tay-zidoo-x6-pro-tam.html

Bác cho hỏi cũng không quan tâm đến ổ cứng trong thì Q10 IV và ATV1900AC con nào ngon hơn xét theo tiêu chí chất lượng hình ảnh, độ mượt và ổn định.Cấu hình Q5 cũng giống Q10 phải không bác

tech360

Member

Bác cho hỏi cũng không quan tâm đến ổ cứng trong thì Q10 IV và ATV1900AC con nào ngon hơn xét theo tiêu chí chất lượng hình ảnh, độ mượt và ổn định.Cấu hình Q5 cũng giống Q10 phải không bác
Bác vẫn nên chọn Q10IV vì thực sự mình đã test ATV1900AC, offline của ATV1900AC không ổn chút nào

tech360

Member

Chào các bạn. Đang băn khoăn giữa 2 con là Xtreamer Wonder và Q10 IV, con Xtreamer Wonder biết là của Hàn có tiếng, nhưng lâu mới xuất hiện tại Việt Nam mình, còn Q10 IV thấy đông người dùng và hỗ trợ support khá mạnh.
Cám ơn các bạn đã đọc

Bác tham khảo thêm em Cloudnetgo CR18 lõi 8, android 5.1 http://tech360.vn/android-tv-box/Android-TV-Box-Cloudnetgo-CR18-OctaCore-64bit-1477.html

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Nên chọn Xtreamer Wonder hay Q10 IV?

Nếu ko quan tâm đến ổ cứng gắn trong thì bác nhắm bắn thẳng em Q5IV. Trên cơ sở đã được test thử qua nhiều loại để đáp ứng các yêu cầu cá nhân em thấy không có box nào ăn được nó trong tầm giá đâu, kể cả một vài box đắt hơn

Bên trên