Nên dùng đường truyền internet nào để down phim

Ðề: Nên dùng đường truyền internet nào để down phim

[4ever]emQuynh;298619 đã viết:
dùng cáp quang cho đơn giản, ko cần suy nghĩ
có thể ra hàng game nào gần nhà có cáp quang bảo nó share mình 1 đường rồi tính tiền sau

em đi cả chục cây số mới tìm được một quán nét như bác nói, đến nơi em mới suy nghĩ là làm sao kéo cable về nhà ... ha ha ha :-j.
cũng mai là đi thêm 1 cây nữa là đến cơ quan, có sẳn 02 đôi cable FTTH nên hàng ngày đơn phim thoải mái.

Đề nghị bác chủ thớt sài ADLS VNPT, tùy vào nhu cầu bác đăng ký gói cho phù hợp, ở nhà mình đang có 02 line, sài rất OK (tại Bình Dương)

Lựa trọn của tui là quán net gần nhà! Mạng FPT gói 10Mbps với giá cước 4k/1h.
Down HD từ mega1280 mất độ tầm 10'-15'/ 1 phim 720 90' (4,37 Gb)
Down 1 file từ mega1280 và megashare chỉ được hơn 3 Mbps B-). Còn down và up 1 file thì azsharing là vô đối rùi :)

Chỉnh sửa lần cuối:

nicky1596

nhìn cái này mà phát thèm nhỉ

worldvision

Huyền Thoại

Thực tế thì thế này !!
Nếu dùng mạng FPT thì khi các bác download sever trong nước thì chạy rất cao >500 KB/s, mạng VNN tương đương thì cũng chạy 180 KB/s [2 gói thấp nhất của 2 mạng đó]

Nếu dùng mạng VNN mà download sever nước ngoài thì chạy tới >180 KB/s còn mạng FPT thì <100 KB/s [Gói thấp nhất 2 mạng]

Vậy tuỳ theo nhu cầu mà dùng !! Nếu chơi HD toàn download ở mega1280 và magashare thì chọn FPT !! Còn dùng MF, MU, RS thì nên dùng VNN.:-"

Mình đang dùng 2 cái lun !! Một cái chuyên download HD cái kia để lướt net, download MF, MU.....:DĂn chơi phải chịu à !!

Kinas

Member

Down từ nước ngoài: VNPT
Down từ trong nước: FPT

minh1510

Hic bác nào post giùm em cái tốc độ Down/Up thực tế của gói FPT MegaYou (ko phai You+) được không ạ?
Em bị bọn nó dụ dỗ nâng cấp miễn phí từ MegaStyle lên MegaYou tốc độ nhanh gấp đôi mà giờ chẳng thấy hơn cái gì? đang định gọi điện chử đây!

Gói MegaStyle 250k/tháng em dùng từ xưa đến giờ tốc độ thế này:
- Mega1280: 200kb/s
- torrent hdvnbits: Down 150Kb/s Up 50Kb/s
- Mediafire: 100Kb/s
- Rapidshare/Megaupload: 70Kb/s

Giờ nâng cấp lên rồi tốc độ vẫn thế, buồn hết cả người :-w
Thanks các bac!

Kool

Tùy vào túi tiền của bác, có tiền thì cái gì cũng có, tốc độ miễn bàn
Hi hi

kendo

Member

nên dùng FPT U+ đang khuyến mãi 6MB mà chỉ tốn 275K mỗi tháng, down trong nước và 1280 max là 750kb, up là 100kb, sẻver nước ngoài ngày thì 350kb từ 2h 6h, 6h tới 10h là 150kb và sau đó là 75kb ổn định

run_rock

Cái này còn tùy theo bác thích kéo phim kiểu gì.
Theo mình thôi nhé. Mình hay kéo torrent trong nước, download phim ở mega.1280.com, megashare.vn. Mình đang sử dụng internet của FPT, gói cùi nhất 275k/tháng. Khi kéo torrent max chừng 330kB/s, upload chừng 50kB/s. Kéo từ mega.1280 và megashare.vn thì toàn 350kB/s (tất nhiên lúc nó ổn định).
Còn web nước ngoài như mediafire.com mình down free tốc độ tầm 200kB/s. Kéo torrent nước ngoài thì tùy cái nhưng tốc độ khoảng 50 - 350kB/s (chắc có seeder ở VN phụ seed).
Em thì thấy dịch vụ thằng FPT này cũng được, lâu lâu cũng rớt cái bịch cho mình khỏi vô mạng chơi vậy thôi. Do cũng chưa xài mấy ISP khác nên không thể so sánh.

kéo megashare với 1280 không được 350k như bạn nghĩ đâu, IDM nó khai gian đấy, bạn xem real speed bằng phần mềm khác sẽ thấy, cũng chỉ 330k thôi :D

GeniusNT

cab quang đê
Tui đang xài wifi chùa thấy tốc độ rất là OK
Có điều down quốc tế hơi nản
Mà HD thì cứ vào hdvnbits mà cắm
Toàn max speed thui
Mà nuôi acc ở đó pải có speed up cao
Tốt nhất là dùng cab quang ko bác sẽ pải seed đến mùa quýt

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên