Nên lắp DTH hay DTT???

vinagoh

Well-Known Member
Chào các Bác!

Số là mình định chuyển qua AVG, nhưng thấy gói Như Ý là DTH và gói Cao Cấp có cả DTH và DTT.
Lần đầu mình tìm hiểu AVG nên khoản này yếu kém, mong các Bạn giải thích rõ dùm mình và nên DTH hay DTT.
Mình dùng TV 21 inch CRT.

Cảm ơn các Bác.

songtinh

Ðề: Nên lắp DTH hay DTT???

Đơn giản gọn lẹ linh động thì bác chọn DTT (gồm hộp setup box và cái anten nhỏ gọn). Anten thì bác có thể đặt nơi nào tùy thích miễn là chỗ đó có sóng khỏe và chất lượng hình ảnh tốt là ok, bác có thể lấy remote của setup box bấm để hiển thị thông số sóng và chất lượng. Còn DTH thì chơi chảo. Lúc mới tìm hiểu về truyền hình đọc mấy bài về chảo chiếc em thấy phức tạp nhức óc quá nên quất DTT cho nó gọn.

tuanreb

Active Member

DTT gọn nhẹ mưa gió không ảnh hưởng gì nhiều nhưng ít kênh hơn, DTH ngược lại. Đầu thu AVG nóng rất nhanh, khi nóng quá hình ảnh sẽ bị vỡ và thường xuyên mất tín hiệu (nhất là mùa hè) ==> Test đầu thu kỹ trong 2 tuần đầu và theo dõi, bị hiện tượng trên kêu họ đổi đầu thu khác

190593

Member

theo mình nghĩ thì bác nên chọn DTT của AVG vì mình thấy cũng khá tốt :)

tan_huy_93

Well-Known Member

Các gói kênh/cước của Truyền hình An Viên đang có một "Mất cân bằng" không hề nhẹ.

AVG hình như không còn cho đăng ký mới gói Như Ý số mặt đất nữa, trên trang chủ em thấy đẹp luôn mục gói Như ý số mặt đất rồi chỉ còn Như ý vệ tinh, và mục số mặt đất chỉ còn gói Cao cấp.

Và số kênh số mặt đất và vệ tinh đang chênh nhau không hề nhỏ, 32 kênh gấp gần 1/2 . Trong khi đó thuê bao thì vẫn 88k bằng nhau. Bó tay bác Vũ...
AVG phải tăng giá gói Cao cấp số vệ tinh lên 100k hoặc giảm giá gói cao cấp số mặt đất xuống còn 66k.
Như thế mới cân bằng.

P/s: Mặc dù em không hề thích số vệ tinh vì nó toàn kênh địa phương, nhưng vẫn thấy ức ức chế.

dzoigom

Member
Re: Ðề: Nên lắp DTH hay DTT???

DTT ít kênh hơn là do băng thông ít hơn và chi phí cao hơn. Xin, tần số kg phải đơn giản, huống hồ avg là tư nhân nữa.

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Nên lắp DTH hay DTT???

Cái đó ai chả biết.
Từ đầu chỉ kinh doanh số vệ tinh thôi cho dễ.
DTT ít kênh hơn là do băng thông ít hơn và chi phí cao hơn. Xin, tần số kg phải đơn giản, huống hồ avg là tư nhân nữa.

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Re: Nên lắp DTH hay DTT???

Từ đầu cả hai số kênh chỉ chênh nhau 5 kênh tỉnh thôi thím ạ.

Và bác đọc bài lúc đầu có hiểu tôi nói gì không mà xoắn.
Vậy sao từ đầu bác kg lắp DTH, nói chuyện thật là mâu thuẫn

Bên trên