Nên lắp mạng Cáp Quang của FPT hay Viettel !

ASAP

Well-Known Member
Ðề: Nên lắp mạng Cáp Quang của FPT hay Viettel !

Hi,

Anh nào dùng Viettel thì phải setting cho moderm tự động reboot vào một giờ cố định nào đó (2-3-4h sáng chẳng hạn) thì dùng rất OK, không bị lỗi "lặt vặt" gì cả...em dùng 2 năm rồi và rất OK.

voiceip

Hi,

Anh nào dùng Viettel thì phải setting cho moderm tự động reboot vào một giờ cố định nào đó (2-3-4h sáng chẳng hạn) thì dùng rất OK, không bị lỗi "lặt vặt" gì cả...em dùng 2 năm rồi và rất OK.

2 năm rồi thì đổi modem đi bạn, N151RT mình xài cả tháng chẳng sao. Đang gói Fast15 cũng đc gần 2MB/s. Mà có ai biết giờ vt có tặng tài khoản 4share vip cho người dùng nữa không?

ASAP

Well-Known Member

2 năm rồi thì đổi modem đi bạn

Hi,

Modem đang xài tốt thì lý do gì phải đổi vậy anh? Đổi thì phải bỏ tiền túi ra mua...có phải miễn phí đâu.

P/s: mọi người cố gắng post có nội dung có ý nghĩa để forum giúp ích được nhiều hơn...

khunglongbu

Well-Known Member

Bữa em đổi qua gói cáp quang 20M thì nghe bác kỹ thuật đến thi công nói, khi mới dùng sẽ có hiện tượng chập chờn hoặc có thể sẽ bị lỗi nhưng dần dần sẽ ổn định, nhưng bác ấy còn nói có nhiều người khi sử dụng thì rất hay bị lỗi và ngược lại có nhiều người chẳng bao giờ bị sao.

danangcat

Member

Bạn nên dùng viettel gói 20M giá 200k/tháng đã VAT.

Tụi Viettel nó cho tui dùng cáp quang 20Mbps xem youtube với tốc độ 30kb/s tối qua ý kiến đòi nâng băng thông quốc tế 30 phút sau nó cắt dây đến giờ chưa có lại đây này.

Nếu dùng quốc tế nhiều thì đừng dùng Viettel. Xem youtube 360p chạy giật giật khó chịu lắm.

ASAP

Well-Known Member

Tụi Viettel nó cho tui dùng cáp quang 20Mbps xem youtube với tốc độ 30kb/s tối qua ý kiến đòi nâng băng thông quốc tế 30 phút sau nó cắt dây đến giờ chưa có lại đây này.

Hi,

Anh ở khu vực nào mà Viettel dám "cắt dây" của khách hàng??? Em nghĩ có cho tiền nó cũng không dám cắt...có thể chập chờn khi anh xem Youtube và sau đó là đứt cáp hay bị lỗi gì thôi...anh gọi báo lại Viettel.

phithien

Well-Known Member

Sao mình nghe nói(nghe thôi, vì xài vnpt) viettel tốc độ đi quốc tế thoải mái, mấy đợt cá mập cắn cáp, các bác viettel nổ banh trời: vt ko bị ảnh hưởng nhiều. chứ 20 mbps mà ko coi nổi youtube thì cũng bằng thừa

tusontay

Huyền Thoại

VNPT của nhà nước bác à, e sợ lắm thấy mấy người bảo làm ăn siêu rùa. nên cạch mặt lun :(
=)) =)) =)) =)) =)) Em đang hận vụ này đây bác.
Khuyên bác chủ nên dùng Viettel ạ (dù em làm bên FPT) qua mấy lần đứt cable thì em thấy Viettel khá ổn định. :)
Chỉ tiếc nhà em có mỗi VNPT, "đê ka mờ" chúng nó chứ, gọi mãi chả làm. :((

Vic Lâm

Well-Known Member

Viettel ổn định hơn. FPT rất nhanh nhưng chậm thì chậm tới mức xài không được luôn . Đặc biệt là những khi đứt cáp quang hay sự cố , gọi tổng đài không chịu trả lời đôi khi còn nói vài câu tiếng Anh rồi cúp máy ~X(. Thêm vào đó là thủ tục kê chưng , nộp phí tạm ngưng rất vô lý .

aromat

Active Member

Tôi thì dùng Viettel cũng khoảng 10 năm rồi, từ cáp đồng đến cáp quang. Chất lượng và dịch vụ không có gì phải phàn nàn.

Mình dung FPT từ hồi mạng ADSL, sau đó lên bán quang.. Và giờ là Cáp Quang.... và đến nay, vẫn chưa nghĩ ra đc lí do, hay mục đích việc đổi dịch vụ khác.

thinhsve

Well-Known Member

Em gắn cáp quang Viettel khi lúc Viettel vừa triển khai cáp quang cho cá nhân và cắt ngay khi lắp xong (không ký nhận và bắt buộc tụi nó phải hủy HĐ) vì tốc độ Quốc tế bằng 1/2 ADSL cũng của Viettel. Em dùng VNPT khoảng 4 năm nay nhưng chưa bị rớt mạng lần nào, em đã bỏ ngay modem KM từ lúc gắn đổi sang dùng Modem Vigor 2920FVn. Khá hài lòng với tốc độ trong nước và QT của nó. Còn khi cá mập cắn cáp thì rùa bò như nhau.

paracels

Well-Known Member

Đang định nâng cấp lên cáp quang mà đọc hết mấy trang này thì bỏ luôn ý định. Thế cuối cùng thì cái nào ngon bổ rẻ đây ?

anhkhoaiz

Cảm ơn tất cả các bác cho em xin ý kiến nha ^^! %%-

Chia sẻ với bác chủ : mình đang dùng cáp quang VNPT và rất thất vọng

trungxperia

thế này !
mạng cáp quang thì hay cáp đồng đi chăng nữa thì nó cũng phụ thuộc nhiều thứ như khu vực bạn ở cũng quan trọng, một vùng hẻo lánh chác ăn không bằng đô thị rồi vvv còn nhà mạng thì tùy có khu vực nó rất mạnh nhưng có nơi nó rất yếu,

le_hung214

Thôn quê như em thì anh Vịt Teo đang hỗ trợ rất tốt các bác ạ.
Trước em dùng gói 12MB 198K/ tháng, nay thêm dịch vụ truyền hình cũng trên line các quang này dùng được cho 4TV nữa mà chỉ trả thêm 20K, trọn gói 220K tháng, chia ra 2 nhà mỗi tháng chỉ tốn 110K/ nhà.
Sự cố thì alo là có KTV đến kiểm tra trong ngày giải quyết nhanh gọn.

ngdhieu

Well-Known Member

Dùng cáp quang của đơn vị nào:
Chạy ra đầu hẻm, coi hộp cáp của đơn vị nào đẹp nhất, mới nhất thì dùng của đơn vị đó.
Nếu có cả 3 anh thì chọn VNPT, hoặc anh nào khuyến mãi hăng nhất.

Nếu bạn làm tiệm Net: Nên đăng ký cả 3 và dùng thiết bị cân bằng tải.....

naxue89

Member

Thôn quê như em thì anh Vịt Teo đang hỗ trợ rất tốt các bác ạ.
Trước em dùng gói 12MB 198K/ tháng, nay thêm dịch vụ truyền hình cũng trên line các quang này dùng được cho 4TV nữa mà chỉ trả thêm 20K, trọn gói 220K tháng, chia ra 2 nhà mỗi tháng chỉ tốn 110K/ nhà.
Sự cố thì alo là có KTV đến kiểm tra trong ngày giải quyết nhanh gọn.

nghe bác này nói thấy bùi bùi cái tai :)

Bên trên