Nên lắp mạng Cáp Quang của FPT hay Viettel !

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Nên lắp mạng Cáp Quang của FPT hay Viettel !

Em đang dùng gói của thằng vịt teo nó độc quyền đây, cái bọn bựa này vẫn bắt em phải dùng gói 12Mb giá 385k/ tháng đây. Mà nó ngon như lúc đầu còn đỡ ức chế, dùng lâu chậm vái đái. Cú nhưng vì nó độc quyền nên bó tay. Có bác gì trên này có hỗ trợ j đó cứ nói ra cửa hàng để đc chuyển đổi mà có đc đâu, lặn mất tăm luôn

Ặc, giá chát thế??!. Hiện nay cáp quang VT 20M/220k, 30M/250k,...mà?

justbenice

Moderator
Cứu em với các bác ơi !!!
Sao cái gói 40mbs của Viettel nhà em dạo này download nó lên tới 7.4MB/s thế này ?????? Làm sao cho nó về lại bình thường là cỡ 4.2MB/s bây giờ các bác??????

vinagoh

Well-Known Member
Sao cái gói 40mbs của Viettel nhà em dạo này download nó lên tới 7.4MB/s thế này ?????? Làm sao cho nó về lại bình thường là cỡ 4.2MB/s bây giờ các bác??????
Khó quá, khó quá..... :D
Em dùng gói 25Mbps, nhưng chỉ down max tầm 3MB/s.

do_long_khach

Well-Known Member

Nhà tôi Viettel 30Mb, download fshare idm lên tới 4,6MB/s. Có lẽ ở nơi nào mạng nó vừa vươn tới thì mình nên lắp.

Mỗi cái là ông Viettel này gặp cá mập cắn thì đứt toàn tập đường truyền quốc tế, ko như những thằng khác

caothudeche

Moderator

Viettel là thế đó. Chả hiểu được là tại sao? Nói tóm lại là chả có cái cam kết nào trong HĐ là chuẩn cả. Tốc độ lúc xuống không phanh, lúc lên thì lại cao không hiểu tại sao.

Sao mình nghe nói(nghe thôi, vì xài vnpt) viettel tốc độ đi quốc tế thoải mái, mấy đợt cá mập cắn cáp, các bác viettel nổ banh trời: vt ko bị ảnh hưởng nhiều. chứ 20 mbps mà ko coi nổi youtube thì cũng bằng thừa

Bên trên