Nên mua Android Box nào? Xin giúp đỡ!

nguyen952969

Nhà em có cái TV cùi bắp (hàng Việt Nam lắp ráp) có cổng HDMI nhưng không có cổng USB. Hiện giờ em đang xài mạng FPT có wifi, nếu gắn thêm cái Set top box thì tốn khoảng 1,2 triệu, nhưng phải tốn tiền phí thuê báo tháng để xem TV. Nên em muốn mua luôn Android box cho nó tiện. Các cao thủ cho em hỏi em phải mua Android box nào cho phù hợp đây? Nhu cầu của em cũng đơn giản, chủ yếu là xem tivi online, lên Youtube mở nhạc Thiếu Nhi cho con gái, nghe nhạc online... (không 3D, không HD vì tivi của em là hàng Việt Nam chất lượng cao nên không hỗ trợ cái đó).

Xin tư vấn dùm em mua con nào ngon, bổ, rẽ đáp ứng các điều kiện khiêm tốn trên của em. Cám ơn các bác!

tienlequoc

Well-Known Member
điều kiện của bác Thì chơi G4 hoặc X5 ok đấy. Ít tiền thì chơi MK809 cũng hợp lý đấy.

taxtuan

Member
Ðề: Nên mua Android Box nào? Xin giúp đỡ!

Measy A5A đi. Mình mới mua tại quanghd.com

hieusghd

Member
Nhà em có cái TV cùi bắp (hàng Việt Nam lắp ráp) có cổng HDMI nhưng không có cổng USB. Hiện giờ em đang xài mạng FPT có wifi, nếu gắn thêm cái Set top box thì tốn khoảng 1,2 triệu, nhưng phải tốn tiền phí thuê báo tháng để xem TV. Nên em muốn mua luôn Android box cho nó tiện. Các cao thủ cho em hỏi em phải mua Android box nào cho phù hợp đây? Nhu cầu của em cũng đơn giản, chủ yếu là xem tivi online, lên Youtube mở nhạc Thiếu Nhi cho con gái, nghe nhạc online... (không 3D, không HD vì tivi của em là hàng Việt Nam chất lượng cao nên không hỗ trợ cái đó).

Xin tư vấn dùm em mua con nào ngon, bổ, rẽ đáp ứng các điều kiện khiêm tốn trên của em. Cám ơn các bác!

Bạn ơi, thị trường hiện nay thì có 2 dòng thiết bị nhỏ gọn và biến Tivi mình thành Smart tivi.
1. Livebox: sản phẩm của Hàn quốc, nhỏ gọn, chạy android 4.1, thiết kế phù hợp với gia đình việt hiện nay
2. Bee HD: sản phẩm của Trung Hoa, kiểu dáng tương tự, giao diện remote thì khác livebox, nhưng về xem phim online, chat chít, tin tức.. OK hết nha bạn

Theo như yêu cầu của bạn thì ... không có cái nào đáp ứng được hết.cái ngon thì giá hơn 2 chai.Ít ai dùng android box để coi tv online,coi có thể được,nhưng có thể bị giật.Nếu bạn đang dùng FPT thì cứ dùng STB của nó.giá là 1.2t thì phải.FPT đâu có quy định xài bao lâu mời được sở hữu cái STB đó đâu.Bạn ra đóng lúa lấy cái STB đó về,xài 1 tháng,đóng cho nó 100k,ra báo ăn trộm lấy mất,k có đầu xài,cắt coi tv.bạn sở hữu STB r,coi phim hay youtube cái STB đó xài ok

twistybin

Member
Re: Ðề: Nên mua Android Box nào? Xin giúp đỡ!

Theo như yêu cầu của bạn thì ... không có cái nào đáp ứng được hết.cái ngon thì giá hơn 2 chai.Ít ai dùng android box để coi tv online,coi có thể được,nhưng có thể bị giật.Nếu bạn đang dùng FPT thì cứ dùng STB của nó.giá là 1.2t thì phải.FPT đâu có quy định xài bao lâu mời được sở hữu cái STB đó đâu.Bạn ra đóng lúa lấy cái STB đó về,xài 1 tháng,đóng cho nó 100k,ra báo ăn trộm lấy mất,k có đầu xài,cắt coi tv.bạn sở hữu STB r,coi phim hay youtube cái STB đó xài ok
pác này ranh ma nhỉ? nói như bác thì ai cũng đc cái stb, và rồi lên mạng mua lại với giá vài trăm coi maximum ko cần bỏ 1tr2

Chính nó đây: http://www.hdvietnam.com/diendan/24...0757-berryplayer-hd-player-cho-moi-nha-3.html

Ðề: Re: Nên mua Android Box nào? Xin giúp đỡ!

em có 1 ổ cúng di động Transcend 150GB chứa các file video mkv và phụ đề rời, cổng kết nối là usb 2.0, xin hỏi em có thể coi mượt mà các video full hd này trên các đầu android box hay các đầu hdplayer nào vậy, xin cảm ơn nhiều
Bất cứ hd player,android box hay stick đều đáp ứng nhu cầu cua pạn.giá từ 2 chai trở lên xài tốt.1 số sp như: atv 1200,neo x5,himedia Q5.

Chỉnh sửa lần cuối:

dongthinh

atv 1200 với Neo x5 con nào ngon hơn nhỉ :-?. So sánh giúp mình :D Mình mới rước con 40F5000 :X mà xem cáp thường mờ tịt hà...... với lại thích xem online =))

tienlequoc

Well-Known Member
Tivi của bác có DTS, Có AC3, có cổng optical out. Vậy làm em ATV1200 hoặc nhẹ hơn là ATV520 là hợp lý.

dongthinh

Ðề: Re: Nên mua Android Box nào? Xin giúp đỡ!

Tivi của bác có DTS, Có AC3, có cổng optical out. Vậy làm em ATV1200 hoặc nhẹ hơn là ATV520 là hợp lý.
có píc nào nói về DTS, Có AC3, có cổng optical out không? Ko rành lắm :D đọc xíu, hoặc nói sơ qua 1 xíu đi :">.
Giá cả 2 con đó ntn v bác?

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Nên mua Android Box nào? Xin giúp đỡ!

có píc nào nói về DTS, Có AC3, có cổng optical out không? Ko rành lắm :D đọc xíu, hoặc nói sơ qua 1 xíu đi :">.
Giá cả 2 con đó ntn v bác?
Tivi của bác có những thứ đó mà. Bác mua mà không xem spec của nó thế nào à?

Bên trên