Nên mua hãng LG, Sony, Panasonic hay Philips ạ? Mình đang tính lên đời 1 em TV OLED

Ginô Tùng

Member
Mua TV OLED thì nên chọn của LG, Sony, Philips hay Panasonic ạ? Mình không chơi với LED hay QLED nữa, đang phân vân giữa 4 hãng này. Chủ yếu mình cần TV nào ngon ngon 1 chút để tận hưởng các phim bom tấn yêu thích, lâu lâu chơi game trên PC và PS4. Mong các anh em có kinh nghệm dùng qua còn nào rồi có thể cho mình xin ý kiến nhé!?

ongtamtang

Member
Mấy năm nay thì LG trùm mảng TV OLED đấy. Sony, Panasonic, Philips, Toshiba, Sharp, Hisense, Skyworth, Changhong, Konka, Loewe, Grundig, B&O, Vizio... phải mua lại tấm nền OLED của LG luôn. Mà tấm nền là thứ quan trọng nhất của cái TV. Ai có ý định mua tivi Oled thì xác định cứ LG là chuẩn bài

qazwsxrfvtgb

Uploader
Lg hay sony đều được , tuỳ bạn thấy màu sắc hãng nào đẹp hơn
Nhưng nếu mình chọn sẽ chọn sony vì nó dùng android, còn lg nó xài cái os tự viết ghẻ lở nên khó update firmware mới

Bọn Tây lông đều khuyên mua TV OLED của LG, 2 con đáng chọn nhất hiện nay là C9 và E9 của LG vì giá rất tốt trong khi chất lượng hình ảnh thuộc hàng top đầu.

buqadi

Member
TV OLED giờ không còn lạ lẫm. LG đang nắm chùm tấm nền OLED , mấy hãng khác còn phải lấy hàng bên đây nữa là khác.

satthubian

Member
Đặc biệt dòng OLED 2019 của LG có tích hợp thêm cả cái AI chuyên sâu cực kì thú vị. Theo các trang công nghệ nước ngoài như Cnet, Rtings thì Sony OLED giá cao hơn LG OLED nhưng chất lượng vẫn thua kém.

Bên trên