Nên mua TV3D thụ động hay chủ động?

rukawa90

Ðề: Nên mua TV3D thụ động hay chủ động?

Nói chung là rốn thêm 1 2 năm nữa xem tình hình thế nào, chứ mấy thằng cận như em xem 3D dù là kính gì thì cũng đều khốn khổ khốn nạn hết

TYA

Member

Mình xài sn w90 chủ động mà chẳng có thấy tối như mấy bác kêu.
Nói chung tv sn vẫn là nhất sau khi set up hình ảnh (mỗi option của nó rất đáng giá) nhưng tính năng mở rộng thì stupid so với ss, cho dù có so lệch giá.
Mình chiếu cảnh quay 1080 khi ngồi tàu cao tốc quay phần mặt nước phía đuôi tàu, rồi bật lên giả lập 3d mà nó sâu hun hút luôn (chứ không chỉ là kiểu tách lớp các hậu cảnh, nền. ... gọi chung là nhấn chìm xê dịch âm vào màn hình)

tungbung

Active Member

Bời vì bác mua dòng cao cấp Sony w904 thì đẹp phải rồi. Bác thử mua dòng W804 (trung cấp) thì coi xấu tè, mình đã mua cho em gái 2 em Sony dòng W804 so với dòng trung cấp của LG thì Sony thua xa khoảng 2D, 3D.

duongtk77

Mình thì xem thứ mấy lần (tại nguyễn kim) xem xong thấy có cảm giác như quay cuồng vậy !

aludoorchannel

có phải 3d thụ động gây mỏi mắt? mình dùng LG LM6200 xem thấy mỏi mắt lám, hay là mình coi oline chất lượng ko dc tốt. trót mua rồi, có bạn nào giải đáp dùm mình nhé

namdong

Member

Bạn nào biết chút về phim3D cho mình hỏi là phim 3D trên tv 3D thụ động là loại nào??? Mình có vào topic phim 3D thì thấy nhiều loại quá không biết cái nào mình xem được từ ổ cứng cắm vào TV cả???

do_long_khach

Well-Known Member

Phim 3d xem được trên cả 2 loại TV bác ạ. Muốn xem bằng ổ cứng cắm cổng usb của TV thì bác down phim 3d rip (sbs hoặc ou đều được).

Jriver

Không cần biết TV loại gì bác cứ LG mà táng, em thấy màu sắc cũng như màn hình của LG rất đẹp ko thua gì Sony mà giá lại mềm.

Công nhận trước đây mình ko để Lg vào danh mục khả tính nhưng gần đây chất lượng Lg thị động rất tốt, hiệu ứng 3D tốt, hình ảnh, mầu sắc cũng khá trung thực!

nvcu55

Member

Mình dùng loại 3D thụ động 47 LM6200 tần số quét thực 100Hz, xem hình ảnh sáng và mượt mà lắm, không bị mỏi mắt.

zachicuong

Thanks thớt ! bài viết rất xúc tích ! đang cần .......................

hdradio

Member

cứ thụ động táng thôi các bác à, cái kính rẻ bèo, chủ động kính đắt quá

haipvg

Well-Known Member

TV kích thước lớn tầm 60 inch trở lên thì nên dùng chủ động, tuy nhiên người dùng phải thử nghiệm trước vì một số người không xem được loại này (chóng mặt). Còn không thì cứ thụ động cho tiện lợi.

ducthu2310

Bác nào giúp e với! E đang cần lắp 1 bộ máy chiếu phim 3D tại gia, phòng rộng 3.5m x 5m, chi phí khoảng 100tr đổ lại? Nên dùng loại máy chiếu, thiết bị âm thanh, màn chiếu, kính đầu phát nào, có thể hát karaoke dc ko? Cách âm và ánh sáng đã ok. Bác nào có cho mình qua tham khảo nhé, mình ở HN. Thanks!!!! Email: [email protected]

Bên trên