Nên nghe - nên xem !

HHN

Active Member
Ðề: Nên nghe - nên xem !

Hjhj còn em thì chỉ nên xem topic này thôi ạ :))

saslynguyen

Member

Em xin đề cử các phim
1. Unforgiven - 1 bộ phim nói về nước mỹ những năm cuối thế kỷ XIX - trong đó có những tất cả cảm giác của con người về cuộc sống - 1 tình yêu duy nhất với vợ, 1 tình bạn chân thành, 1 kẻ sát thủ máu lạnh đã ngủ yên nhưng xã hội không cho ông ta được yên thân và ông ta đã trở lại. Cảnh cuối là cảnh để lại trong tôi nhiều ấn tượng nhất - đó là hình ảnh của 1 chàng cao bồi mỹ ngạo nghễ và lạnh lùng. Cảnh anh ta nói chuyện với 1 em cave cũng hết sức nhân văn và đầy tình người. 1 bộ phim không thể bỏ qua và tôi đã xem lại ít nhất 5 lần
2. Bay qua tổ chim cúc cu - đây là bộ phim thật sự rất hay và thông điệp nó muốn nhắn gửi đến chúng ta là hãy sống thật với chính mình, hãy bộc lộ những cảm xúc của mình. Cuộc đời con người chỉ có 1 và nếu anh ko là chính mình thì anh chỉ là cái xác không hồn mà thôi. Cuộc sống là sự khám phá, thử thách, đương đầu với cái ác, với sự lố bịch, với sự kìm hãm, với những chuẩn mực ngu ngốc và hãy tôn trọng cách sống của mọi người kể cả những người đó có là ai đi chăng nữa thì họ cũng có cách sống của họ, lý tưởng của họ, ai cũng có ước mơ, khao khát nhưng có thể những ước mơ khao khát đó mãi mãi không thành hiện thực nhưng ít nhất cũng xin một lần nói lên ước mơ, khao khát của mình với mọi người để mọi người thấy rằng mình đã sống trọn một kiếp người
3- Khiêu vũ với bầy sói - có những bộ phim chúng ta có thể nói lên cảm xúc của mình nhưng có những bộ phim chúng ta ko biết nói như thế nào và khiêu vũ với bầy sói là bộ phim để lại trong tôi những cảm xúc đó. Chỉ biết rằng nền văn hóa của mỗi quốc gia, mỗi dân tộc đều được vun đắp qua hàng ngàn năm và nó là vẻ đẹp cuốn hút mãnh liệt bất cứ mỗi ai. Hãy trải nghiệm và cảm nhận sự khác biệt về văn hóa và có khi chính bạn sẽ tự nguyện trở thành 1 phần trong đó

vuchaulong

Active Member

Em chào các Bác,

Em đề cử phim The Shawshank Redemption, 1994 em xem phim nay thấy rất hay. Kính đề nghị các bros ngự lãm. :)

The Shawshank Redemption (1994) - IMDb

http://www.hdvietnam.com/diendan/33...0p-bluray-x264-cinefile-hdvietnam-vktuan.html

Phim đấy thì đỉnh quá rồi. Chỉ tiêc là mình mãi với chịu xem. Mình vẫn hay dùng nội dung của phim để tác động đến một số đối tượng đấy.

tnm

Well-Known Member

Những đĩa nhạc nào các bác cho là nên nghe thì phọt lên cho em tìm nghe với, nhạc nào cũng ok, kinh nghiệm về nhạc của em là zero ~:>

vuchaulong

Active Member

Zero là may rồi chỉ sợ lại thành phim 8 Below thôi.

please_helpme

Active Member

Truyện đọc:

Kane and Albel (Hai số phận): cùng time với film Katyn, cuộc đời 2 ông tỷ phú...
Papillon (Người tù khổ sai): Mai-cơn gọi Bướm bằng thầy, nói về cuộc đảo tẩu của Bướm...
Trăm năm cô đơn & Tình yêu thời thổ tả: Gác-xi-a Mác-quét, truyện kiểu loan luân thế nào ý...
Trà Hoa Nữ: A-lếc-xan-đơ-Đui-mù con
Chữ A màu đỏ: giống film ARONA gì đó, nói về thời kỳ phong kiến, kiểu cạp đầu bôi vôi ở VN...
Sans Famile (Không Gia Đình) - Héc-to Cúp-pê: hay lắm các bác ạ...
God Father (Bố Già) - Ma-ri-lin-môn-rô: ai cũng biết...
Dế mèn phiêu lưu ký - bác Tô Hoài: ai cũng được học...
Les Miserables (Những người khốn khổ):
The Gadfly (Ruồi Trâu):
3 người lính ngự lâm
Sợi xích.....

please_helpme

Active Member

Film:
City Lights
Gone with the Wind
Casablanca
Roman Holiday
Love Story
The Woman in Red
Annie Hall
Life Is Beautiful
It's a Wonderful Life
The Way We Were
Some Like It Hot
Titanic
The Apartment
When Harry Met Sally
Ghost
Pretty Woman
Singing in the Rain
Jaws
Nothing Hill
Leagends of the Fall
An Affair to Remember
West Side Story
Dr. Zhivago
Con Air
Click
Khiêu Vũ Giữa Bầy Sói
Im Lặng của Bầy Cừu I
Rồng Đỏ II
Sát Nhân Nước Hoa (Film Pháp)
Spactacus
How to make her cum
Green Chair
Vegetarian
.....

anbinhdo

Well-Known Member

Hay! anh em các Bsc có phim hay gì cứ bình luận hay nhạc gì hay cws phân tích để anh em biết thêm thông tin trước khi xem rất tiện lợi. Cảm ơn Bác Bàn Cải nhé ;;)

vohaidong

Active Member

Truyện đọc:

Kane and Albel (Hai số phận): cùng time với film Katyn, cuộc đời 2 ông tỷ phú...
Papillon (Người tù khổ sai): Mai-cơn gọi Bướm bằng thầy, nói về cuộc đảo tẩu của Bướm...
Trăm năm cô đơn & Tình yêu thời thổ tả: Gác-xi-a Mác-quét, truyện kiểu loan luân thế nào ý...
Trà Hoa Nữ: A-lếc-xan-đơ-Đui-mù con
Chữ A màu đỏ: giống film ARONA gì đó, nói về thời kỳ phong kiến, kiểu cạp đầu bôi vôi ở VN...
Sans Famile (Không Gia Đình) - Héc-to Cúp-pê: hay lắm các bác ạ...
God Father (Bố Già) - Ma-ri-lin-môn-rô: ai cũng biết...
Dế mèn phiêu lưu ký - bác Tô Hoài: ai cũng được học...
Les Miserables (Những người khốn khổ):
The Gadfly (Ruồi Trâu):
3 người lính ngự lâm
Sợi xích.....

Em vote cho Sợi xích mặc dù chưa đọc chỉ nghe giang hồ đồn thổi.

vuchaulong

Active Member

Trong đống phim HM đề cử còn khối phim mình chưa xem đâu đấy! Còn về thể loại chú xấu trai đề cử thì có hai phim mình thấy không thể đỡ được, đến giờ vẫn chưa đỡ được...

- The Last House on the Left
- Irreversible có em Monica Bellucci
- Có ai thích nữa không?

maroor5

Em đề cử thằng này : (500) Day of summer
Phần Music thì ngon lành cành củ như về phần flim đến cuối phim xem ức chế wé chịu đc !
Nhồn nhâu nháo nhậu

Mình đề cử thêm phim : Everybody 's Fine.
Một phim khá hay. thấu hiểu tâm trạng của người già khi con cái trưởng thành sống xa

calcifer

Active Member

ô phim này em thấy poster cũng hay, mà chưa xem

robert de niro đóng chính thì phải

hôm vừa rồi chép được 1 bộ mấy chục phim hoạt hình ngắn đoạt OSCAR từ 1930 đến giờ, nhiều phim xem hay quá

cái này trước em cũng có xem lẻ tẻ, anh em chắc cũng thế, nhưng giờ tập trung vào xem 1 bộ thế này vừa có tính SƯU TẬP, vừa có tính THƯỞNG THỨC

[video=youtube;MgdsfRDxIeQ]http://www.youtube.com/watch?v=MgdsfRDxIeQ[/video]

xem mấy phim này mới thấy nghệ thuật có thể chạm đến đáy tâm hồn, cho ta nhìn lại những góc khuất của chính mình, mà cuộc sống hiện đại vồn vã nhiều khi ta đã quên mất

[video=youtube;uX0Dvtvev1E]http://www.youtube.com/watch?v=uX0Dvtvev1E[/video]

phim ngắn father and daughter quả thật giàu tính nhân văn. em xem đi xem lại mà ko biết chán. nhưng hơi buồn một chút... đạo diễn nào mà để đoạn kết như vậy quả là dũng cảm.

xmen1604

Active Member

Không thấy có võ thuật TQ hay xã hội đen HK nhỉ. Em vote cho Thái Cực Trương Tam Phong (Lý Liên Kiệt-Dương Tử Quỳnh, xem lâu rồi bằng đầu băng :D) và Tom and Jerry :|

Chào các cụ!
Các kụ xem Apocalypse Now chửa, chửa thì mời các cụ tìm xem.
Đây là bộ phim SX năm 1979 của Mỹ, nói về người Mỹ trong chiến tranh tại Việt Nam. Một góc nhìn từ phía người lính Mỹ rất chân thật, nỗi đau đớn, khủng hoảng tinh thần, chán chường, hoảng sợ, kinh hoàng trong những năm tháng tham gia chiến tranh tại VN.
Phim có nhiều lời thoại rất hay, trong đó có 2 lời thoại mà em nhớ nhất:
- " Trong anh (lính Mỹ) có 2 con người khác nhau. Một là kẻ bắn giết, một là người đầy yêu thương";
- ...và cuối phim liên tục là lời kết " Kinh hoàng, kinh hoàng...."
Bộ phim đoạt Cành Cọ Vàng.

VN ta trải qua 2 cuộc kháng chiến hào hùng, nhưng lại chửa có một bộ phim nào có tầm cỡ như bộ phim này, dù họ là người thất bại. Buồn các cụ nhẩy.
Đề nghị các cụ khi đưa bộ phim lên đây cũng phải review tí cảm xúc, chứ như cụ gì phót một list dài thế kia rồi chả nói câu nào thì các tác phẩm điện ảnh chả có ý nghĩa mấy.
Lâu lắm không vào thăm các cụ, tình hình hồi lày các cụ sinh hoạt dư lào nhể?

Lại nói về lời thoại của Apocalypse Now, máu quá em search thì lời thoại sau đây được khán giả bình chọn là lời thoại phim ấn tượng nhất:
"Tao yêu mùi bom nalpalm vào buổi sáng...Chú mày biết không, cả mùi xăng trên ngọn đồi cứ như là mùi của chiến thắng... Một ngày nào đó cuộc chiến này sẽ tàn.", câu độc thoại kiêu căng nhưng chứa chan thất vọng của Robert Duvall trong bộ phim về chiến tranh VN Ngày tận thế (Apocalypse Now) đã được các fan hâm mộ bình chọn là lời thoại phim hay nhất trong cuộc thăm dò của hãng cho thuê phim Blockbuster (Anh Quốc).
Theo Apocalypse Now: Bộ phim có câu thoại ấn tượng nhất - Tuổi Trẻ Online

Bên trên