NÊN PHÁT ĐĨA BLU-RAY BẰNG THIẾT BỊ PHÁT NÀO LÀ TỐT NHẤT???

Dinhquoc

Member
Em chủ yếu xem phim Full HD 2D, 3D thông qua PC, vừa rồi mới đi du lịch ở nước ngoài có mua về vài cái đĩa Blu-ray, giờ muốn phát để xem nó nhưng không biết nên xem qua thiết bị phát nào? Em thấy trước mắt có 2 thiết bị là Đầu Blu-ray chuyên dụng và ổ đọc Blu-ray được gắn vào PC, tiêu chí của em là rút gọn thiết bị phát nhưng phải đảm bảo nội dung được phát cho chất lượng hình ảnh và âm thanh hoàn hảo nhất. Kính mong các ACE trong diễn đàn tư vấn giúp e với ạ, chân thành cảm ơn.

Dinhquoc

Member
Ðề: NÊN PHÁT ĐĨA BLU-RAY BẰNG THIẾT BỊ PHÁT NÀO LÀ TỐT NHẤT???

Có bác nào cho e xin ít ý kiến đi ạ

quangtuong

Banned

Nếu là đỉa xịn thì dùng bdp phát
Chú ý là có loại chỉ phát phân vùng A và có loại là free region
Và đỉa chép thì có thể bị cinavia trên 1 số bdp
Phát bằng bdp thì tuyệt nhất

Haxen

Well-Known Member

Nếu được thì bác nên xem các đĩa của bác mua về từ thiết bị phát Blu-ray của Sony (có mả BDP-xxx) vì công nghệ Blu-ray do Sony phát minh thì chắc chắn thiết bị của họ sẽ đáp ứng tốt nhất

Dinhquoc

Member

Nếu là đỉa xịn thì dùng bdp phát
Chú ý là có loại chỉ phát phân vùng A và có loại là free region
Và đỉa chép thì có thể bị cinavia trên 1 số bdp
Phát bằng bdp thì tuyệt nhất

Em chưa thử phát nó trên bất kì thiết bị nào nhưng thấy trong mỗi hộp đĩa đều có một tờ giấy ghi mấy con số và chữ hoa (giống như mã key cài Win bản quyền vậy), em mua ở hệ thống Target của Mỹ (kiểu như siêu thị ở VN mình ấy), và một cuốn Blu-ray ASIA 75 nữa. Khó giải quyết quá các bác nhỉ?!

Mua đĩa xịn thì sợ gì cinavia . Cứ mua cái đầu bluray player chuyên dụng mà xài vì ở Việt nam chưa thông dụng đầu bluray gắn trong cho PC.

Bên trên