NetTV Viettell Thiết lập lại hệ thông kênh tăng thêm k+1 và K+Ns

Tình hình là sáng hôm ngày 8/5/2012 Mở Net TV lên thật bất ngờ . Viettel sắp xếp lại hệ thông kênh và tăng thêm 2 kênh K+1 và K+NS phát trên kênh 91 và 92 không biết hai kênh này sd hay HD không thấy biểu tượng nhưng chất lượng khá tốt . Hình ảnh nét âm thanh rõ . Không biết là viettel phát luôn hay không chẳng thấy để thử nghiệm . Hy vọng mấy bác Viettel không cắt ngang như VTCHD1 -2-3 như tháng 8 năm 2011
Anh em cho ý kiến

mmtoi2011

Member
Ðề: NetTV Viettell Thiết lập lại hệ thông kênh tăng thêm k+1 và K+Ns

cái này nói rồi mà
Vì sao K+ “nhả” dần bản quyền?
Thứ năm 10/05/2012 07:09
Mạng truyền hình Internet NetTV của Viettel được quyền phát sóng hai kênh K+1 và K+NS theo một thỏa thuận được ký kết giữa hai bên. Cùng với thỏa thuận đưa hai kênh trên vào gói HD của VCTV và trước đó là iTV của FPT, cho thấy K+ đã “nhả” dần bản quyền truyền hình các giải bóng đá hàng đầu thế giới như Ngoại hạng Anh (EPL), vô địch Tây Ban Nha (La Liga), vô địch Italia (Serie A) cho các nhà đài khác.

Kênh K+1 vừa được chia sẻ quyền phát sóng cho VCTV và NetTV.

Tối ưu hóa lượng người xem
K+ hiện có gần 300.000 thuê bao, chưa phải là quá nhiều nếu so với con số cả triệu thuê bao của mỗi nhà mạng truyền hình cáp (THC) VCTV ở phía bắc và SCTV ở phía nam. Vì thế, sự chia sẻ quyền phát sóng K+1 và K+NS cho VCTV và NetTV của K+ được nhìn nhận là nhằm nhiều mục tiêu khác nhau.
Bà Nguyễn Thị Hoàng Phương - phụ trách truyền thông của VCTV - cho biết: “Một - hai năm trước, chúng tôi đã bàn chuyện hợp tác này, tuy nhiên do một số thủ tục chậm trễ nên chưa hoàn tất. VCTV phát sóng hai kênh K+1 và K+NS nằm trong chiến lược phục vụ tốt hơn cho nhu cầu xem thể thao của người dân, tuy nhiên trên hai kênh này cũng không chỉ có bóng đá, mà còn có phim ảnh và nhiều chương trình giải trí khác”.
Về phía NetTV, một người có trọng trách cho biết: “Truyền hình Internet có độ nét cao, nhưng tại VN hiện nay rất ít kênh độ nét cao do chúng ta tự sản xuất, vì thế chúng tôi hợp tác với K+ vì hai kênh K+1 và K+NS được đánh giá có chất lượng kỹ thuật và nội dung tốt”. Để được xem thêm hai kênh này, thuê bao phải trả thêm 130.000 đồng/tháng. Phía NetTV cho biết, khách hàng của họ có thể đăng ký xem bất kỳ lúc nào (trực tiếp trên màn hình, qua điện thoại hoặc tại cửa hàng), với thời gian ít nhất là 1 tháng. Trong khi đó, VCTV bán dưới dạng thẻ cào cho gói cộng thêm K+ loại 3, 6 và 12 tháng.
Theo một số chuyên gia, ba nhà đài này, với tổng lượng trên 1 triệu thuê bao, sẽ mang đến cơ hội quảng bá rộng rãi hơn cho thương hiệu và kênh chương trình của K+.
“Nhả” để thu về...
Ông Cao Văn Liết - Tổng GĐ VSTV sở hữu thương hiệu K+ tại VN - cho rằng: “Chúng tôi hợp tác với NetTV và VCTV nhằm giúp cho khách hàng có thêm lựa chọn, không chỉ thuê bao của K+ mà các thuê bao của VCTV và NetTV cũng có điều kiện xem hai kênh K+1 và K+NS. Tất nhiên trong sự hợp tác này phải có sự đồng thuận từ hai phía, trong đó có cả lợi ích kinh tế”.
Nói nôm na thì K+ đang “nhả” dần bản quyền phát sóng các giải bóng đá quốc gia ở Châu Âu. Trong sự chia sẻ này, K+ dường như chỉ được chứ không mất: Tối ưu hóa được nguồn thu, tối ưu hóa việc quảng bá thương hiệu.
Tuy nhiên, theo ông Cao Văn Liết, K+ vẫn chưa thể hợp tác được với một số mạng THC khác vì còn vướng những vấn đề như mức phí thuê bao và chia sẻ lợi ích, vấn đề quản lý chất lượng phát sóng và an toàn kỹ thuật để tránh bị bẻ khóa xem chùa... Tất nhiên về phía VCTV và NetTV, họ cũng chỉ được chứ chẳng mất gì trong cuộc hợp tác này khi có thêm kênh chương trình để đáp ứng người xem.
Thế Lâm

mmtoi2011

Member

do cái gì mà bài cứ lên 2 nháy 1 lúc nhỉ ?

demon_bn

Member

Vẫn vậy chả có gì hơn...Bỏ ra 130k/1thang để xem 2 kênh K+1 và K_NS chất lượng SD.... Liệu có đáng????

Vẫn vậy chả có gì hơn...Bỏ ra 130k/1thang để xem 2 kênh K+1 và K_NS chất lượng SD.... Liệu có đáng????

Hình như tăng thêm 5 kênh chuẩn HD trong đó có 2 kênh K+ và K+Ns trước ngày 17/5 (Vừa alo tổng đài nó bảo thế) từ kênh 90+ trở lên . Phí hỏi thì vẫn như củ chưa nghe tăng

---------- Bài trên gởi vào lúc 12:43:43 PM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 12:42:56 PM ----------

Hình như tăng thêm 5 kênh chuẩn HD trong đó có 2 kênh K+ và K+Ns trước ngày 17/5 (Vừa alo tổng đài nó bảo thế) từ kênh 90+ trở lên . Phí hỏi thì vẫn như củ chưa nghe tăng

hungmh80

Active Member

Nếu mà tiền không thay đổi có khi lắp thằng này lại hay , ngon bổ rẻ

vnucfl

nhà mình đi vắng 2 hôm nay , sáng nay mở lên thấy mất các kên hchircos 90keen hthooi các bạn ạ, không thấy có các kênh mới, đang thèm kênh K+ xem bóng đá quá . Mình ở hà nội, các bạn ở khu vực nào mà xem dc K+ vậy

demon_bn

Member

Bác cứ chờ xem nó có tăng thêm 130k cho 2 kênh K+ k??? ;;);;);;)

portlet

Member

Cũng như FPT hợp tác với K+ thôi mà. 118k / tháng cho xem thêm 2 kênh K+1 & K+ns chất lượng SD. Thử nghĩ coi. Tiền hàng tháng cho IPTV + tiền cho 2 kênh K+ chẳng khác nào thôi bắt luôn cái K+ HD cho rồi =))

dat_tran89

Member

theo e nghĩ là con ruột là VCTV nó còn đòi các bác 130k/tháng cho 2 kênh SD thì viettel cũng thế thôi, khó mà rẻ hơn đc :-s chỉ chết dân đen nghiền bóng bánh thui :(

nhà mình đi vắng 2 hôm nay , sáng nay mở lên thấy mất các kên hchircos 90keen hthooi các bạn ạ, không thấy có các kênh mới, đang thèm kênh K+ xem bóng đá quá . Mình ở hà nội, các bạn ở khu vực nào mà xem dc K+ vậy
Vô reset lại đầu thu . Lưu ý phải là đầu HD và gói fullHD mới xem được từ kênh 91--95

Tình hình là sáng hôm ngày 8/5/2012 Mở Net TV lên thật bất ngờ . Viettel sắp xếp lại hệ thông kênh và tăng thêm 2 kênh K+1 và K+NS phát trên kênh 91 và 92 không biết hai kênh này sd hay HD không thấy biểu tượng nhưng chất lượng khá tốt . Hình ảnh nét âm thanh rõ . Không biết là viettel phát luôn hay không chẳng thấy để thử nghiệm . Hy vọng mấy bác Viettel không cắt ngang như VTCHD1 -2-3 như tháng 8 năm 2011
Anh em cho ý kiến

Mùa giải này còn có 1 loạt trận ngày Chủ nhật 13-5 nên chắc NetTV nó câu khách đó thôi. Chắc chắn thu thêm phí cho mà xem, chậm lắm là tháng bắt đầu mùa giải NHA 2012-2013. Ai dám cá không????

tieuthieugia

Well-Known Member

cho em hỏi cái này hơi lạc chút
bác duongbaluu có gần/lh với bác duongbaba không?

amsempron

Member

---------- Bài trên gởi vào lúc 12:43:43 PM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 12:42:56 PM ----------

Làm gì có tăng thêm kênh HD nào đâu bạn ơi.Chờ tiếp thôi bạn ơi. Sau đợt nâng cấp này Viettel chỉ đổi thứ tự các kênh và xóa bớt 6 kênh không cần thiết sau đó thêm vào 4 kênh: VOV,Vnews,K+1,K+NS thôi.

Đây là list kênh chính thức từ Viettel cung cấp cho mình trước và sau ngày 16/05 (khi nâng cấp xong):

K+ NS phát sóng trên nettv là SD nhé các bác

quyloccurtain

Đã reset đầu thu, gòi full HD vẫn chưa thấy gì, chỉ đến kênh 90 là hêt

vnucfl

các bác cho em hỏi mật khẩu để rết đầu thu HD huewei của viettel là bao nhiu em vào dc phần cầu hình nhưng đến chỗ rết lại nó lại đòi mật khẩu , không phải là : 8288 . Bác nào biết chỉ em với . Em ở hà nội hiện nay mới chỉ thấy có 90 kênh thui chua dc nhìn thấy K+ thế nào cả

maianhduongvn

các bác cho em hỏi mật khẩu để rết đầu thu HD huewei của viettel là bao nhiu em vào dc phần cầu hình nhưng đến chỗ rết lại nó lại đòi mật khẩu , không phải là : 8288 . Bác nào biết chỉ em với . Em ở hà nội hiện nay mới chỉ thấy có 90 kênh thui chua dc nhìn thấy K+ thế nào cả

reset đầu thu ở đây là bảo bác tắt nguồn xong khởi động lại ý chứ k phải reset trong cài đặt (bác làm thế thì chỉ làm mất thông số kỹ thuật cài đặt) tình hình nhà mình vẫn 90/90 kênh. chắc đang thử nghiệm nên họ chưa bung hết chờ đến 16/5 xem thế nào :D

lamgia09

Pass de Set la 6321

amsempron

Member

Pass để Set cho con Huawei là:8288
Pass để Ser cho con ZTE là:6321

Bên trên