Nếu AVG chuyển về VINASAT, nâng chất HD đúng chuẩn và giá còn 20K, 50K như với DTT thì tương lai VTC

uran

Member
Ðề: Nếu AVG chuyển về VINASAT, nâng chất HD đúng chuẩn và giá còn 20K, 50K như với DTT thì tương lai VTC và K+ đi về đâu?

AVG phải giật được quả ngoại hạng anh của k+ thì mới cạnh tranh nổi ở Hà Nội

thegioi05

Active Member
Ðề: Nếu AVG chuyển về VINASAT, nâng chất HD đúng chuẩn và giá còn 20K, 50K như với DTT thì tương lai VTC và K+ đi về đâu?

Đang xin anh VinGroup chi 50tr USD trong khối tài sản vài trăm triệu USD để mua bản quyền về phát sóng trong các gói kênh giá rẻ mà VinGroup không cho.

Lucky_New_Man

Giải ngoại hạng giá chát lắm, chắc AVG ko đủ tiền mua đâu bác.

Lucky_New_Man

Nếu đúng như chủ thớt nói thì đúng là K+, VTC và VTVcab sẽ ko thể ăn ngon, ngủ yên được, AVG sẽ liếm hết miếng bánh truyền hình trả tiền.

sokita

Member

Nếu đúng như chủ thớt nói thì đúng là K+, VTC và VTVcab sẽ ko thể ăn ngon, ngủ yên được, AVG sẽ liếm hết miếng bánh truyền hình trả tiền.

còn đâu mà liếm, chúng nó đang ăn hết rồi, có chăng giờ là chúng nó đang ăn thì móc họng nó ra ăn tiếp thôi

kudo1908

Active Member

còn đâu mà liếm, chúng nó đang ăn hết rồi, có chăng giờ là chúng nó đang ăn thì móc họng nó ra ăn tiếp thôi
bác nói chuẩn ko cần chỉnh.

Hôm nay đầu thu DTH An Viên của mình tự động dò kênh và cập nhật thêm 3 TP mới, tuy nhiên 3 TP này chưa có nội dung nào cả. Mình đoán đây sẽ là 3 TP mới trên Vinasat 2 của AVG. Các bác xem hình đính kèm nhé. Các bác có ý kiến gì khác không?

Đính kèm

184.9 KB · Xem: 108

HIEPPHOMA69

Đã phát 123 kênh trên vinasat bạn nhé!

Thutri55

quay chảo về Vinasat thôi,đã thu được 123 kênh,trên 3 tần số :11222/30000/v/s2, 11262/30000/v/s2, 11293/15000v/s2, sống rất khỏe

nexus9x

Well-Known Member

quay chảo về Vinasat thôi,đã thu được 123 kênh,trên 3 tần số :11222/30000/v/s2, 11262/30000/v/s2, 11293/15000v/s2, sống rất khỏe
thấy bên vệ tinh bảo là chất lượng HD vẫn k có gì thay đổi

thanhtai92

Tổng symbol rate của 3Tp bên VNS2 là 75000 chỉ hơn bên NSS6 3000. Thì làm sao mà tăng chất lượng các kênh HD được... Nản cho anh ANVIEN này quá

Ðề: Re: Nếu AVG chuyển về VINASAT, nâng chất HD đúng chuẩn và giá còn 20K, 50K như với DTT thì tương lai VTC và K+ đi về đâu?

Bác nào cho e cái link hướng dẫn cách xoay chảo thu Vinasat 2 em đội ơn ah!

arcnmsang

Member
Ðề: Re: Nếu AVG chuyển về VINASAT, nâng chất HD đúng chuẩn và giá còn 20K, 50K như với DTT thì tương lai VTC và K+ đi về đâu?

Bác nào cho e cái link hướng dẫn cách xoay chảo thu Vinasat 2 em đội ơn ah!

bác seach google sẽ ra ngay hướng chảo vinasat 1 và 2 mà, hoặc vào trang VTC hướng dẫn tỉ mỉ đó bác.

132 kênh mà phát có 3tp 30k thì cũng chẳng khác mấy so với nss6, các bác đừng hy vọng rồi lại thất vọng

thanhtai92

Re: Ðề: Nếu AVG chuyển về VINASAT, nâng chất HD đúng chuẩn và giá còn 20K, 50K như với DTT thì tương lai VTC và K+ đi về đâu?

Tổng VNS2 là 3TP được 75k. Hơn NSS6 có 3k thôi bác ạ... Có thông tin này hay cho các bác đây. Các bác dùng đầ thu AVG, khi sửa TP của AVG thành TP free của HTV hay VTC thì thu được các kênh free này nhé.
note: thông tin này mình trao đổi với một bác bên DVB, mình chưa kiểm chứng.
Dự là hết hạn thuê bao vẫn xem đc các kênh free trên VNS

Ðề: Re: Ðề: Nếu AVG chuyển về VINASAT, nâng chất HD đúng chuẩn và giá còn 20K, 50K như với DTT thì tương lai VTC và K+ đi về đâu?

Tổng VNS2 là 3TP được 75k. Hơn NSS6 có 3k thôi bác ạ... Có thông tin này hay cho các bác đây. Các bác dùng đầ thu AVG, khi sửa TP của AVG thành TP free của HTV hay VTC thì thu được các kênh free này nhé.
note: thông tin này mình trao đổi với một bác bên DVB, mình chưa kiểm chứng.
Dự là hết hạn thuê bao vẫn xem đc các kênh free trên VNS

Có bác nào kiểm chứng các kênh free của VTC và HTV chưa ạ?

caothudeche

Moderator

Các bác có quay chảo thì cứ trang http://www.satbeams.com/ mà chiến.
Mục footprint, tìm đúng vệ tinh Vinasat 2 ở 131.8 E. Bạn lắp ở đâu thì cứ click vào đó nó sẽ cho thông số.
Ví dụ:
- Ô cầu giấy:
Mã:
Ku-band Vietnam beam
Distance to satellite:	37017.6km
[B]Elevation angle (Góc ngẩng):	51.5°[/B]
[B]LNB Tilt (skew) (Góc xoắn LNB):	48.9°[/B]
[B]True azimuth (Góc phương vị - Hướng chảo):	126.1°[/B]
Nóc tòa nhà Bitexco:
Mã:
Distance to satellite:	36606.3km
Elevation angle:	58.1°
LNB Tilt (skew):	66°
True azimuth:	111.6°

Các bác có quay chảo thì cứ trang http://www.satbeams.com/ mà chiến.
Mục footprint, tìm đúng vệ tinh Vinasat 2 ở 131.8 E. Bạn lắp ở đâu thì cứ click vào đó nó sẽ cho thông số.
Ví dụ:
- Ô cầu giấy:
Mã:
Ku-band Vietnam beam
Distance to satellite:	37017.6km
[B]Elevation angle (Góc ngẩng):	51.5°[/B]
[B]LNB Tilt (skew) (Góc xoắn LNB):	48.9°[/B]
[B]True azimuth (Góc phương vị - Hướng chảo):	126.1°[/B]
Nóc tòa nhà Bitexco:
Mã:
Distance to satellite:	36606.3km
Elevation angle:	58.1°
LNB Tilt (skew):	66°
True azimuth:	111.6°

Cảm ơn bác, em rõ rồi, trưa nay em thử :)

phihao

Bác nào có thông tin DTT miền Nam tăng kênh ko? 20 rồi mà sao ko thấy động tĩnh gì hết thế??:-S:-S:-S:-S:-S

Bên trên