Ngày Quốc Tế Thiếu Nhi 1-6 [ Chung vui Cùng Gia Đình các TV Hội HD Đà Nẵng - Ngày 29/05/2011]

anbinhdo

Well-Known Member
Nhân ngày Quốc Tế Thiếu Nhi 1-6-2011 sắp tới , để nhằm họp mặt thân mật toàn thể Gia Đình bao gồm Cha, Mẹ, Con Cái và các Cháu của Dì , Dượng , Cô, Cậu ... thuộc các TV của Hội HD Đà Nẵng nhằm liên hoan và phát quà cho các Cháu có những thành tích học tập xuất sắc trong năm học vừa qua (năm học 2010 - 2011 ) cũng như để Liên Hoan chung vui cùng các Cháu Nhân ngày Quốc Tế Thiếu Nhi.
Nay xin phép các Bạn đưa ra Topic này để tham khảo các Bạn về việc tổ chức Liên Hoan Gặp Mặt nhân ngày 1-6 như sau :

Phương án 1.
Chương trình Liên Hoan với các Cháu của các TV thuộc Gia Đình Hội HD Đà Nẵng

- Dự kiến thời gian : Tổ chức sớm tức là vào ngày 29/05/2011.Nhằm vào buổi sáng Chủ Nhật ( khoảng 9h30' )
- Địa điểm : tầng 3 tại Quán HD CaFe Số.( Bác Phúc -mphuc - cũng cho ý kiến về Quán trong ngày ấy để Anh em tiện sắp xếp , vì anh em cũng sẽ như là Khách của Bác nếu tổ chức ở đấy . Rất cảm ơn sự đồng ý của Bác )
- Hình thức liên hoan, phát thưởng bao gồm các nội dung sau :
+ Tổ chức liên hoan ăn bánh, kẹo cùng các Cháu .( Bố mẹ , cô, cậu , dì , dượng của các Cháu có thể uống bia tùy thích ).
+ Phát thưởng quà cho các Cháu bao gồm các giá trị tặng phẩm như sau:
* Các Cháu có độ tuổi từ 1-5 ( tức còn đang mẫu giáo Chồi - Mầm - Lá ) : phần thưởng phát quà cho các Cháu bao gồm tặng phẩm ( giá trị 30.000 đồng )
* Các Cháu đang học lớp 1-5 ( tức thuộc cấp 1 ) : phần thưởng phát quà cho các Cháu đạt thành tích Học Sinh Tiên Tiến Xuất Sắc - Khá ( có giấy khen )trong năm học bao gồm tặng phẩm sách , vỡ , 1 cuốn truyện ( giá trị 50.000 đồng )
* Các Cháu đang học lớp 6-9 ( tức thuộc cấp 2 ) : phần thưởng phát quà cho các Cháu đạt thành tích Học Sinh Tiên Tiến Xuất Sắc - Khá ( có giấy khen ) trong năm học bao gồm tặng phẩm sách vỡ, tài liệu học tập ( giá trị 100.000 đồng )
* Các Cháu đang học lớp 9-12 ( tức thuộc cấp 3 ) : phần thưởng phát quà cho các Cháu đạt bất kỳ Thành Tích nào ( có giấy khen ) bao gồm tặng phẩm sách vỡ , tài liệu học tập nâng cao ( giá trị 150.000 đồng )
* Các cháu đậu đại học : giá trị bao gồm 200.000 đồng bằng tiền mặt ( vì các Cháu Sinh Viên nên cần tiền hơn )
+ Chiếu 1 bộ phim hoạt hình cho các Cháu sau khi phát quà xong ( trình chiếu bộ phim có nội dung giáo dục cao và đúng chuẩn HD 1080p để các Cháu xem cho đã mắt ;) )
- Thành phần tham gia : Con của Bố Mẹ, Cháu của Cô Cậu, Dì , Dượng thuộc Gia Đình Thân Tộc của các Gia Đình Thành Viên đã và đang sinh hoạt offline tại Hội HD Đà Nẵng .
- Các thành viên ai đi ngày ấy xin đăng ký để Hội sắp xếp tổ chức phát thưởng cho các Cháu và cho ý kiến thêm để có hình thức thêm .
- Kinh phí tổ chức ( bao gồm bánh kẹo nước uống và quà tặng ): Có thể chúng ta nhịn bóp lon 1 ngày để chung vui cùng gia đình và với toàn thể Gia Đình anh em trong Hội , nên có thể khả năng tùy lòng hảo tâm của các Bạn ( Bố Mẹ, Dì Dượng, Cô, Cậu ...) .ước tình tính theo đầu người có các Cháu đi theo .Và kèm theo lời kêu gọi của các nhà Hảo Tâm.
-Đề xuất :
Để tổ chức tốt hoạt động trên nên Hội đang cần các việc sau : cần 1 bạn tổng hợp lấy thông tin các Cháu từ các TV của Hội ( như tên tuổi , học lớp , thành tích học tập ). Cần một Bạn làm Thủ Quỹ trong sự kiện này ( em đề xuất Bạn Hà Anh - cachuaxanh_133) . Một đội ngũ bao gồm 4 người để bàn bạc và mua tặng phẩm cho các Cháu .
- Các Bạn Thành Viên có thể đăng ký thông tin về con cái, Cháu của mình tại đây để em tiện cập nhập danh sách luôn thể và sẽ công bố ,mẫu đăng ký như sau :
+ Tên nick của TV đang hoạt động trên diễn đàn
+ Tên Con ( Cháu ) ; tuổi
+ Thành tích học tập , năng khiếu trong năm ( hoặc đang học lớp- có giấy khen nếu có )
( Bạn nào có mấy con đăng ký hết nhé, cố gắng sắp xếp dẫn Cháu lên chơi)

Phương án 2.
Chương trình Chiếu Phim Lưu Động ( hoạt hình )
Cho các Cháu là Nạn Nhân của Chất Độc Màu Da Cam thuộc TP Đà Nẵng ( cho 30 Cháu tại khu Điều Dưỡng trên KV Hòa Cầm )
- Về phần này em đang tham khảo ngoài vì nó cần đến thiết bị là 1 máy chiếu, 1 màn chiếu , hệ thống âm thanh và các TV Nhiệt Huyết .
- Nếu đề xuất được duyệt em sẽ làm việc bên Hội Từ Thiện TP Đà Nẵng và thông báo sau.
- Thời gian vẫn như trên nếu phương án 2 các Bạn đồng ý .

* Các Bạn biểu quyết cho phương án nào và có ý kiến gì thêm về nội dung như trên trong 2 phương án trên xin đưa ra ý kiến để Hội tiện bàn bạc sắp xếp và thông báo cụ thể hơn .

Đây là các hoạt động thiết thực nhằm tạo Tình Thương - Gắn Bó - Đoàn Kết Lâu Dài của các Anh Em Thành Viên Hội HD Đà Nẵng và cũng như Chăm Lo Và Tạo Điều Kiện Cho Các Cháu Biết Thêm Bạn Bè cũng như coi Hình Ảnh Tốt đối Với Cha Mẹ sau bao tháng ngày Mỏi Mòn Nuôi Con Ăn Học .

Vậy Kính mong các Bạn tích cực tham gia đông đủ tạo không khí đoàn kết thân mật và gắn bó .( các Bạn chưa có Gia Đình cũng nên lên off cho vui vì ngày ấy cũng là ngày offline thường nhật của Hội )

Xin chúc sức khỏe các Bạn và toàn thể Gia đình các Bạn đón một mùa hè bên các Cháu thật nhiều Hạnh Phúc và Vạn Sự An Khang

Thay mặt toàn thể Anh em Hội HD Đà Nẵng

c/c : sms trên di động cho tất cả các Thành Viên của Hội
Sai lỗi chính tả em chỉnh sau , khuya quá em đi ngủ đã .

trung_apple

Active Member
Ðề: Ngày Quốc Tế Thiếu Nhi 1-6 [ Chung vui Cùng Gia Đình các TV Hội HD Đà Nẵng - Ngày 29/05/2011]

* Các cháu đậu đại học : giá trị bao gồm 200.000 đồng bằng tiền mặt ( vì các Cháu Sinh Viên nên cần tiền hơn )
chưa đến ngày thi sao biết đậu hay không mà phát quà bác bình ơi :)

anbinhdo

Well-Known Member
Ðề: Ngày Quốc Tế Thiếu Nhi 1-6 [ Chung vui Cùng Gia Đình các TV Hội HD Đà Nẵng - Ngày 29/05/2011]

Không biết Hội ta có Bác nào có Cháu thi Đại Học không nhỉ ?
Mà Bác Trung xem phương án nào là hợp lý :)

tusontay

Huyền Thoại

Thế các cháu hết cả tuổi đỗ đại học (như mình) thì có đc j ko lão Bình?

makiemsau

Well-Known Member

em thấy 2 phương án bác đưa ra là 2 chọn 1 đúng ko ?? Nếu như vậy thì chả ăn nhập gì cả, 2 phương án đó đều khác nhau. 1 bên là tổ chức cho con em của thành viên HD, 1 bên là là công tác xã hội. Có nên chăng chúng ta làm cả 2. Đó là ý kiến riêng em :D

bucung

Member

em ủng hộ phương án II rất hay đấy và có ý nghĩa, nhưng sợ nhiều bé bị khiếm thị hoặc mất thị giác kô coi được thì tội quá

sawyer8x

Member

chưa đến ngày thi sao biết đậu hay không mà phát quà bác bình ơi :)

Mình vẫn còn là sinh viên, chắc có wà đây. hehe

em xin đk danh sách gia đình em:
Minh Đức: sv bách khoa năm cuối + aptech worldwide năm cuối
Khánh Ly: sv ngoại ngữ năm 3.
hi vọng được 2 phần quà.

rockynguyen

Mình vẫn còn là sinh viên, chắc có wà đây. hehe

em xin đk danh sách gia đình em:
Minh Đức: sv bách khoa năm cuối + aptech worldwide năm cuối
Khánh Ly: sv ngoại ngữ năm 3.
hi vọng được 2 phần quà.

Lấy bé trai tặng cho bé gái , lấy bé gái tặng ngược lại bé trai , vậy là có 2 phần quà ;))

trung_apple

Active Member

Không biết Hội ta có Bác nào có Cháu thi Đại Học không nhỉ ?
Mà Bác Trung xem phương án nào là hợp lý :)[/QUOTE
mình nên chọn phương án ,tổ chức cho các cháu trong hội ta cho nó vui bác bình ơi,cho các cháu gặp mặt chơi với nhạu cho vui ,có quà động viên các cháu nó ham học:)

vblog_biz

Well-Known Member

Cho con bé của em chơi trước với nhé :">

makiemsau

Well-Known Member

Chờ sang năm đi ku

makiemsau

Well-Known Member

đi 1 mình được chết liền :D

tusontay

Huyền Thoại

thôi bác, mấy ngày đó đi 1 mình có ngày bị ăn tát . " bác biết Gấu tát thế nào rồi chứ ?"
Em chưa có may mắn bị ăn hiếp như bác!

Bên trên