Người Quảng ninh xấu xí

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

dtungcp

Active Member
Ðề: Người Quảng ninh xấu xí

Gớm cô chỉ được cái ... lắm lúc thì thào bé tý thì nghe nét thế =))

Nhok

Gớm cô chỉ được cái ... lắm lúc thì thào bé tý thì nghe nét thế

đâu mà :"> a chỉ nghĩ xấu e =))

tai em nhạy cảm thế thì sắp sang vnav rồi

Muốn sang đấy lắm nhưng mà nhìn mấy cái đống topic loa của các bác ý khùng quá em có dám leo trèo gì đâu :( đã thế lại còn dây dợ lằng nhăng , đọc mà cứ như kiểu .... :|, nói chung là em ko hiểu thì chịu

Chỉnh sửa lần cuối:

HDCP

Super Moderators

đâu mà :"> a chỉ nghĩ xấu e =))

Muốn sang đấy lắm nhưng mà nhìn mấy cái đống topic loa của các bác ý khùng quá em có dám leo trèo gì đâu :( đã thế lại còn dây dợ lằng nhăng , đọc mà cứ như kiểu .... :|, nói chung là em ko hiểu thì chịu

Cái tính xấu của người Quảng ninh là chưa hiểu thì không bao giờ chịu.

Nhok

Cái tính xấu của người Quảng ninh là chưa hiểu thì không bao giờ chịu.

Chả giống ở HN , đi cafe suốt mà toàn chém ông này ông nọ , rồi chuyện trên trời dưới biển , e ngồi hếch mồm mà cũng chỉ nghe thôi chứ có chém hay tán phét đâu , đc cái mình thật thà :"> chẳng ai dạy nên chịu thôi :))

nhok chém cũng khiếp nhỉ

Ngồi VP suốt chán mà :"> phải có trò gì cho đỡ chán chứ =))

dtungcp

Active Member

avanta đẹp trai thế kia thì ai dám hớn hở nữa =))

Nhok

avanta đẹp trai thế kia thì ai dám hớn hở nữa

:D tình yêu 3 năm trước mới khai quật lại thôi mà , bác thích hớn hở em nhe nhở với bác =))

dtungcp

Active Member

bên ngoài e lệ rụt rè thế mà vào đây mạnh bạo thế =))

Nhok

bên ngoài e lệ rụt rè thế mà vào đây mạnh bạo thế

Bác thử hỏi bất kì mem HD HN hay kể cả CP xem em có như bác nhận xét phía trên không =))

Em đã bảo là tại nhìn các bác mặt lạnh lùng đằng đằng sát khí e ko dám mon men mà lại :D

dtungcp

Active Member

Hỏi chú ấy quá = lạy ông tôi ở bụi này à =))

HaFe

Well-Known Member

Hôm nay em phát hiện ra là

Người QN dạo này không thấy "sờ" nữa

Không biết có xấu xí không nhỉ

:)):)):))

tannhatminh

Em lôi cái này lên xem từ t4 đến nay có phát hiện thêm tính xấu nào của dân Qn nữa ko, he he

1 tính xấu của người QN nữa là hoài cổ:D

Đúng rồi em cũng rất thích món khảo cổ , em cũng mạn Phạm Văn Đồng gần chỗ bác , em còn ít tuổi xin đừng gọi em là bác !

Lại có thêm một chuyện để kể cho các bác nghe :
- Hôm nọ em được mời cơm ở một gia đình người Hà Nội gốc và lần đầu tiên em được ăn món thịt gà xé phay các bác ạ , xé phay nó nhỏ như là thịt băm đấy các bác ạ , mùi vị thì không có gì khác nhiều lắm so với ỏ nhà , nhưng mà cách ăn thì hoàn toàn khác biệt .
- Họ dùng đũa để gắp nên mỗi lần được ít lắm 8-X, em định đi lấy muôi để xúc nhưng chợt nhớ ra là đang ăn cơm khách >:) . Nếu là ở nhà thì chỉ dùng long chảo thủ là xong rồi chứ chẳng cần xé phay !

-> Người Quảng Ninh mình vốn ăn to nói lớn , cụ thể hơn là ăn nhiều đấy ạ , em nhớ hồi ở nhà mẹ em hay đánh thức em dậy vào sáng thứ 3 hằng tuần vì hôm đó trong Hoành Bồ có chợ phiên , có nhiều đồ của bà con dân tộc mang xuống bán , rất ngon mà lại rẻ . Mẹ em thường thửa vài con gà đi bộ về để cắt tiết (lại nói đến tiết em nhớ là dân QN mình cũng rất thích mòn tiết canh) . Bình thường, em ăn gà em chỉ thích để nguyên con rồi dùng tay để xé xác em nó thôi , ăn kiểu này cảm giác rất nguyên thủy mà lại rèn luyện sức khỏe , giống như ăn dưa hấu kiểu Chư Bát Giới (đập vỡ cả quả chứ không dùng dao bổ) !

À nói về tính xấu thì nhiều người bảo dân QN mình thích chặt chém , nhất là mấy người đi du lịch ấy ! Nhưng mà em thấy đấy là họ không biết chỗ mua ấy chứ , thay vì mua ở chợ Bãi Cháy hay Hòn Gai thì ta về chợ Giếng Đáy >:)

Vài dòng chia sẻ với các nhà khảo cổ !

Chỉnh sửa lần cuối:

tannhatminh

Đúng rồi em cũng rất thích món khảo cổ , em tên Hiếu, ẹm cũng mạn Phạm Văn Đồng gần chỗ bác (0165.310.4440 từ 6h30 đến 23h hằng ngày) , em còn ít tuổi xin đừng gọi em là bác !

Lại có thêm một chuyện để kể cho các bác nghe :
- Hôm nọ em được mời cơm ở một gia đình người Hà Nội gốc và lần đầu tiên em được ăn món thịt gà xé phay các bác ạ , xé phay nó nhỏ như là thịt băm đấy các bác ạ , mùi vị thì không có gì khác nhiều lắm so với ỏ nhà , nhưng mà cách ăn thì hoàn toàn khác biệt .
- Họ dùng đũa để gắp nên mỗi lần được ít lắm 8-X, em định đi lấy muôi để xúc nhưng chợt nhớ ra là đang ăn cơm khách >:) . Nếu là ở nhà thì chỉ dùng long chảo thủ là xong rồi chứ chẳng cần xé phay !

-> Người Quảng Ninh mình vốn ăn to nói lớn , cụ thể hơn là ăn nhiều đấy ạ , em nhớ hồi ở nhà mẹ em hay đánh thức em dậy vào sáng thứ 3 hằng tuần vì hôm đó trong Hoành Bồ có chợ phiên , có nhiều đồ của bà con dân tộc mang xuống bán , rất ngon mà lại rẻ . Mẹ em thường thửa vài con gà đi bộ về để cắt tiết (lại nói đến tiết em nhớ là dân QN mình cũng rất thích mòn tiết canh) . Bình thường, em ăn gà em chỉ thích để nguyên con rồi dùng tay để xé xác em nó thôi , ăn kiểu này cảm giác rất nguyên thủy mà lại rèn luyện sức khỏe , giống như ăn dưa hấu kiểu Chư Bát Giới (đập vỡ cả quả chứ không dùng dao bổ) !

À nói về tính xấu thì nhiều người bảo dân QN mình thích chặt chém , nhất là mấy người đi du lịch ấy ! Nhưng mà em thấy đấy là họ không biết chỗ mua ấy chứ , thay vì mua ở chợ Bãi Cháy hay Hòn Gai thì ta về chợ Giếng Đáy >:)

Vài dòng chia sẻ với các nhà khảo cổ !

Bác nói chuẩn đấy ạ, chặt chém là do vào ko đúng chỗ thôi ạ.
P/S E lại làm nhà khảo cổ tý=))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên