Nhà các bác xài truyền hình cáp nào vậy ?

taulai1201

Member
Em mới chuyển về nhà mới, định lắp truyền hình cáp nhưng thấy nhiều lựa chọn quá, được cái này thì lại mất cái kia. Bác nào rành tư vấn em hộ cái. Em cần nhất là nhu cầu bóng đá, và phải có HD nha cả nhà :D,. Thêm cả xem phim HD càng tốt
Em đội ơn

Ðề: Nhà các bác xài truyền hình cáp nào vậy ?

bác ở đâu vậy HN hay tp HCM

gloglo

nếu bác xông xênh thì lắp vtvcab + thêm gói HD + thêm gói K+ 285 đồng/tháng thì xem ko phải nghĩ.

pioneer700

Cho Hà Nội: [VTV cáp (100 K)+ đầu HD (50 K)]/tháng + 10% thuế VAT = 165 K/tháng, được khoảng hơn 160 kênh, trong đó có khoảng 50-60 kênh HD.

K+ có thêm 4-5 kênh nhưng em không lắp thêm nên không biết!:D

lordofrings

Member

chọn gói này đi nè bạn, VTV cable nè bạn :
Đăng ký HD – Trúng Acruzo
Thưởng thức giải vô địch bóng đá Châu Âu 2016 cực rõ nét cùng VTVcab
Tặng ngay 01 thùng sữa TH true MILK
Đặc biệt: Mỗi tuần 01 xe máy Yamaha Acruzo dành cho khách hàng may mắn nhất
Cùng hàng ngàn quà tặng hấp dẫn khácÁp dụng có điều kiện từ nay đến 15/7/2016Chi nhánh TP HCM: Số 18 Huỳnh Lan Khanh – P.2 – Q. Tân Bình - Tổng đài 19001515

Nay vào cab còn đc tặng sữa nữa à :))

Vinh20

Well-Known Member

Hồi xưa vẫn thế bác à. Đợt Tết thì có thùng bia thay sữa :p

ối zời ơi

Active Member
tết mùa xuân thì bia, mùa hè thì sữa. tầm tháng 8 mùa thu thì tặng chảo rán. cái chảo mà đến giờ nhà e vẫn chưa dùng lần nào :))

Tặng sữa thì còn 1 tháng nữa hết hạn =)))

dvha

Member

Tùy theo khu vực và nhu cầu của mỗi gia đình. Mình ở SG, xài HTVC analog cho đến cuối năm 2014 thì thay TV nên gắn thêm đầu HD. Cuối năm 2015 nó nhắc mình đóng tiền gia hạn HD thì mình coi lại thấy chi phí cho analog + HD của HTVC ở SG đắt hơn của VTVCab 1 ít, nhất là mình là khách hàng mới nên đóng 1 năm đc tặng 1 năm. VTVCab ở SG ko có analog nhưng đó là điều mình thích vì giờ thằng cáp nào kênh KTS cũng đầy đủ hết rồi, analog chỉ dùng cho TV cũ hoặc nhà nào muốn chia nhiều TV lậu thôi. Hơn nữa đầu thu của VTCCab ngon hơn HTVC, chất lượng ổn định hơn và nhiều chức năng hơn ví dụ như các kênh VTV có thể chỉnh được giọng thuyết minh phim miền Nam thay cho giọng Bắc. VTVCab cũng có đầy đủ những kênh hay do HTVC sản xuất như phim, phụ nữ, gia đình, thuần việt,...

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Re: Nhà các bác xài truyền hình cáp nào vậy ?

Ủa e tưởng đâu VTV Cab chỉ tặng lúc đầu thôi. Hóa ra tặng cả năm à. Cơ mà sao chảo bác không dùng vậy.

à thì tất nhiên là chỉ tặng lúc đầu thôi chứ làm gì có chuyện tặng cả năm. ý nói là mỗi mùa nó tặng 1 thứ khác nhau. k phải mùa nào cũng là sữa =))
chảo thì nhà e vẫn còn đầy. đảo rán các thứ thoải mái. chảo đc tặng lại hơi bé hơn nên chưa cần dùng đến. úp tạm đấy cho mới :))
nói chung về chất lượng tín hiệu hay dịch vụ khách hàng của bọn này thì nhà e k có gì để phàn nàn. khá ok. thi thoảng chuyển dây mất tín hiệu 1 2 tiếng thì cũng giống như mưa to bị cắt điện đột xuất thôi, k có vấn đề gì. còn về nội dung kênh thì k bàn, mỗi người 1 ý kiến :D

smartphone

Ðề: Re: Ðề: Re: Nhà các bác xài truyền hình cáp nào vậy ?

à thì tất nhiên là chỉ tặng lúc đầu thôi chứ làm gì có chuyện tặng cả năm. ý nói là mỗi mùa nó tặng 1 thứ khác nhau. k phải mùa nào cũng là sữa =))
chảo thì nhà e vẫn còn đầy. đảo rán các thứ thoải mái. chảo đc tặng lại hơi bé hơn nên chưa cần dùng đến. úp tạm đấy cho mới :))
nói chung về chất lượng tín hiệu hay dịch vụ khách hàng của bọn này thì nhà e k có gì để phàn nàn. khá ok. thi thoảng chuyển dây mất tín hiệu 1 2 tiếng thì cũng giống như mưa to bị cắt điện đột xuất thôi, k có vấn đề gì. còn về nội dung kênh thì k bàn, mỗi người 1 ý kiến :D

Nội dung của VTV Cab em thấy cũng ok. Nhất là mấy kênh chuyên về thể thao. Có BLV hay bình luận. Nên xem cũng thích hơn.

Vinh20

Well-Known Member

Bác hãy mở Muôn màu cúp bóng đá Châu Âu nhé - 18h30 hàng ngày.
xem để thấy bọn VTV bình luận rất tạp nham, toàn những thứ vớ vẩn. Mình hay coi bình luận của Sky hoặc BT thấy họ mời những cựu danh thủ, HLV, người chuyên môn chứ ai như VTV cứ 19h là Nóng cùng Euro. Chả thấy nóng qué gì, thấy mứa đứa con gái mặc hở ngực, nói năng linh tinh rồi "giả vơ" cười hí hí, anh ấy đẹp trai, trong tim gì đó ...
Hãy xem bác Vũ Công Lập nói chuyện đơn giản, dễ hiểu, người có học thức họ nói về bóng đá nó rất khác. Tuy bác là Tiến sĩ bên ngành vật lý nhưng đam mê bóng đá từ hồi ở Đức sưu tầm sách báo nhiều nên nói có văn hóa, uyên thâm. Đặc biệt bác hay đọc tờ Kicker - nó là tờ báo bóng đá số 1 của Đức - Mình hay coi của Fourfourtwo hoặc World Soccer.
Đơn giản mà hay. Mà có lẽ từ hồi xem Thethao-bongdaTV mới thấy họ toàn gọi là giải Bóng đá Thế giới, Cúp châu Âu, Á vận hội... Chứ tại sao phải gọi là bình luận Euro hay World Cup. Từ VN rất đẹp và hay nên dùng chứ lúc nào cũng phang tiếng Anh+ Tiếng Việt làm gì.
Tiếc là sau gần 10 năm, bản quyền Vcab mất nhiều quá âu cũng là do ... tiền chứ họ làm chương trình bình luận đều rất thú vị!

quan7388

Well-Known Member

Nhu cầu bác cao về thể thao thì cứ tương thằng K+ là đẹp, em thấy khuyến mãi chỉ có 125K/ tháng đấy

www.kplus.net.vn

lordofrings

Member

Bác hãy mở Muôn màu cúp bóng đá Châu Âu nhé - 18h30 hàng ngày.
xem để thấy bọn VTV bình luận rất tạp nham, toàn những thứ vớ vẩn. Mình hay coi bình luận của Sky hoặc BT thấy họ mời những cựu danh thủ, HLV, người chuyên môn chứ ai như VTV cứ 19h là Nóng cùng Euro. Chả thấy nóng qué gì, thấy mứa đứa con gái mặc hở ngực, nói năng linh tinh rồi "giả vơ" cười hí hí, anh ấy đẹp trai, trong tim gì đó ...
Hãy xem bác Vũ Công Lập nói chuyện đơn giản, dễ hiểu, người có học thức họ nói về bóng đá nó rất khác. Tuy bác là Tiến sĩ bên ngành vật lý nhưng đam mê bóng đá từ hồi ở Đức sưu tầm sách báo nhiều nên nói có văn hóa, uyên thâm. Đặc biệt bác hay đọc tờ Kicker - nó là tờ báo bóng đá số 1 của Đức - Mình hay coi của Fourfourtwo hoặc World Soccer.
Đơn giản mà hay. Mà có lẽ từ hồi xem Thethao-bongdaTV mới thấy họ toàn gọi là giải Bóng đá Thế giới, Cúp châu Âu, Á vận hội... Chứ tại sao phải gọi là bình luận Euro hay World Cup. Từ VN rất đẹp và hay nên dùng chứ lúc nào cũng phang tiếng Anh+ Tiếng Việt làm gì.
Tiếc là sau gần 10 năm, bản quyền Vcab mất nhiều quá âu cũng là do ... tiền chứ họ làm chương trình bình luận đều rất thú vị!

Em ko xem chương trình đó. Vì cũng cảm nhận như bác. Tuổi như chúng mình nhìn vào thì biết bọn nó diễn chứ biết gì về banh bóng đâu.Cơ mà bon trẻ thì lại thích. 9 người thì 11 ý nên sao toàn vẹn được.Nên không thích là em chuyển kênh. Chờ tới lúc đá rồi quay lại cũng chưa muôn. Công nhận với bác là VTV bình luận thú vị :).

adddda

Member

Em đang dùng Mytv thấy cũng ok lắm. Xem lại các chương trình mình bỏ lỡ, đăng ký thêm VTVcab, K+, Fim+, Danet thì không chê vào đâu được.

Em đang dùng Mytv thấy cũng ok lắm. Xem lại các chương trình mình bỏ lỡ, đăng ký thêm VTVcab, K+, Fim+, Danet thì không chê vào đâu được.

... và đầy đủ các kênh bán hàng từ mọi hệ thống truyền hình khác, cùng hàng loạt kênh địa phương, kênh tuyên truyền trong nước, ít kênh nước ngoài, đến giữa 2016 vẫn không biết HBO HD và Fox Sports HD là gì =D>=D>

Vinh20

Well-Known Member

Giờ mấy anh này chán phèo bác ơi, em đã đổi sang VTV Cab rồi đấy, vừa có nhiều chương trình ưu đãi vừa có cước hợp lý nữa

Nếu nhà bác chỉ có đúng 1 cái TV thì dùng K+ tiện và rẻ hơn bóng đá nhiều hơn. Còn thường các hộ gia đình nhiều Tivi nên xài cable nào cũng được cắm được nhiều cái hơn xem tiện hơn!

Bên trên