Nhà dùng mạng của Vnpt thì dùng box nào để xem

Chào các bác trên diễn đàn. Em mới lắp cho bố mẹ em đường truyền của Vnpt nên lên hỏi các bác trên này là nên lắp cái gì thêm để xem truyền hình của VTV và các kênh phim chuyện khác . Em muốn sự ổn định và dễ sử dụng vì lắp cho người già xem nên phiền các bác tư vấn giúp em. Xin trân trọng cảm ơn

danvt

Well-Known Member
Mua một cái Android TV box, cài ClipTV, FptPlay, ... khoảng 50k/tháng, xem TV tẹt ga.

ttung94

Active Member
Chào các bác trên diễn đàn. Em mới lắp cho bố mẹ em đường truyền của Vnpt nên lên hỏi các bác trên này là nên lắp cái gì thêm để xem truyền hình của VTV và các kênh phim chuyện khác . Em muốn sự ổn định và dễ sử dụng vì lắp cho người già xem nên phiền các bác tư vấn giúp em. Xin trân trọng cảm ơn
Mạng VNPT thì dùng luôn box VNPT là ngon nhất bác ơi :) box VNPT cũng được đánh giá là thân thiện với người cao tuổi nhất trong số các anh box ngoài thị trường. Chỗ bán thì nhiều nơi lắm, hoặc bác tham khảo tại đây cũng có.

Flatland

Well-Known Member
Bác tham khải em mibox 4K xem sao, xem vtv thì cài ứng dụng vtvgo free; trả tiền thì cliptv 30k cho truyền hình trong nước, 50k cho cả kênh quốc tế và kho phim cũng ổn. Giao diện em này cực thân thiện, hơn nữa còn có thể cài bật tính năng hdmi cec cho các cụ dùng 1 remote cho cả tivi cà box rất tiện luôn (bật/tắt tv thì box cũng bật/tắt)

Bên trên