Nhạc số : Chia sẻ kiến thức và bàn luận

linh0983

Well-Known Member
Bác có 2 cách giải quyết triệt để :
1_ Khai báo tất tần tật .
2_ Bán hết cả đi ko nghe nữa .
Nghe nhạc mà phập phồng như bác mất hết hứng .
Theo mình nghe nhạc tâm trạng là yếu tố hàng đầu a . :D:cool:;)

tml3nr

Moderator
Vấn nạn muôn thuở của các audiophile Việt mà mí anh. Ít ai thoát khỏi lắm ;)

linh0983

Well-Known Member
Bác thử chưa a ! :p . Mình đùa thôi . Hôm qua về nhà tưởng là phải cả tuần mới nghe lại được bộ giàn cỏ nhưng ko phài vậy ngược lại nghe hay hơn . Không phải vì máy nó hát mà gấu a " Holo có ngọt ko anh " . Vậy đấy phép màu xảy ra sau khi qua 2 bác . :p:eek: :oops: . ( Cảm ơn 2 bác @giaphongn và bác @justbenice ) .

giaphongn

Well-Known Member
Bác thử chưa a ! :p . Mình đùa thôi . Hôm qua về nhà tưởng là phải cả tuần mới nghe lại được bộ giàn cỏ nhưng ko phài vậy ngược lại nghe hay hơn . Không phải vì máy nó hát mà gấu a " Holo có ngọt ko anh " . Vậy đấy phép màu xảy ra sau khi qua 2 bác . :p:eek: :oops: . ( Cảm ơn 2 bác @giaphongn và bác @justbenice ) .
Nhất bác. Tranh thủ xông lên alo cho bác @TuanHung93 đi bác :p

justbenice

Moderator

Vậy là gấu ủng hộ bác mua Holo rồi đó. Bác xử ngay con Holo của bác kia đi là ổn.

Haibinh

Member
Bác Trung224 và các bác tư vấn giúp em 1 trong 2 con này với:
1.Schiit Bifrost Multibit
2. DAC Cambridge CXN
Cám ơn các bác nhiều

giaphongn

Well-Known Member
Bác Trung224 và các bác tư vấn giúp em 1 trong 2 con này với:
1.Schiit Bifrost Multibit
2. DAC Cambridge CXN
Cám ơn các bác nhiều
Em đã dùng qua CX A80 (có DAC chip giống CXN) và Schiit Modi Multibit (thua Bifrost chút xíu về phần nguồn và khả năng nâng cấp) thì thấy Modi ăn đứt DAC buit-in của CX A80 trên mọi phương diện. Bác cũng nên mua Modi thay vì Bifrost vì giá nó tốt hơn nhiều.

Haibinh

Member
Em đã dùng qua CX A80 (có DAC chip giống CXN) và Schiit Modi Multibit (thua Bifrost chút xíu về phần nguồn và khả năng nâng cấp) thì thấy Modi ăn đứt DAC buit-in của CX A80 trên mọi phương diện. Bác cũng nên mua Modi thay vì Bifrost vì giá nó tốt hơn nhiều.
Cám ơn bác nhiều

lamyen2001

Well-Known Member
@trung224 : bác đã nghe Dac Exogal Comet chưa? Hôm nay mình được nghe 1 số bài thấy rất khá. Do ko test kỹ bằng source của mình nên ko dám nói chi tiết nhưng nhìn chung nghe thoáng, chi tiết, ko gắt và có nhiều tiện ích như có cổng 6.3 kéo headphones và điều khiển từ xa bằng điện thoại hay máy tính bảng được qua bluetooth. Một điều cần lưu ý là nó ko có bất cứ 1 cái nút/công tắc nào mà mọi chức năng được điều khiển qua remote, có 1 cái remote cỡ cái móc khóa xe hơi kèm theo.

Chỉnh sửa lần cuối:

TuanHung93

Đi giao lưu về :3 bác nào muốn giao lưu thì có gì tuần sau em sẽ chở holo + exogal theo :v

mattheubt

Member
Các bác định mua DaC tầm tiền đó thì nghiên cứu con Denafrips Ares, review rất tốt
Mình cũng đang nghiên cứu Denafrips Ares , bác trung224 có thể cho 1 chút ý kiến về Dac R2R này không ạ, so với X20 pro thì có hơn không? Hiệu năng thì có hơn Exogal Comet plus không? Exogal Comet plus ra mắt 2015 , hiện nay trên hifiShark còn 1550usd (2nd) có hơn nhiều Denafrips Ares không? Mình cũng đang lăn tăn quá. À, mình định dùng với Aurender N100H chơi qua dàn dân dụng cỏ: amply Maranzt PM19 + loa Polkaudio monitor M7 , cảm ơn bác .

Bên trên