Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Không nhầm đâu bác, lúc đầu và giữa mùa giải AVG chuyển TrueSport4 qua TrueSport|HD2 cho xem EPL quài mà.
Thế chắc có sự nhầm lẫn đó bác! Chứ AVG không phát nguồn đó đâu!

AnhBaSG

Member
Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Hôm qua 1/5 mà có thấy thông báo về gói cước "siêu cao cấp" đâu?! Mấy bác làm ở AVG trên topic này chỉ được cái "nói phét" [-X

vnucfl

hôm nay là 02/05/2013 , AVG chả có gì mới cả, các bác cứ thông báo ầm ĩ lên là thêm kênh mơi, gói cước mới , chán kinh

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Thì bác cứ nghĩ đó là trà chanh chém gió đi. :D khi nào tăng rồi hẳn hay.
hôm nay là 02/05/2013 , AVG chả có gì mới cả, các bác cứ thông báo ầm ĩ lên là thêm kênh mơi, gói cước mới , chán kinh

tan_huy_93

Well-Known Member
AVG đang làm cái giống gì vậy ta, hỡm thì mở sai kênh 55 tần số 764MHz, đã sửa lại đúng 746MHz, mà bây giờ chỉ cho dò mỗi kênh VTC13 làm cái đếch gì ta, kênh đó có cái gì đâu mà xem, MV full HD down trên internet về coi mệt nghỉ ai lại đi xem trên TV, thế là mất toi kênh VTC2.

Đề nghị là cho dò lại như cũ à nha.

Làm sao mà dò được VTC2 hay vậy Tan_huy_93. Hôm tôi về dò cái kênh 35 và 55, 56,... bằng tay mà chả ra cái gì cả. Cuối cùng ức quá quay tay mẹ cho đỡ bực

tan_huy_93

Well-Known Member

Em cũng đâu dò được bác, kênh 55 AVG chỉ cho dò mỗi kênh VTC13, kênh đó cái gì hay đâu, giờ hết xem VTC2 luôn rồi, đành xem VTC2 = đt trên MobiTV của Vịt Teo.
Làm sao mà dò được VTC2 hay vậy Tan_huy_93. Hôm tôi về dò cái kênh 35 và 55, 56,... bằng tay mà chả ra cái gì cả. Cuối cùng ức quá quay tay mẹ cho đỡ bực

Em cũng đâu dò được bác, kênh 55 AVG chỉ cho dò mỗi kênh VTC13, kênh đó cái gì hay đâu, giờ hết xem VTC2 luôn rồi, đành xem VTC2 = đt trên MobiTV của Vịt Teo.
các ae dùng AVG trong nam nhộn nhịp quá!!! Ngoài bắc chẳng thấy AVG có động tĩnh gì cả??

naika83

Member
Nam hay bắc chi có trên dtt là khác nhau. DTH thì không khác nhau tý nào,tóm lại AVG kém trong nội dung kênh kém hơn vtc và cực kém so với vtv

Nam hay bắc chi có trên dtt là khác nhau. DTH thì không khác nhau tý nào,tóm lại AVG kém trong nội dung kênh kém hơn vtc và cực kém so với vtv
Khách quan thì dù sao AVG cũng đc tính là lính mới!!! Nhưng trong năm đầu tiên AVG có thể biện lí do này lí do kia, Nhưng đến này AVG cũng ra mắt 1 năm rưỡi rồi. Mà chất lượng các kênh của AVG không những tăng lên mà thậm chí nó còn giảm đi. Ngay như cái kênh ASTRO Cảm Xúc. Treo cái phông chữ hơn 3 tháng nay rồi mà có thấy thay gì đâu. Lại còn lên kế hoạch này nọ. Đài tư nhân còn thế huống chi là đài Nhà Nước!!!!

keydangyeu

DTT mà thu VTC thì mỗi nơi mỗi khác, cái này AVG ko care dc đâu các bác.
Bác m2nhatrang cho em hỏi VTC Nha Trang phát tần số nào bác biết ko? ở HN em là 26 và 34 còn ở HCM em chỉ biết kênh 56.

keydangyeu

Re: Ðề: Re: Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Vâng tôi đang rất ư là ức chế những người tư vấn, đại lý lắp đặt AVG như bác.

Có sao tôi nói thẳng vậy, thường thì sự thật mất lòng mà bác.

Xem các bài của bác toàn thấy trả lời về giá cả để câu khách, chứ có được mấy bài trả lời về kỹ thuật, và những bài hỏi những câu cơ bản người tư vấn lắp đặt phải biết.

Thí dụ như "Tại sao AVG lại chia danh sách kênh ra 2 miền Bắc, Nam.

Để em đưa ra vài lý do cho câu hỏi của bác xem có hợp lý ko nhé!
1. Nhu cầu xem của dân Nam bắc khác nhau, dân bắc thích xem Hà Nội, HP, một số kênh gì đó; dân Nam lại thích HCM, Bình Dương, Vĩnh Long...
2. Về kỹ thuật: AVG sử dụng mạng SFN, mà Nam Bắc khác nhau về địa hình, diện tích phủ sóng,, số trạm phát... nên phải phát khác nhau.
3. Lãnh đạo thích thế ai mà biết được tại sao.. =)) (cái này em nói vừa đùa vừa thật nhé)

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Bác đọc có hiểu tôi đang nói gì không ??? Mà bác nói cái gì tôi cũng chả hiểu và không liên quan gì đến bài của tôi, mà bài này lâu rồi cũng lôi ra quote.
Để em đưa ra vài lý do cho câu hỏi của bác xem có hợp lý ko nhé!
1. Nhu cầu xem của dân Nam bắc khác nhau, dân bắc thích xem Hà Nội, HP, một số kênh gì đó; dân Nam lại thích HCM, Bình Dương, Vĩnh Long...
2. Về kỹ thuật: AVG sử dụng mạng SFN, mà Nam Bắc khác nhau về địa hình, diện tích phủ sóng,, số trạm phát... nên phải phát khác nhau.
3. Lãnh đạo thích thế ai mà biết được tại sao.. =)) (cái này em nói vừa đùa vừa thật nhé)

Bên trên