Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

064852029

Member
Ðề: Re: Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Em cũng đâu dò được bác, kênh 55 AVG chỉ cho dò mỗi kênh VTC13, kênh đó cái gì hay đâu, giờ hết xem VTC2 luôn rồi, đành xem VTC2 = đt trên MobiTV của Vịt Teo.

Nhà mình dò tần số 746 bằng tay thì thấy có tín hiệu, hình, tiếng đầy đủ nhưng khi bấm bắt đấu dò thì vẫn ko thu được kênh nào. Vậy là avg vẫn chưa mở khóa tần số này

AVG chỉ mở khóa các kênh free của VTC những kênh mà họ muốn mở thôi (để tránh sự trùng lặp, nhưng có 2 kênh trùng là vtc3 và THP). CÒn bác dò bằng tay các kênh của VTC thì không dò được đâu. Ở ngoài HN mình đò các kênh 514 và 578 rồi đều không dò ra kênh nào.

tan_huy_93

Well-Known Member
Trong Nam kênh 55 AVG cho dò mỗi kênh VTC13 thôi, còn kênh 56 cho dò Thanh Hoá, Hải Phòng, Nghệ An và 2 kênh VOV 1, 3.
AVG chỉ mở khóa các kênh free của VTC những kênh mà họ muốn mở thôi (để tránh sự trùng lặp, nhưng có 2 kênh trùng là vtc3 và THP). CÒn bác dò bằng tay các kênh của VTC thì không dò được đâu. Ở ngoài HN mình đò các kênh 514 và 578 rồi đều không dò ra kênh nào.

Trong Nam kênh 55 AVG cho dò mỗi kênh VTC13 thôi, còn kênh 56 cho dò Thanh Hoá, Hải Phòng, Nghệ An và 2 kênh VOV 1, 3.
ngoài bắc thì vẫn ko có gì thay đổi từ hơn 1 năm nay!!! trên AVG thìkênh 26 của VTC thì vẫn bắt được các kênh VTC trừ các kênh đã có trên hệ thống AVG, kênh 578 thì kênh như kênh 56 của bác trong nam

064852029

Member
Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

vậy là các bác an viên trong nam này bị sao rồi

tan_huy_93

Well-Known Member
Ngoài Bắc không bị, mà chỉ trong Nam bị, vậy là trạm can thiệp phát sóng số mặt đất trong miền Nam có vấn đề gì rồi.

Bác có quen ai ở trạm can thiệp phát sóng mặt đất trong Nam không ??? Nếu có thì nói mấy anh KTV fix lại dùm anh em trong Nam nhé.
Ở ngoài HN vẫn thu được các kênh của VTC mà các bác
em test cả đầu mới và cũ đều ok hết

unplugged

Member

Sao cái lỗi hình vs tiếng không khớp nhau ở 1 số kênh HD mãi mà không khắc phục được? Tiêu biểu nhất là Starworld HD phát American Idol mà toàn tiếng đi nhanh hơn hình 1 chút, xem cực kì khó chịu!

mta1513

Khi nào bị như vậy các bác alo được không? Một phần cũng là do lỗi từ nguồn cung cấp nữa. Mong các bác thông cảm. Nếu bác gặp hiện tượng trên bác có thể nt hoặc alo cho em: DT 0936068221. Cảm ơn các bác!

Bác mta1513 là người của AVG à? Bác có cách nào để anh em có thể thu các kênh KTS mặt đất của VTC ở HCM không? Các kênh này phát trên kênh 55 và 56 rất nhiều nhưng hiện tại đầu thu chỉ thu được vài kênh thôi.

Khi nào bị như vậy các bác alo được không? Một phần cũng là do lỗi từ nguồn cung cấp nữa. Mong các bác thông cảm. Nếu bác gặp hiện tượng trên bác có thể nt hoặc alo cho em: DT 0936068221. Cảm ơn các bác!

Re: Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Bác mta1513 là người của AVG à? Bác có cách nào để anh em có thể thu các kênh KTS mặt đất của VTC ở HCM không? Các kênh này phát trên kênh 55 và 56 rất nhiều nhưng hiện tại đầu thu chỉ thu được vài kênh thôi.
Có thu được mà chỉ thu được vài kênh có nghĩa là AVG họ chặn các kênh kia rồi. Chẳng có cách nào đâu!!!

tan_huy_93

Well-Known Member
Nhãm quá, nói thì hay, trước đây cũng có bác trong AVG vào nói thế này, đến khi bị thì bảo tại này tại nọ.

Kênh TrueSport|HD bị lỗi hình trước tiếng sau tự bao giờ rồi có khắc phục đâu, xem Tennis khi phát bóng qua bên kia rồi bên kia đánh trả lại mới nghe tiếng, và khi bóng ra ngoài cả chục giây mới nghe trọng tài nói "Out"... @.@ Muốn đập cái đầu thu.

microid

Truyền hình An Viên nhưng không an viên!!!

Chào các bác, mở đầu xin khuyên 1 câu thật lòng: các bác đừng dùng AVG kẻo lại mang bực bội vào thân như tôi.

Tôi mắc AV trước Tết. Đến nay vừa qua Tết thì có thể list ra 1 danh sácch dài các sự bực mình mà hãng này mang lại cho tôi:

1. Nhược: nhiểu lắm!
- Thiết bị là hàng China lởm cho nên bị nhiều lỗi, tốc độ xử lý rất chậm.
- Khi chuyển kênh phải mất vài giây, đôi khi vài chúc giây đến cả phút mới chuyển xong
- Lắp cái đầu thu ban đầu thì hay bị treo phải rút điện ra cắm lại. Sau đổi cái đầu thứ 2 thì lại đến 4 bệnh nặng khác:
. chức năng "kênh yêu thích" ko họat động,
. hay tự động dò lại kênh, mất hết các thiết lập sau khi tắt mở đầu thu
. tự động chuyển kênh như có ma
. và vừa tối qua là tòan bộ kênh mất tiếng (chỉ còn 3 kênh), thay vào đó là tiếng rè rè khó chịu.
- Chất lượng hình: nói xin lỗi thua tôi xài anten trời analog hồi trứoc. Xài analog nếu ko hột thì hình trong veo. Xài cài này thì được cái không có hột, nhưng thay vào đó là nhìn lòe lọet, rất soft (bác nào chơi ảnh sẽ biết soft), nhìn mặt người như trét phấn dày. Hình ảnh hòan toàn không có chiều sâu. Ngòai các kênh nước ngòai thì đỡ 1 chút,còn mấy kênh trong nước xem như băng Video mà sang đi sang lại mấy lần (Fx).
Tôi xài SD nhưng không nghĩ SD tệ như vậy. Còn nếu nói nguyên là do digital thì thà xài analog cho rồi. Theo tôi nhớ bác AV này xài chuẩn nén hiện đại nhất châu Á mà chất lượng như vậy thì cũng có khả năng treo đầu dên bán thịt chó lắm!

- Kênh: trong Tết có mấy hôm bị mất mấy đài HTV, VTV mà ko rõ lý do --> vô trách nhiệm với KH.
Chỉ có mấy kênh nước ngòai coi được và 1 đống kênh VN chán phèo. Không có kênh tin tức nước ngòai, không có MTV, có mấy kênh radio không biết để làm gì, còn mấy kênh của AV bác nào thích chứ tôi thấy chả có gì hay ho. Có thể do AVG có lien hệ chặt chẽ với Phật giáo nên các bác có thể thấy họ cũng ít nhiều "tôn giáo và chính trị" trong chọn kênh.

Tối qua gọi lên 19001900 chửi 1 hồi được hứa sẽ xử lý ngay trong tối qua. Đến sang nay giờ vẫn chưa thấy ai goi lại. Đúng là bọn nói láo!

2. Ưu cũng có nhưng bị lấn át mất rồi
- Điện thoại viên lúc nào cũng nhã nhặn và nhẹ nhàng. Dù cho nhiều lúc tôi bực qúat tháo um lên. Nhưng có lẽ do các em ý chưa có kinh nghiệm nên đôi khi nhẹ nhàng như cái máy mà thiếu cảm xúc. Lúc mình đang bực vì lề mề và cứ đòi đọc số thẻ rồi số mã gì đấy để xác nhận thông tin, rồi lại yêu cầu mình đọc địa chỉ nhà, blah blah nữa... Trong khi hệ thống có lưu hết, chỉ cần dò theo số mobile là ra hết.
- NV kỹ thuật nhiệt tình và vui vẻ

Tóm lại là tôi đang tìm cách chuyển qua đài khác vì hết chịu nổi. Nhưng đang lấn cấn vì deposit gần 1.5t, chắc là coi nhưng cúng chùa Anviên.

Xin lỗi vì viết hơi dài do quá bực. Nhưng mong các bác chớ tham miễn phí gì gì đó mà mắc lỡm như mình..

Em đang tính lắp truyền hình an viên, mấy bác cho em hỏi những hiện tượng trên còn xảy ra ko, tính lắp mà em đang lo không biết hơn 1 năm qua an viên có cải thiện tí nào ko.
Em đang xài sctv mà em ghét nó hay tăng giá và độc quyền còn chất lượng thì càng ngày càng tệ nên đang tính đổi qua em này.

hai_nvv08

Member

Em đang tính lắp truyền hình an viên, mấy bác cho em hỏi những hiện tượng trên còn xảy ra ko, tính lắp mà em đang lo không biết hơn 1 năm qua an viên có cải thiện tí nào ko.
Em đang xài sctv mà em ghét nó hay tăng giá và độc quyền còn chất lượng thì càng ngày càng tệ nên đang tính đổi qua em này.

Chất lượng hình ảnh và nội dung vẫn thế thôi bác ạ! Đầu thu thì cũng có cái này cái kia, không phải cái nào cũng như cái bác trên kia mô tả đâu :)

tuanqb

Member

Đang tính định lắp AVG mà thấy các bác nói hình ảnh của AVG thế này thì kinh quá "Chất lượng hình: nói xin lỗi thua tôi xài anten trời analog hồi trứoc. Xài analog nếu ko hột thì hình trong veo. Xài cài này thì được cái không có hột, nhưng thay vào đó là nhìn lòe lọet, rất soft (bác nào chơi ảnh sẽ biết soft), nhìn mặt người như trét phấn dày. Hình ảnh hòan toàn không có chiều sâu"
Có lẽ phải bỏ ý định làm khách hàng của AVG!

mta1513

Nhãm quá, nói thì hay, trước đây cũng có bác trong AVG vào nói thế này, đến khi bị thì bảo tại này tại nọ.

Kênh TrueSport|HD bị lỗi hình trước tiếng sau tự bao giờ rồi có khắc phục đâu, xem Tennis khi phát bóng qua bên kia rồi bên kia đánh trả lại mới nghe tiếng, và khi bóng ra ngoài cả chục giây mới nghe trọng tài nói "Out"... @.@ Muốn đập cái đầu thu.
Bác chú ý lại giúp em phát. Gần đây hiện tượng như bác nói rất ít khi sảy ra.

mta1513

Đang tính định lắp AVG mà thấy các bác nói hình ảnh của AVG thế này thì kinh quá "Chất lượng hình: nói xin lỗi thua tôi xài anten trời analog hồi trứoc. Xài analog nếu ko hột thì hình trong veo. Xài cài này thì được cái không có hột, nhưng thay vào đó là nhìn lòe lọet, rất soft (bác nào chơi ảnh sẽ biết soft), nhìn mặt người như trét phấn dày. Hình ảnh hòan toàn không có chiều sâu"
Có lẽ phải bỏ ý định làm khách hàng của AVG!

Nói như bác chắc AVG nghỉ bán đầu từ lâu rồi! Bác phải đánh giá một cách chính xác bác à. Nếu bác so sánh thì hãy đem cùng cỡ tivi, cùng chương trình bác nhé. Một số chương trình cũ thì chất lượng chiếu lên tivi to xem thì khỏi phải nói rồi!

mta1513

Cái này thì em chịu! Hihi

sokita

Member
có bác nào cao thủ mod lại phần mềm chạy con zinwel ko nhỉ
nếu mod được thì các kênh của VTC chắc lại thu được

Bên trên