Nhìn VTVCab tăng kênh mà buồn cho cái truyền hình lọt top 20 dịch vụ uy tín :(

thegioi05

Active Member
Ðề: Nhìn VTVCab tăng kênh mà buồn cho cái truyền hình lọt top 20 dịch vụ uy tín :(

Em thấy kha năng cao nhất là Viettel vì những chuẩn bị của nó trong thời gian gần đây về các bản quyền bóng đá.

phithien

Well-Known Member
Ðề: Nhìn VTVCab tăng kênh mà buồn cho cái truyền hình lọt top 20 dịch vụ uy tín :(

Mong là viettel mua AVG, với tiềm lực hiện tại mới phát triển nổi. nhưng mà sợ nó mạnh lên, mua hết bản quyền bóng đá, lại phải đổi đầu thu, lại khổ

tan_huy_93

Well-Known Member

AVG muốn xin tần số nữa phải đợi lâu lâu, nhanh nhất cũng phải đến khi số hóa xong...

jack_kernel

Active Member

Cuối tháng đây em sẽ hạ chảo các bác ợ, haizzz tìm mãi mà chả thấy thằng nào uy tín tử tế cả. Không biết cứ làm ăn kiểu chộp giật này liệu đất nước có khá lên được không đây

phithien

Well-Known Member

Cuối tháng đây em sẽ hạ chảo các bác ợ, haizzz tìm mãi mà chả thấy thằng nào uy tín tử tế cả. Không biết cứ làm ăn kiểu chộp giật này liệu đất nước có khá lên được không đây

Hạ chảo xài gì bây giờ đây bác. phải nói rõ 1 điều là dịch vụ nào cũng vớ vẫn như nhau, đến thằng điện lực, thằng xe lửa vốn của nhà nước mà vẫn đè đầu cở cổ dân chúng thôi. quanh năm suốt tháng DN nào cũng lỗ, ko thu đc 1 cắc tiền thuế, lấy đâu đầu tư cho phúc lợi xã hội.

vutaikt

các bác thông cảm, avg là truyền hình tư nhân và đang chờ cấp phép để bổ sung băng tần mới mở rộng đc kênh HD dc :(

Xmemory

Trong list kênh Gói như y của avg,em có thấy 2 kênh thuần việt và vtc3 có logo HD.Các bác nào đag dung avg cho em hỏi 2 kênh nay có phát HD trên gói như y của avg thật ko ạ.Thank :D

nexus9x

Well-Known Member

Trong list kênh Gói như y của avg,em có thấy 2 kênh thuần việt và vtc3 có logo HD.Các bác nào đag dung avg cho em hỏi 2 kênh nay có phát HD trên gói như y của avg thật ko ạ.Thank :D

HD giả bác nhé :D

phamtug

Active Member

VTC 3HD của AVG phát thế nào thì e k biết nhưng riêng kênh Thuanviet HD hoàn toàn nội dung k có bất cứ cái j gọi là HD ở cái kênh đó bác nhé hệ thống nào cũng vậy thôi

AnhBaSG

Member

Kênh Thuần việt HD trên AVG còn thua SD nữa, VTC3 HD thì xem bóng đá NHA cũng tạm được, chắc hơn SD 1 tí!

Xmemory

Thuanviet HD tệ đến thế ak :D

caothudeche

Moderator

Sao AVG bảo thủ thế nhở. Họ chỉ cần bỏ 9 kênh nhạc tiếng là cũng đủ phát thêm 3-4 kênh HD nữa rồi mà cứ không chịu làm. Mọi người kêu ca trên Facebook thì chống chế, vòng vo. [-(
Mời bạn thangbithit chỉ giáo: Làm sao để nhét 3-4 kênh HD và 9 kênh nhạc tiếng đây?
Rất nhiều KH lắp AVG vì có các kênh nhạc này đấy. Có thể bạn không cần nhưng người khác cần.

caothudeche

Moderator

Hạ chảo xài gì bây giờ đây bác. phải nói rõ 1 điều là dịch vụ nào cũng vớ vẫn như nhau, đến thằng điện lực, thằng xe lửa vốn của nhà nước mà vẫn đè đầu cở cổ dân chúng thôi. quanh năm suốt tháng DN nào cũng lỗ, ko thu đc 1 cắc tiền thuế, lấy đâu đầu tư cho phúc lợi xã hội.
Bác nói quá phải. Với tình trạng hiện tại thì tùy vào khả năng và yêu cầu của mỗi người mà chọn dịch vụ cho mình hợp lý nhất. Chứ em thấy hầu hết đều có cái tính tham lam vô độ, thấy ông này tăng mà ông kia không tăng là đem ra so sánh.
Các bác soi lại xem là ở VN mình có hàng trăm kênh thì có mấy kênh ra hồn.
Thứ hai là trong mớ kênh đó các bác xem được mấy kênh, có quá nổi 1/10 không? Em cộng cả các thế hệ lại có xem hết 50% số kênh không? Nhiều kênh thì chỉ thấy quảng cáo. Bây giờ bác ngồi nhẩm lại là mỗi tháng bác bỏ ra 100K, thì có đến ít nhất 50K là là cho quảng cáo và các kênh chả xem bao giờ. Nên các bác đừng có tham lam quá, chỉ tổ bấm điều khiển chuyển kênh cho mệt.

Nếu có bác nào mơ ước có 1 dịch vụ mà đáp ứng được nhu cầu của bác mà tiền được dùng đúng (tương đối) thì chắc có VOD. Xem kênh nào mua kênh đó.

portlet

Member

Mời bạn thangbithit chỉ giáo: Làm sao để nhét 3-4 kênh HD và 9 kênh nhạc tiếng đây?
Rất nhiều KH lắp AVG vì có các kênh nhạc này đấy. Có thể bạn không cần nhưng người khác cần.

Bác cần hả? Hay các ông cụ già, bà cụ già cần? Hay là các bà nội trợ cần? Hỏi người nông dân coi cần ko? Hay hỏi cmn bác Vũ coi có thích mở tv để nghe nhạc ko?

Xin lỗi chứ các cụ già thì chỉ thích mở radio nghe đài nhiều hơn là mở cái tv để nghe nhạc chiến khu nhé. Còn nói kênh nhạc trẻ dành cho các em teen thì xin lỗi luôn chứ chẳng đứa teen nào rảnh rỗi ngồi mở tv để nghe nhạc mà bị bắt phải nghe trong khi chúng nó chỉ cần đt, laptop muốn nghe bài nào bật bài đó. Còn kênh nhạc thiếu nhi thì nghe có vẻ hợp lý dành cho các cháu thiếu nhi chúng nó nghe nhưng cũng xin lỗi nốt là trẻ em dưới 3 tuổi thì nó cần gì nghe cái đó, còn trẻ em 4 tuổi trở lên thì đã bắt đầu tiếp xúc với các nhân vật hoạt hình rồi nha.

Bác cần hả? Hay các ông cụ già, bà cụ già cần? Hay là các bà nội trợ cần? Hỏi người nông dân coi cần ko? Hay hỏi cmn bác Vũ coi có thích mở tv để nghe nhạc ko?

Xin lỗi chứ các cụ già thì chỉ thích mở radio nghe đài nhiều hơn là mở cái tv để nghe nhạc chiến khu nhé. Còn nói kênh nhạc trẻ dành cho các em teen thì xin lỗi luôn chứ chẳng đứa teen nào rảnh rỗi ngồi mở tv để nghe nhạc mà bị bắt phải nghe trong khi chúng nó chỉ cần đt, laptop muốn nghe bài nào bật bài đó. Còn kênh nhạc thiếu nhi thì nghe có vẻ hợp lý dành cho các cháu thiếu nhi chúng nó nghe nhưng cũng xin lỗi nốt là trẻ em dưới 3 tuổi thì nó cần gì nghe cái đó, còn trẻ em 4 tuổi trở lên thì đã bắt đầu tiếp xúc với các nhân vật hoạt hình rồi nha.

đúng đấy, chả ai cần mấy kênh nhạc đó cả, cháu gái mình mới gần 2 tuổi thôi đã cầm iphone của mẹ nó (chị ruột mình) tự bật youtube để xem rồi

phamtug

Active Member

Nói vui thế này An viên là hướng tới phật tử nên muốn khán giả cũng tụng bằng mấy kênh nhạc tiếng cả ngày =)) trong tương lai chắc nó vẫn bảo thủ giữ lại mớ nhạc tiếng đó thôi

hdd-hdp

AVG, C.ty truyền hình Tào lao nhất trong các loại Công ty Truyền hình Tào lao ở VN. Bỏ và Nghỉ!

caothudeche

Moderator

Mình khâm phục porlet, một cá nhân siêu siêu đẳng:
- Một người mà có thể mang trong mình suy nghỉ của mọi lứa tuổi từ trẻ nhỏ đến người già (cũng không rõ là bác đến mức gọi là trung niên chưa?).
- Một người mà làm đủ ngành nghề, hiểu rõ được từng người có thị hiếu như thế nào.
Nhưng phải chốt lại 1 câu là: Không phải người nông dân nào cũng có điều kiện để thích lựa chọn gì cũng được. Không phải bà nội trợ nào cũng có cái TV để trong bếp để xem. Và mọi suy nghĩ của bạn nó chỉ bắt nguồn từ những gì bạn đang mong muốn, chứ đó không phải là mong muốn của tất cả.

tan_huy_93

Well-Known Member

9 người 10 ý mà, các bác làm căng thế thì AVG nó cũng chẳng thay đổi gì...

Ui em không có ý gì đâu ạ, bác đừng mắng em ạ :-S
Tại em cũng thấy là sóng số mặt đất của AVG hầu như mới phủ đến thành phố, mà những khu vực này về độ hiện tại trong tiếp cận công nghệ khá là cao, nên nếu AVG để sau này phủ sóng mặt đất đến cả vùng sâu vùng xa, có thêm tần số, rồi cho kênh nhạc tiếng vào cũng được ạ. :-"
Còn bây giờ em cứ thấy để đến 9 kênh như thế phí lắm ạ!!! =P~

Bên trên