Nhờ 500 ae tư vấn giúp mình loa sub

kenny_t

Member
Mình hiện giờ đang sử dụng loa Sub Polk Audio PSW150, mình muốn nâng cấp sub đang cân nhắc Klipsch RP115SW nhưng chưa nghe thử nên cũng ko biết chất âm e nó như thế nào? bác bào đã sử dụng cho mình xin ý kiến về e nó và cùng tầm tiền đó thì có sub nào hay (xem phim và nghe nhạc) nữa ko? Ah cho hỏi ngu tí ;) mình có thể kết nối 1 sub và 2 ampli được ko? Cách nối như thế nào?
Bộ dàn mình đang sử dụng
Front : Klipsch RP280F
Center : Klipsch RP450C
Surr : JBL N26II
Sub : Polk Audio PSW150 (Klipsch R-112SW tương lai trong tầm ngắm)
Receiver : Pioneer AX5i-N (đang tính đổi ampli chuẩn Atmos)
Ampli 2 kênh : Cambridge CXA80
Thank ae

Hưng_Tây

Well-Known Member
Em đang có con sub B&W 610XP nhé giá khoảng ~15tr, k pải 610 thường công suất lớn, dễ chơi dễ thanh khoản. Bác có thể ghé e nghe thử.

Black Dragon

Well-Known Member
Bác đang dùng loa chủ yếu của Klipsch thì chơi Klipsch luôn đi nhưng con R115 SW lớn lắm, bác nhắm cỡ con R112 SW là đủ rồi.

Audio VIP

Active Member
Mình hiện giờ đang sử dụng loa Sub Polk Audio PSW150, mình muốn nâng cấp sub đang cân nhắc Klipsch RP115SW nhưng chưa nghe thử nên cũng ko biết chất âm e nó như thế nào? bác bào đã sử dụng cho mình xin ý kiến về e nó và cùng tầm tiền đó thì có sub nào hay (xem phim và nghe nhạc) nữa ko? Ah cho hỏi ngu tí ;) mình có thể kết nối 1 sub và 2 ampli được ko? Cách nối như thế nào?
Bộ dàn mình đang sử dụng
Front : Klipsch RP280F
Center : Klipsch RP450C
Surr : JBL N26II
Sub : Polk Audio PSW150 (Klipsch R-112SW tương lai trong tầm ngắm)
Receiver : Pioneer AX5i-N (đang tính đổi ampli chuẩn Atmos)
Ampli 2 kênh : Cambridge CXA80
Thank ae
Chon Klípsch nhé bác , phòng rộng cứ 115sw , phòng vừa 112sw . phim nhạc dòng này đánh khá ok đó bác .

culin1964

mua sub này mới là ok . xem thông tin trên google tham khảo nhé bạn. mình đã từng sài rồi, nhiều con mắc hơn nhưng nghe tệ hơn.
REL T7 i khuyến mại 20%
Giá : 19,000,000 VND

quan_psi

Well-Known Member
Trong tầm tiền thì e thấy con b&w cũng đại ca @Hưng_Tây là vô đối rồi, mặc dù cả dàn nhà e là full klisch :)) , nói thật nếu sub thì khó có con nào ăn được bw 610 xp, e cũng muốn múc nhưng mà bây h đổi vk nó lại cằn nhằn với lại bây h cả dàn klisch rồi đang đẹp tự nhiên đổi sang bw hơi cọc cạch. Túm lại, e khuyên bác chủ nên bế 1 e bw về, chất lắm

kenny_t

Member
Mình đã chọn sub Klipsch R-115SW cho cùng seri Klipsch luôn. Thank ae

vinagoh

Well-Known Member
Không gian có vẻ gò bó quá vậy Bác (2 loa Front gần nhau quá).
Thay Rec AX5i đi.:D

kenny_t

Member
Không gian có vẻ gò bó quá vậy Bác (2 loa Front gần nhau quá).
Thay Rec AX5i đi.:D
Phòng mình chưa tới 16m2 ak bác, Cũng đang nghía ak bác, nhưng chơi 1 lúc vừa 5.1 vừa 2.0 thì hơi đuối ak bác, với lại phim thì cũng thỉnh thoảng xem thôi :))

vitcon

Member
với hệ thống này, phòng này bác vặn volume khoảng -30db chắc rần rần

linhbeo92

Member
phòng bác bé mà dùng con sub to vậy @@ phòng em 40m2 em mới dám dùng con r115 đới.

Bên trên